Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua tôi có cài thử bản Prox64 này trên máy chủ, sáng nay nhân một bạn hỏi về boot ISO, tôi mở thử bản ISO của bạn Anhdv trên Win 1903 này thì lạ thay ở phần Image, nó là BootableCD/DVD. Trong khi đó trên bản Win 1803 thì nó lại là Bootable EFI. Bạn nào có file của AnhDv, mở thử trên 1903 này xem có bị giống tôi không nhé.

Đây là hình khi mở trên bản Win10 Prox64 1803, các bạn nhin chổ khoanh tròn:

3575

Tôi sẽ gửi tiếp hình từ 1903 vào đây ......

3576

Cả hai bản UltraISO đều là 9.7, không biết lý do vì sao nó lại ra khác nhau như vậy, hay tại cái máy của tôi?

3577

Sửa lần cuối:

BenAND

Gà con
Active win hơi khó, bản này mình test được vài giờ (Đột kích và Liên Minh) thấy cũng mượt với i3 Ram 4Gb (không có ổ SSD), nếu máy cấu hình cao hơn thì good rồi. Test thôi chắc cũng quay về win 7 :)

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hôm qua tôi có cài thử bản Prox64 này trên máy chủ, sáng nay nhân một bạn hỏi về boot ISO, tôi mở thử bản ISO của bạn Anhdv trên Win 1903 này thì lạ thay ở phần Image, nó là BootableCD/DVD. Trong khi đó trên bản Win 1803 thì nó lại là Bootable EFI. Bạn nào có file của AnhDv, mở thử trên 1903 này xem có bị giống tôi không nhé
Đây bác

3579

nam90hvhc

Búa Gỗ
Cảm ơn bác :D

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Hôm qua tôi có cài thử bản Prox64 này trên máy chủ, sáng nay nhân một bạn hỏi về boot ISO, tôi mở thử bản ISO của bạn Anhdv trên Win 1903 này thì lạ thay ở phần Image, nó là BootableCD/DVD. Trong khi đó trên bản Win 1803 thì nó lại là Bootable EFI. Bạn nào có file của AnhDv, mở thử trên 1903 này xem có bị giống tôi không nhé.

Đây là hình khi mở trên bản Win10 Prox64 1803, các bạn nhin chổ khoanh tròn:

Xem phần đính kèm 3575

Tôi sẽ gửi tiếp hình từ 1903 vào đây ......

Xem phần đính kèm 3576

Cả hai bản UltraISO đều là 9.7, không biết lý do vì sao nó lại ra khác nhau như vậy, hay tại cái máy của tôi?

Xem phần đính kèm 3577
Bác @Hoang Duch2 dùng QemuBootTester kiểm tra lại file anhdvboot.iso nhé :
Đây là hình của UltraISO 9.7.1 + Win1903:

TranQuang

Búa Gỗ
Sao cài lên nó tự kích hoạt kỹ thuật số vậy bạn, có mod miếc gì không?

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tôi lại vào bản Insider trên cùng máy, mở lại thì nó cũng giống như bản kia, đây là bản Insider từ lúc nó còn là 18298, upgrade dần lên tới version mới này:

Nếu vào các bản Win 1803 khác thì không bị như thế.
bác thử check hash lại xem có bị thay đổi gì chưa?
Hash SHA-1: 3EB14174DBAC76A4EF073174D815682754EE900F

3602

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sao cài lên nó tự kích hoạt kỹ thuật số vậy bạn, có mod miếc gì không?
Nếu máy bạn có bản quyền số do trước đó bạn đã từng cài win10 và đã kích hoạt kts digital license thì cài bản nguyên gốc này sẽ tự động nhận dạng license và tự động kích hoạt luôn. Không cần mod miếc gì cả.
Business và Consumer khác nhau như thế nào vậy mấy bác?
Business không chứa Home, Home SL, còn consumer thì có, consumer có thể tự động nhận dạng bản quyền số mà không cần nhập lại key (nếu máy có bản quyền số digital license)

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
bạn ơi cái bản mu_windows_10_language_pack_version_1903_x86_arm64_x64_dvd nó khác những bản còn lại cái gì thế bạn ? Bản này nó cài sẵn full language toàn thế giới pk bạn ? Vs bản này nó có sẵn setup cả 32 lẫn 64 bit tất cả các edition luôn pk bạn ?