Tin đồn - Viettel nhân đôi băng thông, FPT thêm 60% băng thông giá không đổi. | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tin đồn Viettel nhân đôi băng thông, FPT thêm 60% băng thông giá không đổi.

herostrong

Former Moderator
Former Moderator
Hiện VNPT đã có bác nào đang dùng VNPT thì mau đăng ký và trảo nghiệm nhé.

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Chuyến này FPT chết dở rồi đây, tăng ít mà lại còn tăng giá. Còn 2 bác VNPT. VT kia chơi sau chơi thẳng x2 luôn.
FPT giờ muốn x2 cũng không được vì chơi ngu đã đặt tên gói cước theo tốc độ rồi.
Giờ chỉ còn nước giảm nửa cước + thêm gói mới, ví dụ: Super80 với Super100 giá 400-500k thôi {bye}

Hamano Kaito

Moderator
Nhìn gói cước gia đình của VNPT mà thấy ham thế <=> Của FPT nhìn lại chán ghê, mỗi lần tăng BW là chỉ 10MBps + 10K tiền túi
Mà ko biết giá gói cước của VNPT đó có tính phí giá trị gia tăng chưa nhỉ ?
Hay là nhảy cóc sang VNPT hoặc Vịt teo nhỉ !? {rofl}{rofl}

meninwhite

Búa Đá Đôi
Tối hôm qua VNPT tphcm đã tăng lên gấp 1.5 lần rồi, chắc nó tăng từ từ để kiểm tra hệ thống.

chuixoixa

Rìu Bạc
Tin đồn đã thành hiện thực rồi!
Băng thông tăng gấp đôi. hoang mang quá

meninwhite

Búa Đá Đôi
Nhìn gói cước gia đình của VNPT mà thấy ham thế <=> Của FPT nhìn lại chán ghê, mỗi lần tăng BW là chỉ 10MBps + 10K tiền túi
Mà ko biết giá gói cước của VNPT đó có tính phí giá trị gia tăng chưa nhỉ ?
Hay là nhảy cóc sang VNPT hoặc Vịt teo nhỉ !? {rofl}{rofl}
VNPT ban ngày rất OK nhưng buổi tối hay bị chậm hơn rất nhiều so ban ngày.

Hamano Kaito

Moderator
VNPT ban ngày rất OK nhưng buổi tối hay bị chậm hơn rất nhiều so ban ngày.

FPT có khác chi mô !!!!!!!!!!!!!!
Các nhà mạng này chả ai khác nhau hết cả, cứ tối là bóp dái từng người dùng thôi. Ai thốn quá thì gọi lên chửi cho hả giận. Vài bữa đâu lại vào đấy <== bọn ấy SET hết và trong lịch rồi, kiểu lên database cho máy quản lý. Cứ tầm giờ này giờ này thì sẽ bị như thế này thế này... <=> Suy ra bực quá này, nên tao chửi này.............. {bye}{bye}{bye}

P/s: Vui thôi nha, đừng chém mình tội nghiệp!!!

kuroo123

Búa Đá Đôi
FPT có khác chi mô !!!!!!!!!!!!!!
Các nhà mạng này chả ai khác nhau hết cả, cứ tối là bóp dái từng người dùng thôi. Ai thốn quá thì gọi lên chửi cho hả giận. Vài bữa đâu lại vào đấy <== bọn ấy SET hết và trong lịch rồi, kiểu lên database cho máy quản lý. Cứ tầm giờ này giờ này thì sẽ bị như thế này thế này... <=> Suy ra bực quá này, nên tao chửi này.............. {bye}{bye}{bye}

P/s: Vui thôi nha, đừng chém mình tội nghiệp!!!
Cũng tuỳ thuộc vào khu vực bác ở so với hạ tầng mạng gần (xa) của mỗi nhà mạng mà tốc độ cũng có khác bác ạ. Riêng nhà mình thì xài Viettel kéo đường dây gần 400m mà tốc độ tải max cũng nhỉnh hơn gói cước đăng ký (Gói Net3 25Mbps tải thực tế khoảng 27-28Mbps). Mạng mẽo buổi tối cũng ok bình thường, có lúc đứt cáp quang biển mới cảm nhận chậm rõ thôi. {big_smile}

amazonvn82

Búa Gỗ
Chung cư, thằng FPT làm độc quyền internet. bực mà đéo làm gì được nó, vẫn phải dùng :(

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Bác nào FPT mà k muốn tăng tiền thì tự chuyển đổi gói dc nhé, mình mới dc chỉ cách.
Đăng nhập trang member của FPT (k biết mật khẩu thì nhấn Quên mk rồi dùng sdt lúc đăng ký net lấy lại mk)
Vào link này chọn gói muốn đổi là xong, có ghi gói cước và giá tiền của gói
Lưu ý: giá nó ghi trên đó chưa gồm thuế 10% nhé