Hỏi/ Thắc mắc - Wifi bị nhảy ip {Help me} | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Wifi bị nhảy ip {Help me}

• Thread starter hoanghieubkav
  • Ngày gửi
H

hoanghieubkav

Em mới lắp mạng AON VNPT dùng WIFI TPlink nhưng bây giờ mạng LAN thì vẫn vào bình thường(LAN để dải 192.168.0.xx ), còn điện thoại dòng ANDROID khi vào thì nhận một IP là 192.168.1.219 là do nguyên nhân gì ạ.
Mạng từ Modem wifi nhà mạng cấp đến 2 cái SW tplink 12 port. Nhưng khi điện thoại android bắt vào TPlink thì nhận dải 192.168.1.xxx là sao ạ trong khi LAN vẫn nhận 192.168.0.xxx (từ đầu)
Do nhà làm quán GAME (12 máy). Có máy Server có 2 card LAN.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Trước khi em chẩn đoán nguyên nhân, bác có thể giúp em xem sơ đồ mạng quán là ra sao đc ko ạ? Theo em hiểu thì là mạng cấp qua modem (kiêm cả router lẫn phát Wi-Fi) rồi nối tới con TP-Link và nối tới hai con switch? Hay con TP-Link đấy chính là router của nhà mạng?