Thảo luận - Welcome Windows-XP-Professional-with-SP3-VL(x86)-CD (English) Pre-Actived with Genuine Key | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Welcome Windows-XP-Professional-with-SP3-VL(x86)-CD (English) Pre-Actived with Genuine Key

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác @Hoang Duch2 , ở mục Product update > click Check for updates vài lần : nếu nó báo version 8.0.301 upto date là OK ; Còn bị hiện bảng đỏ bắt upgrade là phải vào safe mode chạy file .bat sau
No quote
Cảm ơn bạn, tôi sẽ vào XP đây....

Update: may quá bạn nó vẫn báo version 8 bạn ơi.

Sửa lần cuối:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Tôi có bổ sung cmt trước đó, chắc bạn chưa đọc lại. Tôi đã click vào update product vài lần, nó vẫn cứ giữ nguyên version đó bạn à, như vậy là hướng dẫn upgrade.exe và chạy lệnh từ Cmd của bạn rất hiệu quả, cảm ơn bạn rất nhiều nhé.
Vẫn chưa ổn bác @Hoang Duch2 à : vì cách này cũng đã cũ rồi, nên có thể vẫn bị Un-Fix .
Eset smart security 8 này chắc phải nhờ lại bạn @Tran Quang Ha ra tay 1 lần nữa để fix lại.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vẫn chưa ổn bác @Hoang Duch2 à : vì cách này cũng đã cũ rồi, nên có thể vẫn bị Un-Fix .
Eset smart security 8 này chắc phải nhờ lại bạn @Tran Quang Ha ra tay 1 lần nữa để fix lại.

Cảm ơn bạn, bởi vì tôi chỉ test bản XP của bạn trên máy ảo thôi nên dùng như vậy cũng là tốt lắm rồi, đợi khi nào có biến thì sẽ dùng thêm cách của cháu Hà.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@ Hoàng Đức: Với Win Xp thì Eset endpoint5 chạy ổn định hơn Eset home ver8, đồng thời không lo khoản tự động lên phiên bản. Còn nếu bác thích dùng ver 8 thì ngoài cách của anh baogia2010 thì còn cách nữa sửa .reg triệt để hơn.

Nếu thuận tiện cho cháu thì nhờ cháu gửi thêm cách fix khác phòng khi có biến, Bác cảm ơn cháu rất nhiều nhe.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bổ sung 1 một số hình ảnh ở #1

Tôi rất là thích các hình ảnh bạn bổ sung thêm từ #1, với link Chrome đó là bản cũ mới chạy được tren XP, bạn có link bản cũ đó không? Bây giờ mà tôi load về thì toàn bản mới thôi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
- Bác chỉ cần sửa:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ESET\ESET Security\CurrentVersion\Info
PackageFeatures 53 --->>> 3d

Bác vô đó thấy PackageFeature 0x00000053 (83), right- click lên Package và chọn Modify, sửa lại nó báo lỗi cháu ơi, cháu nói lại cách sửa chi tiết cho Bác hiểu nha cháu.

4149

Sửa lần cuối:

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Bác vô đó thấy PackageFeature 0x00000053 (83), right- click lên Package và chọn Modify, sửa lại nó báo lỗi cháu ơi, cháu nói lại cách sửa chi tiết cho Bác hiểu nha cháu.

Xem phần đính kèm 4149
- Vì Eset có tính năng "tự bảo vệ" rất cao, nếu không có tool chuyên biệt sẽ không can thiệp đc bác à, muốn sửa key đó bác vào safemode để sửa (hơi bất tiện chút). Nếu không muốn vào Safemode bác có thể dùng XueTr để can thiệp luôn trên hệ điều hành hiện tại cho nhanh (nhưng phải đưa Xuetr vào danh sách "tin tưởng" của Eset..

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
- Vì Eset có tính năng "tự bảo vệ" rất cao, nếu không có tool chuyên biệt sẽ không can thiệp đc bác à, muốn sửa key đó bác vào safemode để sửa (hơi bất tiện chút). Nếu không muốn vào Safemode bác có thể dùng XueTr để can thiệp luôn trên hệ điều hành hiện tại cho nhanh (nhưng phải đưa Xuetr vào danh sách "tin tưởng" của Eset..

Bác sẽ thử vào Safemode, nhưng ý Bác hỏi là sửa số 53 thành 3d phải không cháu?

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Tôi rất là thích các hình ảnh bạn bổ sung thêm từ #1, với link Chrome đó là bản cũ mới chạy được tren XP, bạn có link bản cũ đó không? Bây giờ mà tôi load về thì toàn bản mới thôi.
Link đây bác @Hoang Duch2 :
Chrome for Windows XP
IDM for Chrome 49
IDM thì kết hợp Trial reset nhé bác.

- Bác chỉ cần sửa:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ESET\ESET Security\CurrentVersion\Info
PackageFeatures 53 --->>> 3d
Cái này phải sửa trong safe-mode hoặc dùng tool can thiệp trực tiếp trên HDH chính như bạn @Tran Quang Ha giới thiệu (nhưng trên bản W10 1903 hình như chưa có tool làm được như vậy phải ko Hà ?)

Sửa lần cuối: