Công cụ Internet  Vn-Zoom nPerf Speedmap bản đồ hiển thị tốc độ mạng 3G,4G,5G Việt Nam

VNZ-NEWS
Vn-Z.vn Ngày 18 tháng 01 năm 2024, Trước đây Vn-Zoom đã giới thiệu tới các bạn công cụ kiểm tra tốc độ internet nPerf tại speedtest.vn-z.vn .Đây là công cụ kiểm tra tốc độ mạng internet được Vn-Zoom hợp tác với nPerf.

Và công cụ kiểm tra bản đồ phủ sóng 3G,4G,5G tại Việt Nam tại . Công cụ này giúp bạn kiểm tra vùng phủ sóng 3G, 4G, 5G MobiFone, Vinaphone, Viettel .

Hôm nay Vn-zoom tiếp tục giới thiệu tới các bạn công cụ Speedmap tại địa chỉ https://vn-z.vn/speedmap/

Đây là công cụ hiển thị bản đồ tốc độ mạng 3G,4G,5G của các nhà mạng tại Việt Nam như Viettel, Vinaphone,MobiFone,... Quan sát bản đồ bạn sẽ nắm được một số thông tin các khu vực địa lý có tốc độ mạng từ chậm đến nhanh tương ứng với từng màu sắc.

Để kiểm tra bản đồ tốc độ mạng tại Việt Nam, bạn đọc truy cập đường link https://vn-z.vn/speedmap/ sau đó Chọn nhà mạng và đợi nPerf hiện thị bản đồ tốc độ mạng 3G,4G,5G tại Việt Nam

Chọn nhà mạng

Ứng dụng sẽ hiển thị các vị trí có tốc độ mạng tương ứng với từng màu sắc khác nhau

(ví dụ: màu đỏ tương ứng với tốc độ tải xuống lên tới 1 Gigabit).​

Dữ liệu được phân tích từ phiên bản nPerf cho di động , bạn có thể cài đặt ứng dụng tại đây để hiển thị chi tiết hơn

Chúc các bạn vui vẻ.

Trả lời

SieuSaiyanRose

Búa Gỗ
Vietnamobile nhìn chán đời thật sự:v
Vậy là ok rồi bạn, mình đang xài vnmb đc 6 năm rồi, mạng ở HCM vào web, xem youtube 1080p ok, với mình vậy là đủ xài. Quan trọng là chỉ 50k có 6gb/ngày, 60phut ngoại mạng/tháng (được cộng dồn qua tháng sau). Tính ra mỗi tháng mình chỉ cần 50k tiền điện thoại, 4g.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Vậy là ok rồi bạn, mình đang xài vnmb đc 6 năm rồi, mạng ở HCM vào web, xem youtube 1080p ok, với mình vậy là đủ xài. Quan trọng là chỉ 50k có 6gb/ngày, 60phut ngoại mạng/tháng (được cộng dồn qua tháng sau). Tính ra mỗi tháng mình chỉ cần 50k tiền điện thoại, 4g.
cũng thông số gói như này, viettel tháng tôi mất 300k :confused:

mrJaden

Rìu Bạc
cũng thông số gói như này, viettel tháng tôi mất 300k :confused:
thế nên sự lựa chọn nào cũng có lý do {big_smile}

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Nếu ở các Thành phố lớn thì dùng không cần quan tâm lắm, vì đa phần đều mạnh.