Chia sẻ - Win10PEx64 EFI No Disk Chuyên Dùng Test Virus Trên Máy Tính. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Win10PEx64 EFI No Disk Chuyên Dùng Test Virus Trên Máy Tính.

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Tự bạn có ý nghĩ người khác đánh đố gì bạn thôi chứ mình có ý hỏi thật lòng 😂 À mà bạn có biết cách nào để giúp mình luôn trẻ trâu như này hông chứ trưởng thành mình hông thích lắm 😂

Mình cũng thấy nó trên này thôi https://pecmd.net/thread-375.htm thấy mấy bạn VN cũng nhiều á, mà mình chưa tải hình như bạn làm tài khoản phải chờ 3 ngày mới cho bình luận, mà bình luận mới được thấy link thì phải.
Nên làm không nên nói nhiều, cũng không hỏi nhiều làm gì cả chỉ tốn time

alaky

Rìu Sắt
Bạn có bản này cho mình xin với tải ở TQ nó đòi Wechat mà mình không có
Bạn cần tải link nào trên baidu thì gửi mình link qua thư mình tải về rồi upload lên onedrive để bạn dùng cho dễ nhé! :)

Mình cũng thấy nó trên này thôi https://pecmd.net/thread-375.htm thấy mấy bạn VN cũng nhiều á, mà mình chưa tải hình như bạn làm tài khoản phải chờ 3 ngày mới cho bình luận, mà bình luận mới được thấy link thì phải.
#12 mình đã trả lời bạn rồi mà bạn có chịu tìm hiểu link đó đâu. Mình gửi cái link là ý mình nói trong link tải sẽ có cái bạn cần. Thế mà từ #12 đến giờ bạn vẫn chưa tìm ra pó tay thật 😂

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
mình đã trả lời bạn rồi mà bạn có chịu tìm hiểu link đó đâu. Mình gửi cái link là ý mình nói trong link tải sẽ có cái bạn cần. Thế mà từ #12 đến giờ bạn vẫn chưa tìm ra pó tay thật 😂
Đã nói bạn rồi bạn trả lời như thế đừng nên trả lời thì tốt hơn, người ta chỉ hỏi cái tên bạn không biết thì thôi lại bảo họ tải nguyên cái cục đó về tìm hiểu, câu trả lời của bạn có giá trị gì không? Mình hỏi tên phần mềm chứ không hỏi bản PE nào có cái phần mềm đó 😂

Nói với bạn 1 vòng bạn cũng không hiểu vì sao người khác lại phải đi hỏi. Hỏi là để đỡ mất công tìm hiểu. Ai mà cũng trưởng thành như bạn chắc trên đời này hông có ai đi hỏi gì 😂

alaky

Rìu Sắt
Đã nói bạn rồi bạn trả lời như thế đừng nên trả lời thì tốt hơn, người ta chỉ hỏi cái tên bạn không biết thì thôi lại bảo họ tải nguyên cái cục đó về tìm hiểu, câu trả lời của bạn có giá trị gì không? Mình hỏi tên phần mềm chứ không hỏi bản PE nào có cái phần mềm đó 😂

Nói với bạn 1 vòng bạn cũng không hiểu vì sao người khác lại phải đi hỏi. Hỏi là để đỡ mất công tìm hiểu. Ai mà cũng trưởng thành như bạn chắc trên đời này hông có ai đi hỏi gì 😂
Từ #11 đến giờ thử là người khác xem họ có muốn trả lời bạn không. Bạn nhờ người ta giúp thì bạn phải có thành ý, phải biết hạ cái tôi mình xuống để học hỏi nơi người khác, có thế thì người ta mới tận tâm giúp bạn hết lòng được. Bạn nhờ người ta hổ trợ giúp đỡ mà bạn làm như là Ông Hoàng tôi nói là các ông phải giúp tôi liền nha! Bạn giao tiếp kiểu vậy thì cuộc đời bạn chỉ chơi kiểu thành Độc Cô Cầu Bại thôi.
Khéo Ăn Khéo Nói Được Cả Thiên Hạ.
Stop.

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Từ #11 đến giờ thử là người khác xem họ có muốn trả lời bạn không. Bạn nhờ người ta giúp thì bạn phải có thành ý, phải biết hạ cái tôi mình xuống để học hỏi nơi người khác, có thế thì người ta mới tận tâm giúp bạn hết lòng được. Bạn nhờ người ta hổ trợ giúp đỡ mà bạn làm như là Ông Hoàng tôi nói là các ông phải giúp tôi liền nha! Bạn giao tiếp kiểu vậy thì cuộc đời bạn chỉ chơi kiểu thành Độc Cô Cầu Bại thôi.
Khéo Ăn Khéo Nói Được Cả Thiên Hạ.
Stop.
Từ đầu tới cuối bạn mới là người dạy đời mình mà. Người khác hỏi hông trả lời thì thôi còn bảo họ đoán ý bạn rồi bắt họ trưởng thành các kiểu 😂 Thôi thì mình công nhận mình chỉ hỏi tên cái phần mềm mà câu trả lời của bạn rất chính xác rất dễ hiểu dễ đoán, rất trưởng thành, rất không lòng vòng nhưng chốt lại vẫn là Tự tìm hiểu 🤣

À quên, phải đoán được ý bạn chứ bạn cũng chẳng nói là Tự tìm hiểu nữa 🤣

alaky

Rìu Sắt
Từ đầu tới cuối bạn mới là người dạy đời mình mà. Người khác hỏi hông trả lời thì thôi còn bảo họ đoán ý bạn rồi bắt họ trưởng thành các kiểu 😂 Thôi thì mình công nhận mình chỉ hỏi tên cái phần mềm mà câu trả lời của bạn rất chính xác rất dễ hiểu dễ đoán, rất trưởng thành, rất không lòng vòng nhưng chốt lại vẫn là Tự tìm hiểu 🤣

À quên, phải đoán được ý bạn chứ bạn cũng chẳng nói là Tự tìm hiểu nữa 🤣
Nếu bạn hỏi một cách khiêm tốn nhiệt tình nhờ sự hổ trợ thì mình đã trả lời thẳng thắn ngay luôn rồi. Trong cuộc sống không phải cái gì người ta cũng nói thẳng cho bạn biết rõ được đâu. Ngay cả khi sự thật đó có liên quan đến tính mạng của chúng ta họ cũng không thể nói thẳng ra cho bạn biết được. Vì thế muốn tồn tại và sống có ích đòi hỏi bạn phải trưởng thành nhanh hơn lời mình nói. Có như thế quy luật cuộc sống mới không đào thải bạn được. Bạn hãy chiêm nghiệm lời mình nói biết đâu 20, 30 năm sau bạn sẽ rõ cũng nên. 😃

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Nếu bạn hỏi một cách khiêm tốn nhiệt tình nhờ sự hổ trợ thì mình đã trả lời thẳng thắn ngay luôn rồi. Trong cuộc sống không phải cái gì người ta cũng nói thẳng cho bạn biết rõ được đâu. Ngay cả khi sự thật đó có liên quan đến tính mạng của chúng ta họ cũng không thể nói thẳng ra cho bạn biết được. Vì thế muốn tồn tại và sống có ích đòi hỏi bạn phải trưởng thành nhanh hơn lời mình nói. Có như thế quy luật cuộc sống mới không đào thải bạn được. Bạn hãy chiêm nghiệm lời mình nói biết đâu 20, 30 năm sau bạn sẽ rõ cũng nên. 😃
Thôi mình sai rồi mình xin lỗi bạn. Cái tôi của mình lớn quá nên mình nhận mình hông biết mà phải đi hỏi cho đỡ mất công. Cái tôi của bạn nhỏ nên bạn tự nhận bạn biết nhưng không trả lời trực tiếp cái mình cần mà lại lòng vòng, bắt người khác đoán ý của bạn là phải tự đi tìm hiểu.

Mà mình cảm nhận bạn là người rất thích giảng đạo lý và dạy đời người khác, nên hẳn bạn phải là người rất trưởng thành, chín chắn {big_smile} Còn mình thì còn trẻ trâu nên nói chuyện không hợp, ngay cả hỏi trả lời cũng không hợp nên thôi dừng tại đây nhé :)

vothien12345

Búa Gỗ Đôi
Các anh em hay vọc chỉ cần dùng gimagex giải nén filepe.wim ra và xóa file.sys đóng gói lại. Dùng Ultraiso đặt filepe.wim y vị trí cũ là các anh em có 1 bản pe không nhận bất kỳ ổ đĩa, ổ cứng, ổ usb nào mà vẫn lướt web vi vu. Test virus vù vù. Test đã rồi các anh em đóng gói virus upload lên host để dành lưu trữ phân tích và trãi nghiệm thêm sau cũng ok. 😃
Bạn có thể chia sẻ những files Virus mà bạn đã sưu tầm được không? Mình muốn thử nghiệm trên máy thật! Thực tế, mình đã sử dụng hệ điều hành Windows trong một thời gian khá dài nhưng vẫn chưa tìm thấy con nào phù hợp. 😃

alaky

Rìu Sắt
Bạn có thể chia sẻ những files Virus mà bạn đã sưu tầm được không? Mình muốn thử nghiệm trên máy thật! Thực tế, mình đã sử dụng hệ điều hành Windows trong một thời gian khá dài nhưng vẫn chưa tìm thấy con nào phù hợp. 😃
OK bạn nhận thư nhé! Lưu ý là dùng bản PE No Disk mà bạn đã rebuild lại. Bằng cách tham khảo bản pe no disk mình share tại #1. Bạn sẽ biết cách làm tương tự với các bản WinPE Pro hiện nay. Mục đích là có đủ driver nhận dạng trên máy tính của bạn. Nếu bạn muốn share online và trao đổi cách test virus trực tiếp ko sợ hỏng files thì nhắn tin qua thư mình nha :)

haxoma

Rìu Vàng Đôi