Hỏi/ Thắc mắc - Vấn đề ép xung VGA laptop? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề ép xung VGA laptop?

Thanhbeo92

Gà con
Các bác cho e hỏi mấy vấn đề ép xung vga laptop. E có con laptop k phải dòng gaming có vga rời nhưng hơi yếu
E muốn hỏi là ép xung có tăng fps trong game k và những vga đời nào mới ép xung đc. E thì thoảng làm vài trận lol để giải trí nên cũng k muốn đầu tư laptop gaming mong các bác giúp đỡ

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
vga laptop đã là nó làm yếu để tiết kiệm pin lẫn mát máy, bác ép vô bác có tản nhiệt tốt không (phòng máy lạnh chẳng hạn), và khi không có đủ kiến thức thì đừng nên mạo hiểm

fuzy7

Búa Gỗ Đôi
Đối với VGA yếu, trong trường hợp có thể ép xung, cũng k có hiệu quả đáng kể (tăng fps). Các biện pháp khác như EGPU (sử dụng VGA gắn ngoài) là đắt đỏ và k phù hợp với nhu cầu thấp với tần xuất thấp như bạn, chi phí có thể còn cao hơn bạn mua 1 cái máy mới.
Tư vấn: 1 số dòng laptop có thể thay được VGA sang MỘT SỐ LOẠI TƯƠNG THÍCH, nếu trong trường hợp này bạn có thể nâng cấp VGA với mức giá vừa phải để chơi LOL. Nếu không bạn nên mua 1 con máy mới (máy cũ) để có chi phí chi trả thấp nhất (dưới 10tr)

TheAn

Búa Đá
Khuyên chân thành là không nên, ép xung thực tế không cải thiện nhiều đâu mà lại yêu cầu nguồn tốt và tản nhiệt tốt mà laptop thì 100% tản không thể tốt được rồi

Thanhbeo92

Gà con
e cảm ơn các bác tư vấn tiện đây cho e hỏi luôn vấn đề là khi e chơi game e có theo dõi cpu gpu usage chỉ có 50% mà sao fps thấp đôi khi còn giật. E nghe đâu bảo chưa lên 100% thì là chưa sử dụng tối đa của cpu và gpu phải k các bác

TheAn

Búa Đá
e cảm ơn các bác tư vấn tiện đây cho e hỏi luôn vấn đề là khi e chơi game e có theo dõi cpu gpu usage chỉ có 50% mà sao fps thấp đôi khi còn giật. E nghe đâu bảo chưa lên 100% thì là chưa sử dụng tối đa của cpu và gpu phải k các bác
Bác thử xem bật best performance lên chưa, có thể lap đang để chế độ cân bằng hoặc tiết kiệm điện.