Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 119 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

truefriendcz

Búa Gỗ Đôi

truefriendcz

Búa Gỗ Đôi
Can you tell me what the interesting (different) in 20348 vs 1904x !? I think Server design it is not for Desktop hardware. How about all driver after installed!? eg: VGA, wifi,... and performance?
....Screenshots.
The changes are the same as for the differential version of Windows Server 2022 (except for the ability to set roles, etc., but as for the GUI and kernel, and fixes).

dungltcd

Lạt Ma
Please, do you can please share EntG 20348.1 build?
mong bác dungltcd cho anh em được trải nghiệm trong năm mới!Xem phần đính kèm 31493
20348 là nhánh MS chỉ phát hành Windows Server LTSC 2022, không phát hành Client SKUs do đó nếu tự build các bản Client 20348.1 thì sẽ không có LCU update, bản Customized LCU cũng không có .
Để mình Upload bản Enterprise G 20348.1 lên cho bác nào thích thì test.

Cơ bản là không mượt bằng 19044 và 22000 nên mình cũng không hứng thú lắm.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Bạn dungltcd cũng đã nhận được "credit" của website của Nguyễn Đức Mạnh

"Microsoft không public bất kỳ ISO nào của bản EnterpriseG, cũng như có rất ít thông tin về bản G. Chỉ có một gói Edition Specific EnterpriseG Package được public thông qua UUPs và thông tin cấu trúc của EnterpriseG thì được Microsoft viết trong file Sessions.xml (“C:WindowsservicingSessionsSessions.xml”). Dựa vào những điều trên thì bạn dungltcd thành viên diễn đàn VN-Z đã dành rất nhiều tâm huyết để build ra được bản ISO cho bản EnterpriseG hoàn chỉnh đưa tới cộng đồng."

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
20348 là nhánh MS chỉ phát hành Windows Server LTSC 2022, không phát hành Client SKUs do đó nếu tự build các bản Client 20348.1 thì sẽ không có LCU update, bản Customized LCU cũng không có .

cảm ơn bác mong sớm có link ạ

truefriendcz

Búa Gỗ Đôi

I would also like to test such ISO and provide feedback here.

NVT12394

Búa Gỗ
Chúc mn có ngày làm việc cuối cùng tốt đẹp và ăn tết vui vẻ.
Chả là e đang dùng bản 1909 chính thức mà nó hơi chiếm ram (ram máy e 8G).
Nên e muốn hỏi ae, ai đang dùng bản Windows 10 EnterpriseS 1909 Build 18363.1734 ( Bản 1909 EnterpriseS cuối cùng ) cho e xin review.
(*) Em chủ yếu code Front-end, vs code vs photoshop nhẹ thôi.

Sửa lần cuối:

secpol

Rìu Chiến Bạc
Chúc mn có ngày làm việc tốt đẹp và ăn tết vui vẻ.
Chả là e đang dùng bản 1909 chính thức mà nó hơi chiếm ram (ram máy e 8G).
Nên e muốn hỏi ae, ai đang dùng bản Windows 10 EnterpriseS 1909 Build 18363.1734 ( Bản 1909 EnterpriseS cuối cùng ) cho e xin review.
(*) Em chủ yếu code Front-end, vs code vs photoshop nhẹ thôi.
Bạn đã thử bản này chưa?

secpol

Rìu Chiến Bạc
e chưa, máy e I5 4310U, nên dùng bản 1909 vì nó ổn định hơn.
Với cấu hình như này bạn nên dùng bản LTSB 2016 là chuẩn nhất. Còn phiên bản bạn hỏi ở post #2374 là bản non official. Hiện MS release hai phiên bản là LTSC 2019 và LTSC 2021. Chủ topic cũng khuyến cáo nên dùng bản enterpriseS của MS release.

NVT12394

Búa Gỗ
Với cấu hình như này bạn nên dùng bản LTSB 2016 là chuẩn nhất. Còn phiên bản bạn hỏi ở post #2374 là bản non official. Hiện MS release hai phiên bản là LTSC 2019 và LTSC 2021. Chủ topic cũng khuyến cáo nên dùng bản enterpriseS của MS release.
Đúng bản LTSB 2016 e cài chạy ổn nhất bác ạ, nhưng mà cái window terminal nó lại chạy 1903 trở nên mới cay chứ.