Nhờ tư vấn - Về cạc màn hình rời và onboard... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Về cạc màn hình rời và onboard...

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào cả nhà! Mình vừa mua cạc màn hình rời. Vậy có nên disable cạc onboard ko ạ? Có 1 số người bảo nên tắt cạc onboard thì tuổi thọ của CPU kéo dài thêm, khả năng xử lý hình ảnh sẽ nhanh hơn, tuy nhiên cạc rời thì giảm tuổi thọ... có đúng ko mọi người? Mong hồi âm các bạn!

tranhuulong9x

Rìu Sắt
thông thường người ta tắt card on vì card on thông thường khá cùi so với vga nha . còn thực tế ngoại trừ 1 số cpu no card on ra ko bật đc thì bật tắt là quyền quyết định của bác nha . ps cpu hỏng hay ko chủ yếu do điện vào quá mức làm chết cpu hay có tác động vật lý gì đó làm cong chân socket hay gì gì đó mới hỏng thôi

Sửa lần cuối:

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
vậy bác dùng lap hay PC vậy, vì PC cắm cổng xuất hình ở GPU cạc màn hình rời mà, có phải cắm công trên main nữa đâu mà lo

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Máy case cắm vga rời tự khắc tắt onboard , trừ 1 số dòng case hỗ trợ multiply display thì mới chạy cả 2 cùng lúc để xuất hình . toàn mất cái tin tào lao , trừ khi hành xác cái máy , còn dùng bình thường mà cứ sợ nó hỏng thì tốt nhất để tiền đó ra tiệm Net , có hỏng thì ko cần bạn sửa

minhtri9309

Búa Gỗ
1. nói CPU giảm thọ do chạy onboard là nói tào lao
2. tắt onboard sẽ làm gpu rời xử lý ảnh nhanh hơn, cũng là nói tào lao
3. tắt onboard sẽ làm giảm tuổi thọ gpu rời cũng là nói tào lao nốt

thế nhé, ông xem tóc tóc ít thôi
Nói chung là bật hay tắt đều được phải không ông

Hack2105

Gà con
các tác vụ nhẹ thì để onboard nó làm việc, khi nào có cái nào nặng thì để vga làm việc