This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
Chuyển đổi như vậy không biết khi dùng có nặng không bạn?
Trái với suy nghĩ của nhiều người, Windows Server thường nhẹ hơn so với Windows Client !
Bản này chuyển đổi thành Client nhưng lõi vẫn là Windows Server 2022.

(1.5/8 GB Idle state, Full drivers)

Mục đích của việc chuyển đổi thành Client là để có thể cài đặt được các Apps, Drivers ... bình thường như những bản Windows client khác, và có được sự ổn định của Windows Server LTSC.

Ngoài ra việc chuyển đổi cũng có lợi thế nữa là Windows update online. Nếu build bản client 20348.1 thì Windows không có update vì nhánh 20348 này MS chỉ phát hành Server, do đó chỉ có gói LCU cho Windows server 2022, không có LCU cho 20348 Client.

NecrolyseS

Rìu Sắt
Trước đây bạn đã từng trải nghiệm bản Client EnterpriseG 20348.1 rồi mà.

để mình up lên host cho các bạn cùng test!
anh có thể hướng dẫn em cách để tắt hoàn toàn windows update được không? tại lần trước em có dùng bản enterprise G dùng đang bình thường, tự nhiên update cái nó xanh màn phải cài lại luôn ạ

dungltcd

Lạt Ma
20348.681 IoTEnterprise LTSC (Converted from Windows Server Standard 2022 LTSC)

Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/Eo7OPONecQ1LiUBFrzIXB4gBQV65D56LIW6jjDu4ZcnLAw?e=FgQgZC

Mã:
20348.681.amd64.fe_release_IoT_Enterprise_ltsc_en-US.iso
158AE7AFD49E7779A7425EA9E485AAC7AEF65430 (sha1)

Một vài lưu ý :

* Bản này bản chất vẫn là Windows Server 2022
*Bản này chỉ nên cài để thử nghiệm
*Sẽ auto có Digital nếu máy đã có Digital bản Client IoT Enterprise LTSC 2021 từ trước
* Có thể chuyển đổi ngược về Windows Server Standart LTSC 2022 bằng key.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
- Cảm ơn bạn, mình rất thích các bản Win bạn mod. Đang kéo file về để cài.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm

như bác @dungltcd nói khởi động rất nhanh, trên máy ảo HDD cùi.hình trên đã tắt WS ram rất ấn tượng em tét nhanh vậy thôi có gì chiều tét tiếp.có lẽ không phải là trải nghiệm nữa mà là hệ điều hành chính chạy Dual với Win11.cảm ơn bác Dungltcd.mong có nhiều bạn khác tét theo nhu cầu sử dụng của mình rồi đăng lên để mọi người học hỏi ạ!

vitcum

Búa Gỗ Đôi
Đang phải tắt update cái Office vì giao diện này, trôg cũng hiện đại nhưng thấy chiếm ko gian hiển thị hơi nhiều (cài thêm cái Groupy nữa nên lại thêm 1 dòng hiển thị)