Hỏi/ Thắc mắc - Về Intel optane? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về Intel optane?

LeTony

Búa Gỗ Đôi
Mọi người cho mình hỏi máy mình có 1ssd nvme và 1 HDD thì mình có thể lắp thêm Intel optane để hỗ trợ tốc độ cho HDD được không ạ (Intel optane M10 cho HDD)

Hamano Kaito

Moderator
Cái Intel optane này là cái mà intel làm ra phế nhất thì phải. Intel tạo ra nhiều cái đi vào lòng đất quá
Tham thì thâm đúng câu người xưa nói luôn {biggrin}

MocLove

Rìu Sắt
Cái Intel optane này là cái mà intel làm ra phế nhất thì phải. Intel tạo ra nhiều cái đi vào lòng đất quá
Tham thì thâm đúng câu người xưa nói luôn {biggrin}
Mà chủ thớt có cái ssd rồi mà còn cần hỗ trợ cho HDD để làm gì nhỉ Mod ?

Hamano Kaito

Moderator
Mà chủ thớt có cái ssd rồi mà còn cần hỗ trợ cho HDD để làm gì nhỉ Mod ?
Chắc bạn ấy ko biết. Để tạo bộ đệm cho HDD
Mình khuyên nâng ram lên 16 hay 32gb. Sau đó dùng 1 soft nào đó tạo ổ đĩa ram rồi cho toàn bộ cache đệm vào đó
Là chạy như xé gió. Cần gì cái Intel lòng đất đó chứ {rofl}, với lại xài từ ram ko sợ die như SSD hoặc Intel lòng đất kia {smile}

MocLove

Rìu Sắt
Mình khuyên nâng ram lên 16 hay 32gb. Sau đó dùng 1 soft nào đó tạo ổ đĩa ram rồi cho toàn bộ cache đệm vào đó
Là chạy như xé gió. Cần gì cái Intel lòng đất đó chứ {rofl}, với lại xài từ ram ko sợ die như SSD hoặc Intel lòng đất kia {smile}
Hay quá, Mod có thể hướng dẫn chi tiết hơn cho mình với được không? Sử dụng phần mềm nào vậy. Mình cũng muốn thử.

LeTony

Búa Gỗ Đôi
máy mình ram 16gb mà không biết phần mềm nào để tạo