Hỏi/ Thắc mắc - USB Sandisk không cho format. Báo lỗi Write Protection | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc USB Sandisk không cho format. Báo lỗi Write Protection

Note7

Búa Đá
Các bác cho e hỏi USB Sandisk 32GB e mới mua về rồi nghịch cái phần mềm bảo mật của nó, sau đó e test tốc độ của nó bằng phần mềm Crystal Disk mark xong chưa chạy xong thì e tắt phần mềm đi. Bây giờ USB k format được, k chép được. Trong USB giờ có thư mục CrystalDiskmark nhưng mà mở lên báo lỗi và dung lượng chỉ 0Kb. Các bác giúp e với ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Còn hạn bảo hành thì đem đi đổi cho yên, tôi cũng chưa bao giờ dùng soft Crystal đó mà check. Tôi cũng toàn là chép file rồi boot, khi muốn xoá thì chép file ra ngoài ổ khác, tức là dùng lệnh "Move to" hay "Cut", không nên xoá files trực tiếp từ USB sẽ làm USB mau hỏng. Phần update firmware thì tôi chưa làm được bao giờ vì USB không có đầy đủ chi tiết, tôi cũng bị vài cái Write Protection rồi, phải bỏ luôn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Clean disk rồi phân vùng lại thử xem bác

Đây là hình cái usb bị write protection của tôi, các bạn để ý nhìn số 1 và 2, nếu 1 là yes và 2 cũng là yes thì bạn có thể dùng lệnh " attributes clear readonly " xoá nó đi được, đàng này của tôi, ở trên là Yes, ở dưới là No thì không cách gì sửa được cả. Bạn chủ Topic cũng thử làm giống như hình của tôi xem thế nào nhe.

Bạn run CMD as admin

Type DISKPART

Đợi một lát rồi type : list disk như trong hình của tôi,
Chọn đúng cái usb của bạn, type : sel disk # là số mấy .
Tiếp type: attributes disk, xong chụp hình lại post lên đây bạn nhe.

4079

guest11

Rìu Chiến Chấm
Các bác cho e hỏi USB Sandisk 32GB e mới mua về rồi nghịch cái phần mềm bảo mật của nó, sau đó e test tốc độ của nó bằng phần mềm Crystal Disk mark xong chưa chạy xong thì e tắt phần mềm đi. Bây giờ USB k format được, k chép được. Trong USB giờ có thư mục CrystalDiskmark nhưng mà mở lên báo lỗi và dung lượng chỉ 0Kb. Các bác giúp e với ạ.
Bạn thử cách này xem sao.

Vào Command Prompt (Admin)
Khi màn hình Command Prompt hiện ra, đánh theo thứ tự những lệnh sau (sau mỗi lệnh, bấm enter)

diskpart
list disk
select disk x
attributes disk clear readonly
clean
create partition primary
format fs=fat32
exit

Chú ý "x" là số của disk (disk 0, disk1, disk 2....., trong trường hợp này là flash drive gặp vấn đề của bạn. Phần format fs=fat32 hơi lâu, nên kiên nhẫn.
Chúc bạn thành công

harukido

Búa Gỗ Đôi
USB mới lấy về bảo hành ngon mà. cứ bảo là cắm vô không nhận hoặc gì gì đấy là nó bảo hành cho. tem BH còn ko đấy không là móm đấy :d

Note7

Búa Đá
Đây là hình cái usb bị write protection của tôi, các bạn để ý nhìn số 1 và 2, nếu 1 là yes và 2 cũng là yes thì bạn có thể dùng lệnh " attributes clear readonly " xoá nó đi được, đàng này của tôi, ở trên là Yes, ở dưới là No thì không cách gì sửa được cả. Bạn chủ Topic cũng thử làm giống như hình của tôi xem thế nào nhe.

Bạn run CMD as admin

Type DISKPART

Đợi một lát rồi type : list disk như trong hình của tôi,
Chọn đúng cái usb của bạn, type : sel disk # là số mấy .
Tiếp type: attributes disk, xong chụp hình lại post lên đây bạn nhe.

Xem phần đính kèm 4079

Chắc USB hỏng rồi bác ạ

Note7

Búa Đá
Bạn thử cách này xem sao.

Vào Command Prompt (Admin)
Khi màn hình Command Prompt hiện ra, đánh theo thứ tự những lệnh sau (sau mỗi lệnh, bấm enter)

diskpart
list disk
select disk x
attributes disk clear readonly
clean
create partition primary
format fs=fat32
exit

Chú ý "x" là số của disk (disk 0, disk1, disk 2....., trong trường hợp này là flash drive gặp vấn đề của bạn. Phần format fs=fat32 hơi lâu, nên kiên nhẫn.
Chúc bạn thành công
Đã thử và không thành công bác ạ