Thảo luận - VTVCab On trên TV box cẩn thận mất tiền! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận VTVCab On trên TV box cẩn thận mất tiền!

KBietJ

Gà con
Hôm nay mình cảnh báo với mọi người về phần mềm VTVCab On!
- Số là, từ trước tháng 09/2019 mình

cài đặt trên Android box
của mình và
nhắn tin trên điện thoại,
để đăng ký dịch vụ, 30k/tháng gì ấy.. không rõ, lúc đầu hình như 27k gì đó (mình trả sau, trừ vài chục ngàn không để ý lắm) xài bình thường.
- Đến tầm giữa tháng 09/2019 VTVCab On được nâng cấp, mình vẫn nâng cấp trên Box bình thường, nhưng không xem được nữa. Uhm thì không xem được thì thôi.
- Đến cuối tháng 10/2019,.. nhận tin nhắn trừ tiền trên đt… dịch vụ VTVCab… OMG!!!, tra lại tháng 09 bị trừ luôn….lol...

Tạm hiểu là từ lúc nâng cấp, VTVCab không xem tv box là thiết bị mobile nữa, có thế thôi.

Ai giống mình thì hủy gấp nhé, kẻo bị trừ oan.

Quan trọng:
- Khi mình báo tổng đài VTVcab 19001515, dù trình bày rõ ràng,
được trả lời vòng vo, và đổ lỗi cho mình không xài đúng thiết bị mobile. Nhân viên trực lúc tầm 10h-13h ngày 30/10/2019 thậm chí không xưng tên hay mã số cho mình.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
Thông tin bạn đưa chưa rõ ràng, bạn cần đưa ảnh chụp tin nhắn SMS mà VTVCab On nhắn cho bạn, đồng thời nội dung cuộc trò chuyện của bạn khi gọi lên tổng đài, bạn nói như thế nào và nhân viên bên họ trả lời ra sao. Bạn đã gọi lên tổng đài mấy lần để phản ánh và kết quả như thế nào?

Nội dung của bạn hơi nhạy cảm và liên quan đến nhiều vấn đề nên mình tạm ko duyệt bài viết chờ bạn bổ sung thông tin.

KBietJ

Gà con
@thahtrung06 Forum giờ không cho upload ảnh trực tiếp, phiền quá bác ah, tôi từ VNZoom.com sang đây, nếu bạn ngại không duyệt thì thôi, tôi upload chổ khác được rồi! thanks

ansos123

Rìu Bạc
@thahtrung06 Forum giờ không cho upload ảnh trực tiếp, phiền quá bác ah, tôi từ VNZoom.com sang đây, nếu bạn ngại không duyệt thì thôi, tôi upload chổ khác được rồi! thanks
Để up ảnh bạn vào web
sau đó upload ảnh và sao chép url rồi vào phần bình luận bấm vào biểu tượng chèn ảnh => paste cái url chèn ảnh
Trước kia mình cũng ko biết up ảnh lên VNZ nhưng nay biết rồi chia sẻ lại với bạn. Chúc bạn thành công!

Hamano Kaito

Moderator

Qua bên đó rồi thấy cái hình nào đâu !?? Người ta nhắc cho còn làm khó khăn vậy bạn !??
Cái gì ko biết thì học thôi ! Bạn đừng lôi vn-zoom cũ ra mình đi vào nhiều 4rum nước ngoài rồi
Những diễn đàn lớn hầu như chả có up hình trực tiếp gì cả, chủ yếu là hosts hình bên thứ 3 thôi biết làm thì up hình, ko biết thì đành chịu hoặc hỏi !

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
mình thấy có vấn đề gì đâu? Đăng kí mà ko dùng thì kệ bạn, đăng kí là nó trừ thôi, còn dùng được không ai quan tâm? Còn bạn dùng trên box Android TV thì nó ko hỗ trợ mà bạn dùng được thì hên, giờ ko dùng được thì do nâng cấp nó phát hiện bạn dùng "lậu". Vì cái này chỉ áp dụng cho Mobile. Vậy thì có gì đâu mà phải bàn tán.

KBietJ

Gà con
Qua bên đó rồi thấy cái hình nào đâu !?? Người ta nhắc cho còn làm khó khăn vậy bạn !??
Cái gì ko biết thì học thôi ! Bạn đừng lôi vn-zoom cũ ra mình đi vào nhiều 4rum nước ngoài rồi
Những diễn đàn lớn hầu như chả có up hình trực tiếp gì cả, chủ yếu là hosts hình bên thứ 3 thôi biết làm thì up hình, ko biết thì đành chịu hoặc hỏi !
Bạn xem lúc nào mà không thấy! mình thấy bạn post lúc hơn 17h thì có rồi đó bạn!
btw: còn vụ hình bạn vào 4rum nước ngoài là cái nào!? tinhte vẫn up ảnh bình thường bạn nhé.

KBietJ

Gà con
mình thấy có vấn đề gì đâu? Đăng kí mà ko dùng thì kệ bạn, đăng kí là nó trừ thôi, còn dùng được không ai quan tâm? Còn bạn dùng trên box Android TV thì nó ko hỗ trợ mà bạn dùng được thì hên, giờ ko dùng được thì do nâng cấp nó phát hiện bạn dùng "lậu". Vì cái này chỉ áp dụng cho Mobile. Vậy thì có gì đâu mà phải bàn tán.
Bạn đọc kỹ bài mình gửi chưa!?

Hamano Kaito

Moderator
Bạn xem lúc nào mà không thấy! mình thấy bạn post lúc hơn 17h thì có rồi đó bạn!
btw: còn vụ hình bạn vào 4rum nước ngoài là cái nào!? tinhte vẫn up ảnh bình thường bạn nhé.

À ! lúc đó tui qua chỉ xem bài ở #1 ko xem ở mục dưới bạn à ! Bạn đăng nằm ở bên dưới tức là thêm vào ở #2
Sao ko Edit bài đăng luôn ở #1 mà lại thêm vào ở #2 !??
4rum nước ngoài nhiều lắm bạn, mình ko thể gởi lên đây được . Những 4rum của Nga, trung quốc,...... mình dạo thì thấy họ đâu có chức năng chèn ảnh vào 4rum đâu ??

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Theo mình việc này không có gì là to tác, nhà đài họ không làm sai, bạn cũng không làm sai. Nhà đài chỉ thiếu sót khi chưa quản lý đuợc thiết bị tương tự mobile dùng android mà thôi. Khi họ phát hiện rồi mà không trực tiếp thông báo đến khách hàng gây hiểu nhầm giữa đôi bên. Thật ra thì bạn cũng không mất tiền đâu, vì 1 thời gian trước bạn đã dùng gói mobile mà xem trên tivi, đó là gian lận vô tình vô ý. Họ phát hiện mà ko nói, để thu lại số tiền bị bạn gian lận, đến khi bạn phát hiện thì bạn đã ko dùng được, mà họ cũng thu được tiền, đôi bên xem như không ai nợ ai. :)

LacTroi79

Gà con
Hôm nay mình cảnh báo với mọi người về phần mềm VTVCab On!

- Số là, từ trước tháng 09/2019 mình

cài đặt trên Android box

của mình và

nhắn tin trên điện thoại,

để đăng ký dịch vụ, 30k/tháng gì ấy.. không rõ, lúc đầu hình như 27k gì đó (mình trả sau, trừ vài chục ngàn không để ý lắm) xài bình thường.

- Đến tầm giữa tháng 09/2019 VTVCab On được nâng cấp, mình vẫn nâng cấp trên Box bình thường, nhưng không xem được nữa. Uhm thì không xem được thì thôi.

- Đến cuối tháng 10/2019,.. nhận tin nhắn trừ tiền trên đt… dịch vụ VTVCab… OMG!!!, tra lại tháng 09 bị trừ luôn….lol...

Tạm hiểu là từ lúc nâng cấp, VTVCab không xem tv box là thiết bị mobile nữa, có thế thôi.

Ai giống mình thì hủy gấp nhé, kẻo bị trừ oan.

Quan trọng:

- Khi mình báo tổng đài VTVcab 19001515, dù trình bày rõ ràng,
được trả lời vòng vo, và đổ lỗi cho mình không xài đúng thiết bị mobile. Nhân viên trực lúc tầm 10h-13h ngày 30/10/2019 thậm chí không xưng tên hay mã số cho mình.
lừa đảo thời 4.0

KBietJ

Gà con
Gói cước đi kèm với số lượng thiết bị được sử dụng mà ????
Sau khi nâng cấp thì VTVcab có 03 gói cho thiết bị "truyền hình" (chả hiểu khái niệm này), gói mobile là gói khác (tạm hiểu gói thứ 4) và tvbox thì phải đăng ký dạng thiết bị truyền hình!

...Lúc đầu thì mình nghĩ phân chia khá cũ chuối,... vì tvbox khác gì mobile!?

Sau mình xài viettelTV: Nó nhận ngay tvbox là mobile!!!
… nên giờ mình thấy vtvcab cũ chuối cả nải là có that!!!

KBietJ

Gà con
Thật ra thì bạn cũng không mất tiền đâu, vì 1 thời gian trước bạn đã dùng gói mobile mà xem trên tivi, đó là gian lận vô tình vô ý. Họ phát hiện mà ko nói, để thu lại số tiền bị bạn gian lận, đến khi bạn phát hiện thì bạn đã ko dùng được, mà họ cũng thu được tiền, đôi bên xem như không ai nợ ai. :)

Bạn nói có vẽ có lý,... nhưng là lý của người chưa hiểu!!! Giờ viettelTV nó nhận TVbox là thiết bị mobile kìa, ai lừa ai ở đây. Không có chuyện 1 mình 1 chợ ở đây nhé!

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn nói có vẽ có lý,... nhưng là lý của người chưa hiểu!!! Giờ viettelTV nó nhận TVbox là thiết bị mobile kìa, ai lừa ai ở đây. Không có chuyện 1 mình 1 chợ ở đây nhé!
Đó là tránh vết xe đổ đó bạn, các tập đoàn với nhau tất nhiên là sẽ có sự bàn bạc để cùng nhau làm ăn chứ bạn, tội gì 2 thằng chơi, mình ở ngoài chịu trận.