Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO

ilovekorn

Gà con
có ai lên chưa vậy, dùng 1809 ổn ko muốn lên nữa :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
MÌnh vừa thử giống bạn này.
Nếu sử dụng iso Business thì khi chọn Pro N cài ra nó ra Enterprise N
Sử dụng iso Consumer thì không bị như vây. Không biết tại sao. :D
Do người đóng gói AIO họ type trong file text hay .ini. hay gì đó tôi ko nhớ bị nhầm số thứ tự , vì vậy mới xảy ra hiện tượng trên.
Tôi cũng bị 1 lần rồi

Cái build AIO này bác chungcm có bày tôi làm nhưng lâu quá quên mất rồi trích xuất tùm lum tá lả ,

bayrongdo199xxx

Búa Gỗ
MÌnh vừa thử giống bạn này.
Nếu sử dụng iso Business thì khi chọn Pro N cài ra nó ra Enterprise N
Sử dụng iso Consumer thì không bị như vây. Không biết tại sao. :D
sr do mình ko hiểu biết về win lắm, cái này là bản update , mình phải cài lại win 7 sau đó update lên mới đúng bản win mong muốn

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
sr do mình ko hiểu biết về win lắm, cái này là bản update , mình phải cài lại win 7 sau đó update lên mới đúng bản win mong muốn
Bạn có 2 lựa chọn:
1) Chủ yếu là vấn đề actived: Cài Win 7 và acticed cho nó. Từ bản quyền Win 7 để lấy Bản quyền số Win 10. Cách này mất thời gian, chỉ máy tính có bản quyền OEM thì tận dụng lấy bq Win 10.
2) Bạn cài thẳng bản 1903 mới nhất này. Trong diễn đàn mình nhờ actived by phone.
Nên chọn cách 2 cho đơn giản nhé

pqthai

Gà con
Để cài thử, mình hay bị BSOD với ntoskrnl.exe (đang dùng 1809).

nucasspro

Gà con
Từ hôm qua đến nay em update là bị dính màn hình đen luôn, update thử 2 lần vẫn bị ~~

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Bạn có 2 lựa chọn:
1) Chủ yếu là vấn đề actived: Cài Win 7 và acticed cho nó. Từ bản quyền Win 7 để lấy Bản quyền số Win 10. Cách này mất thời gian, chỉ máy tính có bản quyền OEM thì tận dụng lấy bq Win 10.
2) Bạn cài thẳng bản 1903 mới nhất này. Trong diễn đàn mình nhờ actived by phone.
Nên chọn cách 2 cho đơn giản nhé
đi thẳng phương án 2 chứ ai giờ cài 7 lên 10 để lên bản quyền hơi rối.

Máy mình dạo này hay bị đơ hdd. Để check thử bản win này xem sao. Ae cho hỏi bản này có xài toolkit Cr@ck được chưa ae?

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Máy mình dạo này hay bị đơ hdd. Để check thử bản win này xem sao. Ae cho hỏi bản này có xài toolkit Cr@ck được chưa ae?
Diễn đàn ko khuyến khích việc chia sẻ tool bẻ khóa, mọi post hay chủ đề dùng tool bẻ khóa sẽ bị xóa mà ko cần thông báo.
Ps : Việc active bây giờ ko khó khăn lắm, có rất nhiều topic hỗ trợ active.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chắc cuối tháng 5 giữa tháng 6 thì nó mới ổn định được :(
Muốn ổn định phải tầm vài tháng nữa, phải update nhiều nữa kia. Còn cuối tháng 5 đầu tháng 6 thì với bây giờ khác nhau gì đâu bạn, bây giờ đã phát hành ISO, cuối tháng 5 phát hành qua WU thì ăn thêm 1,2 bản update vá nữa thôi thì chưa ổn đâu. Tuy nhiên thích là cài thôi, không cần phải đợi, mình lên rồi chưa thấy gì nghiêm trọng cả. So với các bản trước đây là quá ổn luôn rồi.

thanh2412

Búa Đá
các bản win càng về sau này càng mượt, tuy nhiên từ bản 1903 này và mấy bản insider hiện tại có thay đổi gì đó trong kernel của windows, nên là driver của soundcard creative và 1 số card-reader của realtek đều bị lỗi ko hoạt động được, ko biết đến khi nào mới fix được..... :(((