This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Windows 10 đời đầu v1507 sau 8 năm được rebuild siêu nhẹ tích hợp office 2013

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nói chung build 1507 nếu dùng văn phòng hay chơi game thì vẫn vô tư thôi, nếu dân mò mẵm hoặc hay dùng trên Store thì có hơi bất tiện 1 chút, điển hình là app Messenger.

montagiu

Rìu Sắt
Chứ ko fai bản Multi là pack bao gồm cả 3 bản kia, khi cài chỉ việc chọn à bác?
e lại tưởng nó là bản AIO
Bản multi ở ngoài thư mục là bản gồm nhiều editon bao gồm các bản như home, single language, education, professional...là win bình thường, chưa lược bỏ gì ver 1809

assasin13890

Búa Đá Đôi
À ok, e hiểu rồi. Để e tải lại. Vì cứ nghĩ nó là bản AIO của LTSC 2015-2019

montagiu

Rìu Sắt
Vâng bác, thích thì mình giữ lại store thôi. trước giờ mình ít sài app gì của store. từ đời 1607 trở lên muốn dùng Sticky notes thì phải giữ lại store, kiểu phải có môi trường app sticky notes mới chạy được vậy

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Muốn nó không nâng ver thì update bản vá thì làm 1 trong 2 cách > 1 là update offline trước trong khi đóng gói ISO, 2 là add lệnh reg sau thẳng vào Windows trước khi update hoặc khi đóng gói iso:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Policies\Microsoft\Windows\WindowsUpdate]
"ProductVersion"="Windows 10"
"TargetReleaseVersion"=dword:00000001
"TargetReleaseVersionInfo"="1507"

montagiu

Rìu Sắt
Mình cũng làm cách này đó

montagiu

Rìu Sắt
mình cũng thử cách xóa thư mục servicing trong Windows nhưng nó cũng vẫn update

montagiu

Rìu Sắt
File reg này apply cũng lúc với các file reg khác, tất cả mọi thứ lược bỏ đều có hiệu lực mà, sau khi cài win xong, kiểm tra regedit theo đường dẫn đó vẫn thấy đúng như vậy bro nhé

henxui25

Búa Đá
Hy vọng chủ thớt cập nhật mục update lên version cao hơn vì ai đã cài version thì chả muốn update lên version cao hơn làm gì, có chăng chỉ update các bản vá + bảo mật

montagiu

Rìu Sắt

không được đâu bro ơi, mình cũng tham khảo đủ mọi diễn đàn, kể cả của bác anhdv
Windows LTSB không nâng ver, mount regedit của nó ra xem là cái quái gì khắc rõ nhỉ

montagiu

Rìu Sắt
mình chỉ update driver đầy đủ rồi chặn update bằng WindowsUpdateBlock luôn bạn ơi, mình không quan trọng bản vá lắm

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bro có code gì chặn Feature Update nâng ver không ạ, mình cũng làm như mấy cách họ chia sẻ trên mạng thôi, điền vào số 1507
Kỳ thật, sao tôi chặn thử trên ISO mới bằng Reg thì vẫn được, nhưng trên bản ISO của bạn thì phải dùng tính năng ẩn update của Microsoft thì may ra mới không bị nâng lên ver 20H2