Hỏi/ Thắc mắc - VGA RX 570 không max xung chip? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc VGA RX 570 không max xung chip?

hsgduba

Búa Gỗ
Mình đi mua giúp bạn mình vga rx 570 2nd, card giga đầu tiên mình test furmark chỉ được mức xung 600/1244 mhz, test card khác cũng chỉ đạt mức xung tương tự. Đổi qua asus thì đạt mức xung 1200/1300 mhz, khá hơn giga nhưng vẫn ko thể max được xung nhịp như nhà sản xuất công bố. Mình đã flash tất cả về bios gốc, nhiệt độ cũng không phải quá nóng đều dưới 80 độ khi fullload. Các bác có thể giải thích giúp mình nguyên nhân tại sao không, trước mình có thời gian chạy trâu 7870, r9 290 tất cả đều max xung nhịp chip chưa gặp tình trạng như vậy. Cảm ơn các bác {adore}.

daikii

Gà con
AMD mua hàng 2nd toàn card trâu thôi, cày nát bét rồi bác ạ.

Tuangianghb

Búa Gỗ
Vì ứng dụng Furmark ăn điện (power) dòng RX rất nhiều , nên khi tới mức giới hạn về điện , nhiệt card sẽ tự động giảm xung để bảo vệ , muốn max xung, bạn thử chỉnh Max dòng Power Limit trong global Watman để hạn chế throttle xung ...
Ps : chỉ biết đến thế ,chờ các bạn khác giỏi hơn vào giải thích cho bạn...

hsgduba

Búa Gỗ
thím mua hàng new lun , test thử coi , không được mua loại khác {feel_good}
AMD mua hàng 2nd toàn card trâu thôi, cày nát bét rồi bác ạ.
hàng new thì nói làm gì nữa bác, mình biết hàng trâu nên mới gặp tình trạng này. Mình đang thắc mắc lý do thôi. Không lẽ trong quá trình full load liên tục thời gian dài sẽ làm chip ko còn max được xung nhịp ban đầu. Trước đây mình đã từng xài qua 2 con trâu 7870 và r9 290 nhiệt độ full load còn cao hơn nhưng vẫn kéo max xung theo như thông số của nsx.
Vì ứng dụng Furmark ăn điện (power) dòng RX rất nhiều , nên khi tới mức giới hạn về điện , nhiệt card sẽ tự động giảm xung để bảo vệ , muốn max xung, bạn thử chỉnh Max dòng Power Limit trong global Watman để hạn chế throttle xung ...
Ps : chỉ biết đến thế ,chờ các bạn khác giỏi hơn vào giải thích cho bạn...
Mình ko nghĩ do nhiệt độ bác ạ vì nhiệt độ mình test đều dưới 80 độ. Nếu can thiệp power limit thì ép xung luôn rồi bác. Mình chỉ test thông số mặc định của vga để xem đạt được mức xung ổn định như nsx công bố hay không.