Chia sẻ - Win10PEx64 Chrome, Cốc Cốc chuyên dùng lướt web. File iso boot ventoy ok. | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Win10PEx64 Chrome, Cốc Cốc chuyên dùng lướt web. File iso boot ventoy ok.

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Nói chung là bạn cũng có những cái hay mình cần phải học.
Nhưng chúng ta nên lường những cái mà mình không lường trước được. Việc gì cũng có thể xảy ra.
Khi nào bạn thích vọc virus chơi trực tiếp nhiều với nó bạn sẽ nâng trình lên cao hơn nữa.
Tất cả các ý mình đã nói đủ hết rồi mình còn giấu gì đâu. Cần thiết cứ gửi virus mình test rồi gửi bạn xem kết quả.
Nghe phong phanh đâu có bác nào share bản cài Windows bị nghi ngờ nhiễm virus. Nếu chúng ta cứ sợ virus không dám test trực tiếp với nó, có phải uy tín một người đã bị đạp đổ vì sự thiếu hiểu biết của chúng ta hay không.
Đó là lý do mình có ý tưởng ở #32
Để minh oan cho những người bị oan ức đòi hỏi chúng ta phải xông pha lên tuyến đầu mới vươn lên được bạn ạ! Bằng không một ngày nào đó chính chúng ta bị oan ức cũng không ai dòm ngó đến mình đâu. Đó là quy luật cuộc sống mà 🤗
Thôi thì mình nhận mình sai, bạn cứ đi chia sẻ cái kiến thức Ẩn ổ đĩa hay phân vùng đi là Virus nó hông thấy cho mọi người để mọi người yên tâm với virus đi 🙂 còn mình mình hông dám 🙂

Khâm phục bạn ghê, chơi với cả virus, mình thì mình chịu thôi 🙂

Còn share bản Windows bị virus là do họ tự làm hay dùng công cụ bên thứ 3 để làm, nếu mà dùng công cụ bên thứ 3, nhiều khi nó thêm Script hay gì đó vào mà chính người build cũng hông biết, hoặc là bị đổ oan cái đấy chịu thôi. Nhưng mà dù có thì cũng là người dùng tự chịu vì Microsoft có cho link tải, nếu muốn lite hay thêm thành phần gì thì dùng tool của Microsoft mà thêm thôi 🙂

cuty2022

Gà con
Win10PE_Net.iso (353MB) Boot UEFI

Mình add đủ soft như trong ảnh ngoại trừ các soft sau ạ!

AOMEI Partition, 7zSFX Constructor, 7zSFX Builder, Regshot.

Win10PE_Build.iso (327MB) Boot UEFI
Mình đã lượt bỏ Partition Wizard và Acronis True Image, Victoria, CPUZ. Mình có add thêm các soft bên dưới để các Anh Em, các Bác dễ dàng build file. Như thế cũng vừa đủ nhu cầu căn bản rồi ạ!
AOMEI Partition, 7zSFX Constructor, Registry Workshop, Regshot

Link Download Onedrive

File: Win10PE_Net.iso
Size: 370933760 bytes
MD5: 4FA822EB815A24ED374E67684A3239EA
SHA1: EBEA90DED37BABE8A0F4328EF1E499609290C795

File: Win10PE_Build.iso
Size: 343179264 bytes
MD5: AA244248AF120A243B9D7ED997B1A671
SHA1: 5DC423B481AE0BE5D85FB4103360034B0FECAADF

Các Anh Em, các Bác muốn chạy Chrome English hay Cốc Cốc English xin vui lòng dùng bản portable này nhé!
Windows\System32\config
Windows\Branding ...

Các file trong đây mình chưa edit nên vẫn còn lưu giữ nhiều thông tin. :D
quá xịn sò ạ

alaky

Rìu Sắt
Thôi thì mình nhận mình sai, bạn cứ đi chia sẻ cái kiến thức Ẩn ổ đĩa hay phân vùng đi là Virus nó hông thấy cho mọi người để mọi người yên tâm với virus đi 🙂 còn mình mình hông dám 🙂

Khâm phục bạn ghê, chơi với cả virus, mình thì mình chịu thôi 🙂

Còn share bản Windows bị virus là do họ tự làm hay dùng công cụ bên thứ 3 để làm, nếu mà dùng công cụ bên thứ 3, nhiều khi nó thêm Script hay gì đó vào mà chính người build cũng hông biết, hoặc là bị đổ oan cái đấy chịu thôi. Nhưng mà dù có thì cũng là người dùng tự chịu vì Microsoft có cho link tải, nếu muốn lite hay thêm thành phần gì thì dùng tool của Microsoft mà thêm thôi 🙂
Microsoft đạt được uy tín như hôm nay quả không hề dễ dàng. Chắc chắn họ làm việc phải tự nghiêm khắc với chính sản phẩm của họ, nên họ mới đạt được thành tựu đó bạn nhỉ 😊
quá xịn sò ạ
Cảm ơn bạn đã quan tâm ạ!
Tính về sự tiện lợi thì bản của bạn hanhtrung92 nổi bật hơn của mình nhiều.
Bản mình share tiện dụng cái ở mảng lướt web và load nhanh thôi bạn nha 🙂

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Microsoft đạt được uy tín như hôm nay quả không hề dễ dàng. Chắc chắn họ làm việc phải tự nghiêm khắc với chính sản phẩm của họ, nên họ mới đạt được thành tựu đó bạn nhỉ 😊
Hệ điều hành là cái nhạy cảm, dùng mấy cái trên mạng nhiều khi nó inject hay mod file để theo dõi hệ thống, mà tùy mục đích nên mức độ nặng nhẹ, phát hiện khác nhau. Ví dụ cái loại virus chỉ mượn mạng của máy thôi chứ nó hông lấy hay mã hoá file đòi tiền chuộc. Loại này khi cần nó mới huy động 😂

alaky

Rìu Sắt
Hệ điều hành là cái nhạy cảm, dùng mấy cái trên mạng nhiều khi nó inject hay mod file để theo dõi hệ thống, mà tùy mục đích nên mức độ nặng nhẹ, phát hiện khác nhau. Ví dụ cái loại virus chỉ mượn mạng của máy thôi chứ nó hông lấy hay mã hoá file đòi tiền chuộc. Loại này khi cần nó mới huy động 😂
Đó là loại mình cũng đề cập đến, mặc dù chúng ta quét không thấy virus nhưng máy tính bị điều khiển, bị theo dõi mình cũng chẳng hay biết gì. Cái thời 4.0 này còn nhiều việc ngoài sức tưởng tượng của chúng ta lắm. Những gì chúng ta đang nhìn thấy ngoài hiện thực, được quảng cáo được chia sẻ mới chỉ 30% của công nghệ 4.0 mà thôi 😌

trinhh

Búa Gỗ
Mình rất thích những bản nhỏ gọn như thế này, mình xin hỏi bác @alaky một chút:
1. Bản này cài win trực tiếp (bản win giải nén ra ổ đĩa rồi) được chứ?
2. Nếu mình muốn xóa đi hoặc thêm 1 vài ứng dụng vào thì bác có thể cho mình hướng dẫn được không? Có khó lắm không?

alaky

Rìu Sắt
Mình rất thích những bản nhỏ gọn như thế này, mình xin hỏi bác @alaky một chút:
1. Bản này cài win trực tiếp (bản win giải nén ra ổ đĩa rồi) được chứ?
2. Nếu mình muốn xóa đi hoặc thêm 1 vài ứng dụng vào thì bác có thể cho mình hướng dẫn được không? Có khó lắm không?
Mình thì lại thích trao đổi trực tiếp hơn cơ :)
Về cài windows trực tiếp để mình test thử trên máy mình xem sao. Cài uefi gpt luôn.
Về ghost, dùng winntsetup, phân vùng ổ đĩa đơn giản chắc bản này hổ trợ ổn rồi bạn an tâm mà dùng nha!
Bạn check thư tham gia nhóm để mình trao đổi với nhau nhé!

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình không rành về mấy cái này lắm, nên cho hỏi bản win này phục vụ cho nhu cầu gì mấy bác nhỉ, tại thấy ít app cứu hộ thế, không giống kiểu win pe của mấy bác anhdv hay NHV nhỉ. Tại thấy mấy bác bàn rôm rả quá

alaky

Rìu Sắt
Mình không rành về mấy cái này lắm, nên cho hỏi bản win này phục vụ cho nhu cầu gì mấy bác nhỉ, tại thấy ít app cứu hộ thế, không giống kiểu win pe của mấy bác anhdv hay NHV nhỉ. Tại thấy mấy bác bàn rôm rả quá
Nhu cầu căn bản là lướt web, cài windows và fix boot lặt vặt thôi bạn nha! :)

mrJaden

Rìu Bạc
Link nè bạn:
Chỉ có .Net Framework 4, một phần tệp đặt trên USB, một phần tệp sẽ giải nén vào ổ X: lúc đăng nhập nên bạn chờ vài giây nhé.
Nếu boot bằng Ventoy thì bạn kéo thư mục AIO vào ổ đĩa Ventoy, rồi CUT cái tệp \AIO\PEx64\PE11\boot.wim ra thư mục gốc rồi boot tệp này nha.

Quay màn hình bằng FastStone Capture và FlashBack Screen Recorder được không bạn? Cuối cùng cũng làm cho thằng FastStone Capture quay màn hình được, mà chỉ xuất được ở dạng WMP, còn MP4 thì thấy hông có kết quả :)

Hi bạn, bản này khá ok, python lẫn powershell script chạy k lỗi, FastStone đúg như bạn nói chỉ quay ở wmp, k lưu đc mp4, thằng FlashBack thì minuf mở mấy lần hay báo lỗi, nhưng kiên trì mở vài lần là lên. Bản này của bạn theo mình thiếu mỗi browser cài sẵn để tiện lướt web là ok. À thêm lỗi khi giải nén file để cho vào test boot nó báo ntn, nhưng vẫn boot đc bạn ạ

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Hi bạn, bản này khá ok, python lẫn powershell script chạy k lỗi, FastStone đúg như bạn nói chỉ quay ở wmp, k lưu đc mp4, thằng FlashBack thì minuf mở mấy lần hay báo lỗi, nhưng kiên trì mở vài lần là lên. Bản này của bạn theo mình thiếu mỗi browser cài sẵn để tiện lướt web là ok. À thêm lỗi khi giải nén file để cho vào test boot nó báo ntn, nhưng vẫn boot đc bạn ạ

Cái này hông biết bạn giải nén ở đâu? Mình thấy là bạn đã boot vào WinPE rồi sao lại giải nén tiếp vậy?
Còn trình duyệt thì bạn bấm vào biểu tượng dưới khay kìa, rồi chọn Tải thêm Phần mềm -> Google Chrome.

mrJaden

Rìu Bạc
Cái này hông biết bạn giải nén ở đâu? Mình thấy là bạn đã boot vào WinPE rồi sao lại giải nén tiếp vậy?
Còn trình duyệt thì bạn bấm vào biểu tượng dưới khay kìa, rồi chọn Tải thêm Phần mềm -> Google Chrome.
Mình giải nén lần 1 ở windows installed cũg lỗi vậy nên thử vào pe xem có lỗi k bạn ạ

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Bạn đã test winpe này trực tiếp trên máy thật chưa vậy?
Dùng python có convert được file.py sang file.exe chưa bạn ơi :)
Chứ bạn nghĩ cái video mình quay bằng Action! ở #20 với mấy cái ảnh chụp là trên máy giả hả 😂
À còn cái Python test chạy mã cơ bản, mục đích chính là mình muốn dùng module của Python lấy từ lệnh pip. Còn chuyển sang EXE thì mình chưa test :)

alaky

Rìu Sắt
Chứ bạn nghĩ cái video mình quay bằng Action! ở #20 với mấy cái ảnh chụp là trên máy giả hả 😂
À còn cái Python test chạy mã cơ bản, mục đích chính là mình muốn dùng module của Python lấy từ lệnh pip. Còn chuyển sang EXE thì mình chưa test :)
Nếu bạn đã test qua máy thật không dùng máy ảo rồi thì có vẻ bản winpe bạn tương thích cấu hình máy bạn hơn thì phải. Máy mình lag lạ lùng lắm bạn ơi! Mặc dù load các bản winpe khác vẫn bình thường. Không biết có phải do bạn lấy source gốc của Microsoft không nhỉ.
1. Load filepe.wim không hoạt động như các bản winpe khác. (file explore.exe không chạy)
2. SignOut WinPE là vướng luôn pass (Bạn đặt pass là gì vậy)
3. Không dám test lần thứ 4 luôn o_O

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Nếu bạn đã test qua máy thật không dùng máy ảo rồi thì có vẻ bản winpe bạn tương thích cấu hình máy bạn hơn thì phải. Máy mình lag lạ lùng lắm bạn ơi! Mặc dù load các bản winpe khác vẫn bình thường. Không biết có phải do bạn lấy source gốc của Microsoft không nhỉ.
1. Load filepe.wim không hoạt động như các bản winpe khác. (file explore.exe không chạy)
Cái mình build là Windows 11 build 22621.457 mới nhất lúc đó luôn. WinRE nguyên gốc, tệp driver được công cụ nó trích từ install.wim ra nên tương thích hay không là do Microsoft bạn, chứ mình không có thêm driver của mình hay ở ngoài vào.
Chắc máy bạn chỉ phù hợp với mấy bản nhẹ thui, hoặc là bản pack hết vào RAM ấy. Bạn tham khảo cái Win10XPE tự build 1 bản xài xem sao.

alaky

Rìu Sắt
Cái mình build là Windows 11 build 22621.457 mới nhất lúc đó luôn. WinRE nguyên gốc, tệp driver được công cụ nó trích từ install.wim ra nên tương thích hay không là do Microsoft bạn, chứ mình không có thêm driver của mình hay ở ngoài vào.
Chắc máy bạn chỉ phù hợp với mấy bản nhẹ thui, hoặc là bản pack hết vào RAM ấy. Bạn tham khảo cái Win10XPE tự build 1 bản xài xem sao.
Chắc dùng bản winpe bạn build phải cấu hình i7 gen 5 trở lên mới kham nổi quá 😅
Win10XPE mình cũng có xài mà mình thích vọc của người khác hơn.
Công sức 1 người cho ra một sản phẩm như ý là vô cùng lớn. Thành ra mình đi soi bản người khác kinh nghiệm mình sẽ nâng cao hơn, đồng thời mình cũng biết được ưu, nhược điểm của các bản winpe khác nhau để so sánh bạn ạ 🙂

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Chắc dùng bản winpe bạn build phải cấu hình i7 gen 5 trở lên mới kham nổi quá 😅
Win10XPE mình cũng có xài mà mình thích vọc của người khác hơn.
Công sức 1 người cho ra một sản phẩm như ý là vô cùng lớn. Thành ra mình đi soi bản người khác kinh nghiệm mình sẽ nâng cao hơn, đồng thời mình cũng biết được ưu, nhược điểm của các bản winpe khác nhau để so sánh bạn ạ 🙂
Chắc là vậy rồi bạn, hiệu suất của WinPE 10 với 11 nó cách nhau quá xa 😂 chưa kể là Win10XPE chắc chưa hỗ trợ tốt cho mấy bản Windows 11 gần đây.

mrJaden

Rìu Bạc
Máy mình test sandy 4G ram k bị như bạn, cái vụ signout mình chưa thử và cũng k cần với winPe nên k biết á {bad_smelly}