PM Hệ thống - USB Flash Drive Data Recovery Software 7.0 Full (Duy nhất tại VN-Zoom) - Phục hồi dữ liệu USB! | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống USB Flash Drive Data Recovery Software 7.0 Full (Duy nhất tại VN-Zoom) - Phục hồi dữ liệu USB!

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Em cài rồi,mà tốn mb quá,cứ ngồi đời nó upload hết toi 2gb bác à =(( chắc hôm nào kiếm cái quán có wifi rồi cài chứ cài nửa chừng -censor- mạng đau lòng lắm.
Thì nào bác đi cafe í tìm quán nào có wifi mà cài, tiết kiệm dung lượng.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Xeko888, Bác mới đi công việc về, lên net tìm và thấy cái video này, nó giống y như trường hợp của cháu, đầu tiên người ta dùng soft Minitool Power Data Recovery để lấy lại dữ liệu trước, Bác nghe cháu nói đó là video và hình của con cháu, vậy rất quý, nếu cháu muôn lưu lại thì cháu phải chép dữ liệu sang một ổ cứng khác có dung lượng tương đương ( cháu nói là gần 400GB? ). Cháu xem cách người ta làm từ video, Bác tin là cháu có thể hiểu được mà.

Sang đến phút 4:15 là phần chỉnh lại cái Not Initialized, hồi sáng Bác kêu cháu right-click lên chổ Disk đó và chọn MBR đúng không? Rồi cháu gửi lại cho Bác cái hình lỗi đó cháu, có phải khi cháu chọn vào Initialize disk thì nó bị lỗi phải không? Nếu bị lỗi như vây thì Bác chưa biết cách sửa. Nếu không phải thì bây giờ cháu xem video từ phút 4:15 đó thì cháu hiểu Bác muôn nói cái gì rồi. Bước này cháu phải làm sau bước lấy dữ liệu ở trên, làm giống y như họ thì Disk của cháu trở thành Basic như hình Bác đã post cho cháu xem đó. Nếu cháu làm trước bước này thì coi như dữ liệu không còn cơ hội phục hồi được nữa.

2 cái Minitool trên video cháu thấy là soft khi sáng Bác nói với cháu, hiện tại Bác chỉ có cái Minitool Partition Wizard 9 thôi, nếu cháu cần thì Bác gửi link cho cháu, còn cái Minitool Power Data Recovery thì trên video Bác thấy họ dùng Free, cháu tìm từ GG về rồi cài mà dùng xem có được không?
Tất cả những cái này nếu có usb cứu hộ thì giải quyết dễ dàng, mà cháu thì chưa biết sử dụng WinPE nên Bác cũng không nói nhiều được.

Cháu xem video đây:

Link Minitool 9:

https://www.fshare.vn/file/8T789CN1W6SA?token=1550358744

Còn soft Minitool Power Data Recovery, người trong video dùng bản free, nhưng với trường hợp của cháu sô lượng dữ liệu rất lớn thì Bác không tin là dùng bản free được đâu, có một vài soft portable như Milford, Hetman có thể tìm lại dữ liệu. Cháu nên nhớ cần nhiều thời gian để làm nếu cháu muốn phục hồi. Milford và Hetman từ lâu rồi Bác không dùng đến, nếu cháu thật cần thì Bác sẽ tìm lại từ kho lưu trữ. Có gì cứ cho Bác hay tiếp nha cháu.

Sửa lần cuối:

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
@Xeko888, Bác mới đi công việc về, lên net tìm và thấy cái video này, nó giống y như trường hợp của cháu, đầu tiên người ta dùng soft Minitool Power Data Recovery để lấy lại dữ liệu trước, Bác nghe cháu nói đó là video và hình của con cháu, vậy rất quý, nếu cháu muôn lưu lại thì cháu phải chép dữ liệu sang một ổ cứng khác có dung lượng tương đương ( cháu nói là gần 400GB? ). Cháu xem cách người ta làm từ video, Bác tin là cháu có thể hiểu được mà.

Sang đến phút 4:15 là phần chỉnh lại cái Not Initialized, hồi sáng Bác kêu cháu right-click lên chổ Disk đó và chọn MBR đúng không? Rồi cháu gửi lại cho Bác cái hình lỗi đó cháu, có phải khi cháu chọn vào Initialize disk thì nó bị lỗi phải không? Nếu bị lỗi như vây thì Bác chưa biết cách sửa. Nếu không phải thì bây giờ cháu xem video từ phút 4:15 đó thì cháu hiểu Bác muôn nói cái gì rồi. Bước này cháu phải làm sau bước lấy dữ liệu ở trên, làm giống y như họ thì Disk của cháu trở thành Basic như hình Bác đã post cho cháu xem đó. Nếu cháu làm trước bước này thì coi như dữ liệu không còn cơ hội phục hồi được nữa.

2 cái Minitool trên video cháu thấy là soft khi sáng Bác nói với cháu, hiện tại Bác chỉ có cái Minitool Partition Wizard 9 thôi, nếu cháu cần thì Bác gửi link cho cháu, còn cái Minitool Power Data Recovery thì trên video Bác thấy họ dùng Free, cháu tìm từ GG về rồi cài mà dùng xem có được không?
Tất cả những cái này nếu có usb cứu hộ thì giải quyết dễ dàng, mà cháu thì chưa biết sử dụng WinPE nên Bác cũng không nói nhiều được.

Cháu xem video đây:

Link Minitool 9:

https://www.fshare.vn/file/8T789CN1W6SA?token=1550358744

Còn soft Minitool Power Data Recovery, người trong video dùng bản free, nhưng với trường hợp của cháu sô lượng dữ liệu rất lớn thì Bác không tin là dùng bản free được đâu, có một vài soft portable như Milford, Hetman có thể tìm lại dữ liệu. Cháu nên nhớ cần nhiều thời gian để làm nếu cháu muốn phục hồi. Milford và Hetman từ lâu rồi Bác không dùng đến, nếu cháu thật cần thì Bác sẽ tìm lại từ kho lưu trữ. Có gì cứ cho Bác hay tiếp nha cháu.

Bác vất vả vì cháu quá,chiều nay rảnh cháu sẽ ngồi nghiên cứu,nếu như dung lượng lớn quá ko free được thì theo lời bác Haibhm thì mang ra quán cũng ko tốn tiền họ fix lại được vì usb bị virut à.

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Bác vất vả vì cháu quá,chiều nay rảnh cháu sẽ ngồi nghiên cứu,nếu như dung lượng lớn quá ko free được thì theo lời bác Haibhm thì mang ra quán cũng ko tốn tiền họ fix lại được vì usb bị virut à.
Những việc này nếu bạn chưa tìm hiểu và chưa làm bao giờ thì cách tốt nhất là mang ra quán,bạn nên cẩn thận ghi lại các góp ý của mọi người...Ra quán còn biết để"vặn vẹo" mấy ông thợ...để họ ko dám nghĩ mình"gà" thì làm ăn sẽ cẩn thận hơn và ko dám"chặt chém" nhé!
Tự vọc vạch mà ko cẩn thận,tèo cả máy là mất tiền mua máy mới đó:rolleyes:

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Những việc này nếu bạn chưa tìm hiểu và chưa làm bao giờ thì cách tốt nhất là mang ra quán,bạn nên cẩn thận ghi lại các góp ý của mọi người...Ra quán còn biết để"vặn vẹo" mấy ông thợ...để họ ko dám nghĩ mình"gà" thì làm ăn sẽ cẩn thận hơn nhé!
Tự vọc vạch mà ko cẩn thận,tèo cả máy là mất tiền mua máy mới đó:rolleyes:
Vâng bác,IT thì em ko giỏi,chứ khua môi múa mép chém gió thì nghề của em rồi :)) em sẽ đọc các hướng dẫn của mọi người rồi ra chém :D chắc tuần sau em mang ra chỗ cửa hàng lớn,chứ cửa hàng gần đây thợ chắc cũng trung bình thôi.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tải các phần mềm về máy run nó xem thế nào , coi có thể còn cứu chửa được hay ko .
1/ EaseUS
2/ Mini tool
3/ Diskgenius
4/Aomei
Cái này ko được thì run cái khác
https://www.fshare.vn/file/YIFDA27GIUHM
Cháu cám ơn bác,cháu sẽ nghiên cứu xem thế nào.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lỗi như hình cháu chụp có dấu đỏ và dòng chữ : Data error ( cyclic redundancy check ), lỗi này Bác có tìm thấy giải pháp trên net, phải chạy thêm lệnh Chkdsk và SFC /scannow thì sửa được. Thế nhưng vấn đề ở đây là cái ổ cứng chưa được định dạng nên không thể nào mà chạy các lệnh trên cho ổ cứng đó.
Mà nếu sửa thì sợ mất dữ liệu, thôi thì cuối cùng chỉ còn chờ cháu đem ra ngoài tiệm xem họ nói thế nào, các soft của bác @sec0 đưa ra rất tốt nhưng cháu phải biết cách sử dụng mới được. Cháu thấy không, có máy tính mà không biết sử dụng thêm các soft cần thiết thì khi gặp sự cố rất là mệt đó cháu. Đem ra ngoài tiệm thì cầu mong cho gặp tay thợ tốt, có lương tâm, nếu không thì gặp tay ngang, họ làm cho mình tiền mất mà tật mang nữa đó cháu.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu cám ơn bác,cháu sẽ nghiên cứu xem thế nào.
Hãy tìm hiểu kỹ cách recovery partition , nếu chưa rõ nguyên lý thao tác thì ko nên apply
Bởi 1 khi đã chấp nhận thực thi , nếu như ko đúng thì cơ hội lần 2 sẽ ko có .
Lúc này muốn lấy dữ liệu thì phải dùng hạ sách là recovery file (lâu kinh khủng và tỉ lệ file bị hỏng ko phải ít)

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hãy tìm hiểu kỹ cách recovery partition , nếu chưa rõ nguyên lý thao tác thì ko nên apply
Lúc này muốn lấy dữ liệu thì phải dùng hạ sách là recovery file (lâu kinh khủng và tỉ lệ file bị hỏng ko phải ít)
Vâng bác tại IT cháu gà lắm,nếu nghiên cúu thấy khó quá,cháu mang ra tiệmạ,còn nói mấy cái mấy bác hướng dẫn để nhân viên tiệm sửa chữa họ ko chặt chém.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Lâu rồi tôi có vào TV cho một bạn trên FB, vì bạn nói không rõ ràng và nhờ tôi chỉ cách chạy bung file TBI vào ổ cứng, dĩ nhiên mình phải xoá ổ C đi và restore bản backup vào đó, không ngờ là bạn ấy lại chép cái file TBI vào C và mình đã xoá mất C rồi, thế là phải nhờ tới soft Partition Guru đó bạn, lấy lại được hết partition, chép file TBI vào ổ dữ liệu và rồi lại làm lại thao tác restore một lần nữa, vào TV cho các bạn trẻ mà không hỏi kỹ thì bị ăn hành như chơi đó bạn à.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Lỗi như hình cháu chụp có dấu đỏ và dòng chữ : Data error ( cyclic redundancy check ), lỗi này Bác có tìm thấy giải pháp trên net, phải chạy thêm lệnh Chkdsk và SFC /scannow thì sửa được. Thế nhưng vấn đề ở đây là cái ổ cứng chưa được định dạng nên không thể nào mà chạy các lệnh trên cho ổ cứng đó.
Mà nếu sửa thì sợ mất dữ liệu, thôi thì cuối cùng chỉ còn chờ cháu đem ra ngoài tiệm xem họ nói thế nào, các soft của bác @sec0 đưa ra rất tốt nhưng cháu phải biết cách sử dụng mới được. Cháu thấy không, có máy tính mà không biết sử dụng thêm các soft cần thiết thì khi gặp sự cố rất là mệt đó cháu. Đem ra ngoài tiệm thì cầu mong cho gặp tay thợ tốt, có lương tâm, nếu không thì gặp tay ngang, họ làm cho mình tiền mất mà tật mang nữa đó cháu.
Vâng bác,cháu cũng chưa cần vội nên cứ để xem chỗ nào sửa uy tín mới mang ra.Còn mấy cái các bác hướng dẫn cháu cũng sẽ đọc và tìm hiểu xem thế nào.Cám ơn các Bác nhiều.

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Ngày nay việc sử dụng ổ đĩa USB Flash để lưu chuyển dữ liệu từ máy tính này sang máy tính khác cùng nhiều nhu cầu cá nhân khác… là rất phổ biến và tiện dụng.

Đó có thể là lưu trữ những hình ảnh kỉ niệm, những tài liệu quan trọng, những bản nhạc yêu thích và tất cả mọi thứ đều có thể lưu trữ trên một ổ đĩa USB nhỏ gọn và di chuyển bất cứ nơi đâu. Sự tiện dụng trong lưu chuyển dữ liệu của thiết bị USB trong công việc lẫn học tập như vậy cũng không tránh khỏi việc đáng tiếc xảy ra, đó là xóa nhầm dữ liệu hoặc virus phá hoại xóa tập tin trên ổ đĩa. USB Flash Drive Data Recovery Software sẽ là một “cứu cánh” tuyệt vời mà bạn sẽ cần đến.

Tính năng chính của USB Flash Drive Data Recovery Software
  • Dễ dàng phục hồi dữ liệu trong thời gian ngắn.
  • Dễ sử dụng và không yêu cầu bất kì kỹ năng, kỹ thuật nào để vận hành phần mềm.
  • Hỗ trợ khôi phục các tập tin media có dung lượng lớn.
  • Có chế độ review trước các file trước khi phục hồi dữ liệu thực tế.
  • Tương thích với nhiều loại ỗ đĩa USB và nhiều hãng sản xuất như Kingston, Sandisk, Transcend, Jet flash, Sony…
Theo kết quả thử nghiệm thực tế cho thấy khả năng phục hồi dữ liệu bị xóa nhầm trên thiết bị USB của công cụ USB Flash Drive Data Recovery tỏ ra khá hiệu quả, gần như đạt 100% tỉ lệ khả năng phục hồi & đặc biệt là nội dung tập tin phục hồi không bị thay đổi lẫn cấu trúc. Xét về khía cạnh thời gian phục hồi thì chương trình chỉ mất vài giây cho một tập tin…đây được xem là ưu điểm của chương trình so với các chương trình khác cùng chức năng. Tuy nhiên điểm hạn chế của chương trình là nếu thiết bị USB đó đã được Format thì khả năng phục hồi của chương trình tỏ ra không hiệu quả.

Với lợi ích mang đến của chương trình, chắc hẳn công cụ USB Flash Drive Data Recovery sẽ là một tiện ích không thể thiếu, một bạn đồng hành khi sử dụng USB Flash trong việc lưu chuyển dữ liệu.

Download USB Flash Drive Data Recovery Software 7.0 Full (Duy nhất tại VN-Zoom) - Phục hồi dữ liệu USB!

No quote

Đã test phần mềm trên máy cá nhân, ảnh ở trong bài viết!

Nếu link die phiền các bạn thông báo cho mình tại topic này để fix lại nhanh nhất!

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ!

Duy nhất tại VN-Zoom.org bởi @phj4nhpr09xx
Check in nhé :)