Hỏi/ Thắc mắc - Win 11 bị thiếu driver Bluetooth, nhờ các bạn giúp đỡ. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win 11 bị thiếu driver Bluetooth, nhờ các bạn giúp đỡ.

GioLangLe

Búa Gỗ Đôi
Mình đang gặp xíu vấn đề Bluetooth ở Thinkpad T470 với Win11 Enterprise 23H2. Khi kết nối tai nghe kiểu Earbud hay điện thoại android thì còn thiếu 2 Driver, mình đã thử thay card Wifi5 nguyên bản lên Wifi6 nhưng vẫn cùng lỗi.
- Mọi người có cách nào để giải quyết lỗi này không ạ?

IcService_New
BTHENUM\{a23d00bc-217c-123b-9c00-fc44577136ee}_VID&00010075_PID&0100
BTHENUM\{a23d00bc-217c-123b-9c00-fc44577136ee}_LOCALMFG&0002

SMS/MMS
BTHENUM\{00001132-0000-1000-8000-00805f9b34fb}_VID&00010075_PID&0100
BTHENUM\{00001132-0000-1000-8000-00805f9b34fb}_LOCALMFG&0002

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Mình thử đủ trò rồi, đã tải driver từ intel, và tải từ lenovo. Cả 2 mã card wifi 5 và wifi 6, đã thử các ver thấp hơn, nhưng win vẫn k tự nhận 2 cái driver còn thiếu.
Tôt nhất bạn cài bản 25398.287 (có trong forum), bản này chạy ngon không khác bản bạn đang dùng lại support driver tốt hơn

Sửa lần cuối:

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Mình đang gặp xíu vấn đề Bluetooth ở Thinkpad T470 với Win11 Enterprise 23H2. Khi kết nối tai nghe kiểu Earbud hay điện thoại android thì còn thiếu 2 Driver, mình đã thử thay card Wifi5 nguyên bản lên Wifi6 nhưng vẫn cùng lỗi.

- Cái này xuất hiện khi bác kết nối với điện thoại qua bluetooth. Khi không kết nối: bác 'Scan for hardwares changes" sẽ hết.
- Nếu vẫn chuyển file và các chức năng giao tiếp bình thường: thì inbox iem fix mất cái "dấu chấm than" này cho.
KHÔNG PHẢI DO WINDOWS lỗi như các PRO ấy nói đâu

Sửa lần cuối:

thuuong1309

Rìu Sắt
Theo mình tìm hiểu trên trang chủ thì em nó chỉ hỗ trợ trên win 10 thôi, còn cái driver này chỉ có cách là thử vận may các bộ driver offline thôi

GioLangLe

Búa Gỗ Đôi
Tôt nhất bạn cài bản 25398.287 (có trong forum), bản này chạy ngon không khác bản bạn đang dùng lại support driver tốt hơn
Mình đang tải bản W11 full consumer về thử xem sao.
Dùng thử Lenovo Vantage update chưa bác
Có rồi chứ ạ.
Bản của chủ topic có thể là của @zendamo sản xuất :D
Đúng rồi ạ
- Cái này xuất hiện khi bác kết nối với điện thoại qua bluetooth. Khi không kết nối: bác 'Scan for hardwares changes" sẽ hết.
- Nếu vẫn chuyển file và các chức năng giao tiếp bình thường: thì inbox iem fix mất cái "dấu chấm than" này cho.
KHÔNG PHẢI DO WINDOWS lỗi như các PRO ấy nói đâu
Mình kết nối cả điện thoại lẫn Earbub đều bị Connect xong là Disconect liền, chứ nó bình thường thì mình để yên rồi. Mình mới thử scan for... như bạn nói mà k đc nè.
Earbub thì chủ yếu nghe nhac, khoá học không làm phiền ai. còn điện thoại thì mình dùng chức năng Dynamic Lock - rời ĐT là nó tự lock màn, còn driver android thì mình cũng cài luôn rồi. Mình đang dùng Note20Plus-5G

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm

1. iem đã gặp lỗi này, đã đọc các bài viết trên internet và fix thành công. iem dùng Samsung Galaxy Note 10 Plus 5G

Báo kết nối bluetooth giữa Note10Plus 5G thành công với Windows 11, TUY NHIÊN thấy chưa có drivers như chủ thớt

2. Hay là bản Windows mod của FBConan KHÔNG LỖI??? {big_smile}{byebye}{brick}{EMO_023}

Sửa lần cuối:

GioLangLe

Búa Gỗ Đôi
1. iem đã gặp lỗi này, đã đọc các bài viết trên internet và fix thành công. iem dùng Samsung Galaxy Note 10 Plus 5G

Báo kết nối bluetooth giữa Note10Plus 5G thành công với Windows 11, TUY NHIÊN thấy chưa có drivers như chủ thớt

2. Hay là bản Windows mod của FBConan KHÔNG LỖI??? {big_smile}{byebye}{brick}{EMO_023}
Vậy ạ, để e thử táng bản w11 đó về thử xem sao, ngày xưa bạn bị lỗi tự fix là trên nền win 11 conan đó luôn, hay fix trên win full

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy ạ, để e thử táng bản w11 đó về thử xem sao, ngày xưa bạn bị lỗi tự fix là trên nền win 11 conan đó luôn, hay fix trên win full
Tôi có ý như vầy , thật ra win đầy đủ hay còn gói là win full , lúc nào cũng ổn định hơn win lite
Ở rum này có các bản win tự build đầy đủ ko lite , các bản win này chạy ổn định qua phản hồi của nhiều người đã sử dụng qua tròng đó có tôi và các bác nữa .
dung lượng khi mới cài nó có tầm dưới 14GB ( ko nén HDH ) và RAM thì chiếm khoảng 1/4 của máy có 8GB , nếu 4GB sẽ ít hơn .
Tôi ko chê win của bạn zen nhưng để ổn định thì đừng cài win lite

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
1. đây không phải là LỖI. bác cứ đi trao đổi với tất cả các PRO trong vnz, nếu không fix được thông báo về drivers này: inbox iem ultraview giúp ngay
2. Windows orginal cũng xuất hiện cái này
3. Trên bản mod của FBConan fix bình thường, thì đập tan "tư tưởng" Windows mod lỗi này nọ. Lỗi vì ta chưa chọn được bản mod CHUẨN thôi

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc

win này là bản VOODOO4 của tôi làm phải ko ? Tôi đã nhờ 1 mem trên facebook test kết quả là vẫn bình thường
Bạn trên facebook nói như sau:
Em kết nối với tai nghe true wireless thì vẫn nghe với.thoại bth
kết nối với samsung note 10+ truyền âm thanh lên PC thông qua mirroid và bluetooth hoạt động ổn định

Bạn đó xài Laptop Dell. Ban đầu Laptop của bạn đó ko nhận full driver Touchpad tôi đã chỉ cách fix, bây giờ Lap đã nhận đầy đủ driver, Touchpad đã có đầy đủ chức năng, tôi chỉ đoán có khi nào bro ko cài được driver Bluetooth cũng là do chưa fix được vấn đề driver Touchpad ko, nếu vậy bro dùng cách tôi hướng dẫn để fix driver Touchpad trước thử xem.

GioLangLe

Búa Gỗ Đôi
win này là bản VOODOO4 của tôi làm phải ko ? Tôi đã nhờ 1 mem trên facebook test kết quả là vẫn bình thường
Bạn trên facebook nói như sau:

Bạn đó xài Laptop Dell. Ban đầu Laptop của bạn đó ko nhận full driver Touchpad tôi đã chỉ cách fix, bây giờ Lap đã nhận đầy đủ driver, Touchpad đã có đầy đủ chức năng, tôi chỉ đoán có khi nào bro ko cài được driver Bluetooth cũng là do chưa fix được vấn đề driver Touchpad ko, nếu vậy bro dùng cách tôi hướng dẫn để fix driver Touchpad trước thử xem.
Cảm ơn anh Zendamo đã hỗ trợ, em chắc sống chung với lũ luôn. TouchPad của em bình thường ạ, k thiếu chức năng gì. Có vẻ điện thoại em và EarBud, cụ thể là Note 20 Ultra 5G bản SSVN, Fw gốc, nó có vấn đề. E thử kết nối Bluetooth với các thiết bị khác như AirPod hay tai nghe TQ thì ok, mặc dù vẫn thiếu Driver, nhưng mà sử dụng đc. Điện thoại chủ yếu em muốn dùng chức năng Dynamic Lock, hiện tại e đang chơi dân tộc là tạo 1 Shortcut Lock xong gán phím nóng để lock bằng tay. E cũng đã thử qua bản Win do a mod, Conan, và gốc M$. Đã thử install nhiều phiên bản driver của Samsung, lẫn của Bluetooth, đã thử chuyển đổi card wifi nguyên bản từ 4.2 lên 5.0, wifi5 -> wifi6. E cũng đã thử về lại W10 để kiếm nó rồi tách nó ra đem qua W11 nạp thử. Mà sau khi về k biết nó là cái gì luôn, nó mất tích đâu đó luôn. Chơi ngu, e back-up nguyên cụm BT đem qua W11, thì BT nó điên điên luôn. Scan thiết bị mới k đc nữa.
- Cảm ơn mọi người đã hỗ trợ, chắc e sống chung với lũ. :(
- Chốt lại, chắc e thua.

chau2018

Búa Gỗ Đôi
do win 10 với win 11 nó bị thế đấy bluetooth cực tệ lun mình cũng bị khi kết nối với đt (note20) mặc dù chạy trên linux kết nối bình thường :)

GioLangLe

Búa Gỗ Đôi
do win 10 với win 11 nó bị thế đấy bluetooth cực tệ lun mình cũng bị khi kết nối với đt (note20) mặc dù chạy trên linux kết nối bình thường :)
Chắc vậy nè, mình cũng chán luôn. Haha. Cái gì cũng có cái giá của nó. Đẹp thì thiếu chức năng. Do cái lap này của mình có WWAN và mình quăng nó khắp mọi nơi. Nên muốn lock nó tự động đc như W10 thôi.