Windows 10 Enterprise LTSC All in One | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 Enterprise LTSC All in One

secpol

Rìu Chiến Bạc
Đúng như bác trên đó ạ

Ở post #1 mình có dòng này mà:
  • Bộ cài hoàn toàn sạch, tất cả các services giữ nguyên mặc định, không mod bất cứ thành phần nào của windows.
  • Thêm bản update mới nhất đến tháng 07/2020 nên máy tính sẽ ổn định và bảo mật cao.

Sửa lần cuối:

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
bác Secpol cho mình hỏi với. Mình cài bản win từ winpe của bác anhdv vào ssd, click đúp vào setup ấy ạ. Có 1 lần cài xong được win vào thì k thể boot được. Xong mình format lại thì lại k cài win vào ổ ssd được. Lúc thì báo couldn't create new partition... lúc thì báo kiểu định dạng GPT, MBR gì gì đó.

Bác có thể hướng dẫn các bước giúp mình k ạ.

bác Secpol cho mình hỏi với. Mình cài bản win từ winpe của bác anhdv vào ssd, click đúp vào setup ấy ạ. Có 1 lần cài xong được win vào thì k thể boot được. Xong mình format lại thì lại k cài win vào ổ ssd được. Lúc thì báo couldn't create new partition... lúc thì báo kiểu định dạng GPT, MBR gì gì đó.

Bác có thể hướng dẫn các bước giúp mình k ạ.
cho 1 tấm hình đi a ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn có thể chia ổ trước cũng vẫn cài được , dễ dàng nhất là chia tất cả xong rồi bạn xóa 1 part , khi cài win bạn chọn cái khúc unallocated là được .
Quan trọng là boot đúng chuẩn và HDD đúng chuẩn boot thì mọi việc đều ổn . Một lưu ý khác , nếu HDD tồn tại part system thì cài win sẽ báo lỗi , cần delete luôn part system trước khi cài win

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
Bạn có thể chia ổ trước cũng vẫn cài được , dễ dàng nhất là chia tất cả xong rồi bạn xóa 1 part , khi cài win bạn chọn cái khúc unallocated là được .
Quan trọng là boot đúng chuẩn và HDD đúng chuẩn boot thì mọi việc đều ổn . Một lưu ý khác , nếu HDD tồn tại part system thì cài win sẽ báo lỗi , cần delete luôn part system trước khi cài win
toàn cái chuyên môn quá em cũng không hiểu lắm, em kiểu gà mờ, a ma tơ thôi ạ. :D

secpol

Rìu Chiến Bạc
toàn cái chuyên môn quá em cũng không hiểu lắm, em kiểu gà mờ, a ma tơ thôi ạ.
Ý bác @@sec0 có nghĩa là xóa hết các phân vùng hệ thống và đưa nó về trạng thái unlocated rồi cài win vào đó. Các phân vùng data giữa nguyên.

Bạn xem qua 1 số hình ảnh dưới đây. Khoanh đỏ là phân vùng hệ thống, màu xanh là chỗ cài windows cũ. Nếu bạn muốn cài lại win thì cần xóa hết các phân vùng đó.

BIOS-MBR

EFI-GPT

Bạn hoàn toàn có thể phân chia phân vùng trước và sau khi cài windows đều được. Để dễ thao tác thì tốt nhất bạn thao tác trong winpe. Trong môi trường này bạn có thể cắt, ghép, thay đổi, xóa các phân vùng.

Sửa lần cuối:

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
hôm đó là cái ổ của em là ổ ssd trắng tinh mới mua. Em chia thành 2 phân vùng c, d. Ở màn hình cài win, lúc thao tác, chọn ổ C thì nó không được, nó báo couldn't create new partition ..... . Thế là em xóa hết phân vùng đi, thao tác lại từ đầu, khi đó, ở cái màn hình cài win, chọn ổ SSD đó thì nó cài được vào cả cái ổ 250gb đó.

secpol

Rìu Chiến Bạc
hôm đó là cái ổ của em là ổ ssd trắng tinh mới mua. Em chia thành 2 phân vùng c, d. Ở màn hình cài win, lúc thao tác, chọn ổ C thì nó không được, nó báo couldn't create new partition ..... . Thế là em xóa hết phân vùng đi, thao tác lại từ đầu, khi đó, ở cái màn hình cài win, chọn ổ SSD đó thì nó cài được vào cả cái ổ 250gb đó.
Khi bạn thao tác chia phân vùng trong quá trình Windows Setup thì cũng tương tự khi bạn chia phân vùng bằng công cụ diskpart trong windows. Nó sẽ tạo tuần tự từ trái qua phải. Bạn tạo trước phân vùng chỉ khi bạn cài bằng WinNTSetup, còn lại khi bạn cài bằng usb, dvd hay winpe thì phân vùng cài win phải để trống dạng unlocated.

Sửa lần cuối:

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
Khi bạn thao tác chia phân vùng trong quá trình Windows Setup thì cũng tương tự khi bạn chia phân cùng bằng công cụ diskpart trong windows. Nó sẽ tạo tuần tự từ trái qua phải. Bạn tạo trước phân vùng chỉ khi bạn cài bằng WinNTSetup, còn lại khi bạn cài bằng usb, dvd hay winpe thì phân vùng cài win phải để trống dạng unlocated.
Vâng

secpol

Rìu Chiến Bạc
Các bạn setup windows 10 trên CPU Intel thế hệ 11 cần trỏ Driver về folder: \Driver-Chipset-SATA-NVMe-USB3.0-3.1-HM-16012021\Windows10\x64 hoặc \Driver-Chipset-SATA-NVMe-USB3.0-3.1-HM-16012021\Windows10\x86 để Windows nhận được ổ cứng. Hoặc bạn tích hợp vào bộ cài Windows trước khi tiến hành setup.

Link tải driver và hướng dẫn tích hợp:

So1thegioiao

Gà con
Tài khoản bị khóa
Anh ơi em có cài 1 bản Win rebuild nhung nhưng ko phải bản của anh đâu ạ. Nó bị lỗi khi em nhấn chuột trái nó bị đúp chuột em đã kiểm tra trong chỗ Folder option rồi ạ. Anh chỉ em cách sửa được ko ạ? Em cảm ơn!