Chia sẻ - Win10PEx64 EFI No Disk Chuyên Dùng Test Virus Trên Máy Tính. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Win10PEx64 EFI No Disk Chuyên Dùng Test Virus Trên Máy Tính.

alaky

Rìu Sắt
WinPE này chuyên dùng để test virus nên các Anh Em, các Bác cứ an tâm tha hồ vọc thoải mái nhé ạ! 😀

X:\Windows\System32\drivers\disk.sys

Xóa file disk.sys và dùng Gimagex đóng gói lại file.wim là chúng ta có ngay 1 bản winpe no disk cả nhà nha!

File: Win10PEx64_No_Disk.iso
Size: 315949056 bytes
MD5: E59FE9E359372CD80C2F26435B1B40EF
SHA1: C8E4B011669C94AAFF7792AAEEFD51799DE94475

Link Download Onedrive

Bộ Driver 740MB WinPE, Windows Offline Full Wifi và Lan Update 10.06.2023

Sửa lần cuối:

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Tải về dùng là biết ngay bạn nha! Có gì hay mà phải giấu đâu bạn ạ 😃
Nên chia sẽ thêm thông tin để người khác biết và xem có phù hợp nhu cầu hay không.
Cái mình biết không phải người khác cũng biết. Mình cũng hay dính lỗi này. Mình thấy nó sơ đẳng quá nhưng thực ra đối với người chưa bao giờ tiếp xúc hay mới tìm hiểu thì chả biết gì. Có người không biết WinPE là gì nhưng nghe nói test virus nên tải xong ngồi ngó...

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Nên chia sẽ thêm thông tin để người khác biết và xem có phù hợp nhu cầu hay không.
Cái mình biết không phải người khác cũng biết. Mình cũng hay dính lỗi này. Mình thấy nó sơ đẳng quá nhưng thực ra đối với người chưa bao giờ tiếp xúc hay mới tìm hiểu thì chả biết gì. Có người không biết WinPE là gì nhưng nghe nói test virus nên tải xong ngồi ngó...
hợp lý, mình cũng biết dùng winpe để cài win, chia phân vùng. Nhưng xem cái này thì không biết cách dùng sao luôn

alaky

Rìu Sắt

hợp lý, mình cũng biết dùng winpe để cài win, chia phân vùng. Nhưng xem cái này thì không biết cách dùng sao luôn

Không biết lý do kỹ thuật nào mình không viết bài được như bình thường bạn ạ! Dù mình không nhận được bất kỳ thông báo gì. Lỗi này có phải do hacker chăng. 😃

Tính add nguyên bộ driver để winpe load wifi và lan các bạn sẽ dễ sử dụng hơn nhưng thiết nghĩ trình độ các anh em forum mình cao rồi nên thôi bạn ạ!
Trong winpe mình đã để riêng file.sys nên các anh em có thể rebuild lại các bản winpe khác chỉ cần xóa nó là xong thôi. Thiết nghĩ các anh em đang dùng các bộ cứu hộ full rồi nên mình không add driver thêm làm gì.
Các anh em hay vọc chỉ cần dùng gimagex giải nén filepe.wim ra và xóa file.sys đóng gói lại. Dùng Ultraiso đặt filepe.wim y vị trí cũ là các anh em có 1 bản pe không nhận bất kỳ ổ đĩa, ổ cứng, ổ usb nào mà vẫn lướt web vi vu. Test virus vù vù. Test đã rồi các anh em đóng gói virus upload lên host để dành lưu trữ phân tích và trãi nghiệm thêm sau cũng ok. 😃

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Tải về dùng là biết ngay bạn nha! Có gì hay mà phải giấu đâu bạn ạ 😃
3 năm nay trừ DLC và Strelec với của Microsoft ra mình chưa tải thêm bản nào khác. Mình hỏi có phải bạn dùng cách xoá driver ra như mình đã nói với bạn hay hông thôi. Chứ mình mà muốn tìm hiểu PE của ai thì dễ dì dấu diếm {big_smile}

alaky

Rìu Sắt
3 năm nay trừ DLC và Strelec với của Microsoft ra mình chưa tải thêm bản nào khác. Mình hỏi có phải bạn dùng cách xoá driver ra như mình đã nói với bạn hay hông thôi. Chứ mình mà muốn tìm hiểu PE của ai thì dễ dì dấu diếm {big_smile}
Vậy chúng ta cùng nghiên cứu nâng size ổ X trong WinPE thành 64GB nào (không học hỏi hay trao đổi cùng ai). Xem ai thành công up bài trước nha! Cái này có dễ không ta 😂

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Vậy chúng ta cùng nghiên cứu nâng size ổ X trong WinPE thành 64GB nào (không học hỏi hay trao đổi cùng ai). Xem ai thành công up bài trước nha! Cái này có dễ không ta 😂
Thôi mình hông có nhu cầu bạn nhé. Mình cũng hông muốn sửa file .sys của Microsoft, Mà bạn làm thì làm nhưng nhớ sửa cẩn thận chứ nhìn vào nó lại giống y như đồ tàu {big_smile}

alaky

Rìu Sắt
Thôi mình hông có nhu cầu bạn nhé. Mình cũng hông muốn sửa file .sys của Microsoft, Mà bạn làm thì làm nhưng nhớ sửa cẩn thận chứ nhìn vào nó lại giống y như đồ tàu {big_smile}
Bạn thông minh đấy thấy khó lại né tránh hay thật 😌
Cái gì hay của người khác mình phải tiếp nhận chứ bạn. Làm sao như bài viết trước mình nêu là tạo đột phá mới hơn nữa chứ không thể dậm chân tại chổ mãi được.

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Bạn thông minh đấy thấy khó lại né tránh hay thật 😌
Cái gì hay của người khác mình phải tiếp nhận chứ bạn. Làm sao như bài viết trước mình nêu là tạo đột phá mới hơn nữa chứ không thể dậm chân tại chổ mãi được.
Thôi thì khó được chưa :)

Bạn rành hàng tàu thế bạn biết tên ứng dụng mà nó hiện cái thông tin trên màn hình ở cạnh phải như này tên gì hông?
188_1682768489377.webp

alaky

Rìu Sắt

Bạn rành hàng tàu thế bạn biết tên ứng dụng mà nó hiện cái thông tin trên màn hình ở cạnh phải như này tên gì hông?
188_1682768489377.webp
Lại thích so đo nữa dồi 😌
Bạn muốn tìm thì dễ gì dấu diếm 😙

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Lại thích so đo nữa dồi 😌
Bạn muốn tìm thì dễ gì dấu diếm 😙
Cứ tưởng bạn biết nên hỏi bạn cho đỡ mất thời gian, mà bạn hông biết thì mình tự tìm vậy {big_smile}

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Đôi lúc bạn nên ngẫm chậm lại xem gợi ý người ta nói gì đã. Biết đâu cái gợi ý người ta nói cũng là câu trả lời thì sao 😌
Mình hỏi bạn biết phần mềm đó là tên gì hông chứ hông hỏi bạn cái gì khác mà bạn gửi cái link đó, rồi mấy ngày nay tìm hiểu đã biết chưa?

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
#12 Vậy tại sao bạn không tìm hiểu cái người ta nói trước khi bạn nói cái bạn hiểu. 😌
Người khác hỏi là để đỡ tốn thời gian công sức tìm hiểu, chứ hông phải để bạn nói họ tự tìm hiểu đi 🤣 hông phải cái gì cũng tự mình tìm hiểu, mà nếu tự tìm hiểu thì mình tải về tìm hiểu rồi đâu nhờ bạn gửi cái PE đó cho mình tải, cảm ơn bạn đã trả lời nhưng bạn hông trả lời mình sẽ cảm ơn bạn nhiều hơn, bạn trả lời như thế lần sau ai dám hỏi nữa 🤣

alaky

Rìu Sắt
Người khác hỏi là để đỡ tốn thời gian công sức tìm hiểu, chứ hông phải để bạn nói họ tự tìm hiểu đi 🤣 hông phải cái gì cũng tự mình tìm hiểu, mà nếu tự tìm hiểu thì mình tải về tìm hiểu rồi đâu nhờ bạn gửi cái PE đó cho mình tải, cảm ơn bạn đã trả lời nhưng bạn hông trả lời mình sẽ cảm ơn bạn nhiều hơn, bạn trả lời như thế lần sau ai dám hỏi nữa 🤣
#11 #13 Lần sau có hỏi bạn từ tốn hơn được không. Hỏi nhờ người ta giúp mà làm như đánh đố kiểu vậy ai thèm trả lời bạn. Tập sống làm người trưởng thành sớm hơn đi bạn nha! Kẻo chơi một mình không ai dòm ngó đến à 😌

trungminh

Rìu Vàng Đôi

188_1682768489377.webp
Bạn có bản này cho mình xin với tải ở TQ nó đòi Wechat mà mình không có

Sửa lần cuối:

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
#11 #13 Lần sau có hỏi bạn từ tốn hơn được không. Hỏi nhờ người ta giúp mà làm như đánh đố kiểu vậy ai thèm trả lời bạn. Tập sống làm người trưởng thành sớm hơn đi bạn nha! Kẻo chơi một mình không ai dòm ngó đến à 😌
Tự bạn có ý nghĩ người khác đánh đố gì bạn thôi chứ mình có ý hỏi thật lòng 😂 À mà bạn có biết cách nào để giúp mình luôn trẻ trâu như này hông chứ trưởng thành mình hông thích lắm 😂
Bạn có bản này cho mình xin với tải ở TQ nó đòi Wechat mà mình không có
Mình cũng thấy nó trên này thôi https://pecmd.net/thread-375.htm thấy mấy bạn VN cũng nhiều á, mà mình chưa tải hình như bạn làm tài khoản phải chờ 3 ngày mới cho bình luận, mà bình luận mới được thấy link thì phải.