[Video] Tổng hợp các mẹo vặt trong nhà bếp | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Video] Tổng hợp các mẹo vặt trong nhà bếp

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bên đây bác thèm ăn cá hơn thịt, mấy chục năm rồi không có ăn cá linh cháu à.
Cá Linh ngày xưa mùa nước lũ thì nhiều cá, giờ họ chặn sông xây đập nên cũng ít cá đi nhiều. Cháu cũng thích ăn cá, mùa hè làm nồi canh chua cá có rau mùi với cà chua và khế thì ngon phải biết bác ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cá Linh ngày xưa mùa nước lũ thì nhiều cá, giờ họ chặn sông xây đập nên cũng ít cá đi nhiều. Cháu cũng thích ăn cá, mùa hè làm nồi canh chua cá có rau mùi với cà chua và khế thì ngon phải biết bác ạ.

Khế bên đây bán mắc lắm cháu ơi, một quả be bé bán gần $3 đó.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Khế bên đây bán mắc lắm cháu ơi, một quả be bé bán gần $3 đó.
Bác có đất trồng được ko bác, 1 quả bé mà tính ra tiền Việt 70 nghìn thì mắc quá. Nhà bạn cháu ở dưới Cali trông nhiều khế, rồi các cây trái và rau thơm ở Việt Nam lắm, có cả Chanh nữa.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác có đất trồng được ko bác, 1 quả bé mà tính ra tiền Việt 70 nghìn thì mắc quá. Nhà bạn cháu ở dưới Cali trông nhiều khế, rồi các cây trái và rau thơm ở Việt Nam lắm, có cả Chanh nữa.
Dưới Cali thì nhà nào cũng trồng cây, rau trái sau vườn vì bên đó khí hậu tốt, nơi bác ở nắng nóng cháy da người, tiền nước mắc hơn tiền mua rau ăn nên không dám trồng trọt gì cả cháu à, nhà có sân sau chứ nhưng đành chịu, sức khoẻ không có mà làm những việc đó được đâu cháu.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Dưới Cali thì nhà nào cũng trồng cây, rau trái sau vườn vì bên đó khí hậu tốt, nơi bác ở nắng nóng cháy da người, tiền nước mắc hơn tiền mua rau ăn nên không dám trồng trọt gì cả cháu à, nhà có sân sau chứ nhưng đành chịu, sức khoẻ không có mà làm những việc đó được đâu cháu.
Bác ở Texas thì nóng rồi, ở mấy nước trung đông họ áp dụng tưới phun sương, mình cũng mua thiết bị về làm được đó bác. Rất tiết kiệm nước và chi phí lại có rau quả để ăn. Làm nhẹ nhàng cho vui bác ạ cũng không quá tốn sức khoẻ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác ở Texas thì nóng rồi, ở mấy nước trung đông họ áp dụng tưới phun sương, mình cũng mua thiết bị về làm được đó bác. Rất tiết kiệm nước và chi phí lại có rau quả để ăn. Làm nhẹ nhàng cho vui bác ạ cũng không quá tốn sức khoẻ.
Bác bị đau khớp cháu à, không ngồi xuống thấp được thì không làm vườn được đâu cháu.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bác bị đau khớp cháu à, không ngồi xuống thấp được thì không làm vườn được đâu cháu.
Vâng thế thì khó rồi,may ở chỗ bác thời tiết nó còn nắng nóng, chứ bác ở chỗ lạnh thì đau nhức khớp mỗi ngày khó chịu lắm.