Thảo luận - Welcome Windows-XP-Professional-with-SP3-VL(x86)-CD (English) Pre-Actived with Genuine Key | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Welcome Windows-XP-Professional-with-SP3-VL(x86)-CD (English) Pre-Actived with Genuine Key

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Link đây bác @Hoang Duch2 :
Cái này phải sửa trong safe-mode hoặc dùng tool can thiệp trực tiếp trên HDH chính như bạn @Tran Quang Ha giới thiệu (nhưng trên bản W10 1903 hình như chưa có tool làm được như vậy phải ko Hà ?)

- XueTr chưa chạy đc trên Win10 1903 anh à (hôm em log vào máy tính của anh mới biết).

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Ngthgila

Rìu Vàng
Gửi bạn xem hai tấm hình đã cài Chrome v.49 và IDM 6.33 build 2, tôi cài luôn bản IDM 6.33b2 và thêm extension vào như hình thứ hai, tôi làm vậy là vì không thích sử dụng Trialreset.

Xem phần đính kèm 4161

Xem phần đính kèm 4162
Bác cho em hỏi làm thế nào để chorm duyệt web được https xanh như kia, em toàn bị lỗi kết nối riêng tư với cả lỗi ssl.
Cám ơn bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác cho em hỏi làm thế nào để chorm duyệt web được https xanh như kia, em toàn bị lỗi kết nối riêng tư với cả lỗi ssl.
Cám ơn bác

Post đó là vào ngày 24/5/2019, lâu lắm rồi tôi không vào lại bản đó nữa, không chắc kết quả còn được y như vậy đâu bạn.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Tôi đi tìm lại trong kho lưu trữ nhưng không tìm thấy, chỉ thấy các bản khác, chẳng hạn như hình:

Bạn @baogia2010, tôi vừa vào lại #1 tim link load về thì file đã không còn nữa rồi bạn, lâu quá rồi không biết bạn còn giữ lại file hay không?
Bác tìm Files nào vậy bác @Hoang Duch2

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Hai files cần thiết nhất thì link đã hỏng, chỉ còn có bấy nhiêu đây thôi bạn:

Xem phần đính kèm 11389
Vừa kiểm tra lại xong > tất cả link ở #1 đều hoạt động tốt, kể cả bộ cài ISO trên Mediafire vẫn hoạt động tốt (chỉ trừ 1 link bộ cài ISO trên Google Drive là bị die).

P/S: đã xóa link ISO trên GG Drive.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vừa kiểm tra lại xong > tất cả link ở #1 đều hoạt động tốt, kể cả bộ cài ISO trên Mediafire vẫn hoạt động tốt (chỉ trừ 1 link bộ cài ISO trên Google Drive là bị die).
Xem phần đính kèm 11600

P/S: đã xóa link ISO trên GG Drive.

Sáng giờ tôi cố cài lại bản XP này và cài Chrome, không sử dụng được nữa bạn, cách đây 2 năm còn dùng được giờ chịu thua rồi, tôi cài thử Maxthon browser, nó vào net được nhưng cũng có thông báo Invalid Certificate. Còn cài EES8 thành công nhưng không vào net được cũng như không đó bạn.

P8 2020-04-16_064539.png

P12 2020-04-16_064539.png

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Sáng giờ tôi cố cài lại bản XP này và cài Chrome, không sử dụng được nữa bạn, cách đây 2 năm còn dùng được giờ chịu thua rồi, tôi cài thử Maxthon browser, nó vào net được nhưng cũng có thông báo Invalid Certificate. Còn cài EES8 thành công nhưng không vào net được cũng như không đó bạn.

Xem phần đính kèm 11644

Xem phần đính kèm 11645

Bác thử cài bản cập nhật này cho Windows XP xem có fix được lỗi Your connection is not private không ạ, cháu cảm ơn bác nhiều:

Link tải: http://thehotfixshare.net/board/index.php?showtopic=12631

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bác đã load về, chạy rồi và mở Chrome vẫn thế này cháu ơi, Chrome không hổ trợ XP nữa đó cháu:

Chrome bị khai tử đối với XP rồi bác @Hoang Duch2

Updates to Chrome platform support
Tuesday, November 10, 2015
Earlier this year, we announced that Google Chrome would continue support for Windows XP through the remainder of 2015. At that time, we strongly encouraged users on older, unsupported platforms such as Windows XP to update to a supported, secure operating system. Such older platforms are missing critical security updates and have a greater potential to be infected by viruses and malware.

Today, we’re announcing the end of Chrome’s support for Windows XP, as well as Windows Vista, and Mac OS X 10.6, 10.7, and 10.8, since these platforms are no longer actively supported by Microsoft and Apple. Starting April 2016, Chrome will continue to function on these platforms but will no longer receive updates and security fixes.

If you are still on one of these unsupported platforms, we encourage you to move to a newer operating system to ensure that you continue to receive the latest Chrome versions and features.

Posted by Marc Pawliger, Director of Engineering and Early Notifier
Cập nhật hỗ trợ nền tảng Chrome
Thứ ba ngày 10 tháng 11 năm 2015
Đầu năm nay, chúng tôi đã thông báo rằng Google Chrome sẽ tiếp tục hỗ trợ cho Windows XP trong suốt phần còn lại của năm 2015. Vào thời điểm đó, chúng tôi khuyến khích người dùng trên các nền tảng cũ hơn, không được hỗ trợ như Windows XP để cập nhật lên hệ điều hành an toàn, được hỗ trợ. Các nền tảng cũ hơn như vậy đang thiếu các bản cập nhật bảo mật quan trọng và có khả năng bị nhiễm vi-rút và phần mềm độc hại cao hơn.
Hôm nay, chúng tôi đã thông báo chấm dứt hỗ trợ Chrome, dành cho Windows XP, cũng như Windows Vista và Mac OS X 10.6, 10.7 và 10.8, vì các nền tảng này không còn được Microsoft và Apple hỗ trợ tích cực. Bắt đầu từ tháng 4 năm 2016, Chrome sẽ tiếp tục hoạt động trên các nền tảng này nhưng sẽ không còn nhận được các bản cập nhật và sửa lỗi bảo mật.
Nếu bạn vẫn đang sử dụng một trong những nền tảng không được hỗ trợ này, chúng tôi khuyến khích bạn chuyển sang hệ điều hành mới hơn để đảm bảo rằng bạn tiếp tục nhận được các phiên bản và tính năng mới nhất của Chrome.
Đăng bởi Marc Pawliger, Giám đốc kỹ thuật

Để tìm cách khác thôi bác !