Hướng dẫn - Upgrade windows 10 lên Windows 11 dành cho các máy đời Tống | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Upgrade windows 10 lên Windows 11 dành cho các máy đời Tống

ThuatHS

Búa Gỗ Đôi
Xíu hết à bác ơi, lên xong nó mất chút thời gian tối ưu hoá lại hệ thống với các app. Tranh thủ cập nhật VGA driver đi, nếu xài Nvidia thì có luôn driver cho Windows 11 rồi á.
E cảm ơn bác nhé, sáng nay vác máy đi làm mở lên cmt bài này thì quạt hết chạy rồi hù hù rồi, còn lỗi thì chưa thấy, phải dùng 1 thời gian nữa rồi e lại quay lại phản hồi cho các bác nắm thông tin nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Quá mới nên các bạn khoan hãy xoá Windows.old, chờ thời gian xem sao.
Kinh nghiệm cài driver là bản win cũ trước khi lên các bạn đã update hết rồi thì copy nguyên cái thư mục driver tên FileRepository trong ổ C (chịu khó tìm chút mình quên đường dẫn), khi lên xong win 11 báo cái nào thiếu driver or nó cập nhật driver cũ thì cứ trỏ vô update từ thư mục đã copy này là nhanh hơn đi tìm, đi down.
Mới cái gì đâu mà quá hả bạn , build 194 này người dùng đã dùng lâu nay nữa tháng rồi còn gì .
Đã chấp nhận lên thì cứ dọn sạch . Nhưng trước khi lên cần ngay 1 việc tạo ảnh cho ổ C Windows

sh123456

Rìu Sắt Đôi
Hôm nay cài máy ở Công ty bị lỗi này, các bạn cho xin giải pháp với !!!

datuan07

Búa Gỗ Đôi
Mới cái gì đâu mà quá hả bạn , build 194 này người dùng đã dùng lâu nay nữa tháng rồi còn gì .
Đã chấp nhận lên thì cứ dọn sạch . Nhưng trước khi lên cần ngay 1 việc tạo ảnh cho ổ C Windows
ý mình là mới với cách cài này cho các máy không đủ điều kiện nên chờ chừa đường mà lùi về, chứ máy có đủ điều kiện thì làm cập nhật thẳng, dọn sạch cái cũ bạn a !

duypk

Rìu Sắt
Hôm nay cài máy ở Công ty bị lỗi này, các bạn cho xin giải pháp với !!!

Xem phần đính kèm 27947
Bạn tham khảo nguyên nhân theo link mình gửi
https://www.thewindowsclub.com/windows-10-upgrade-error-0x800707e7-0x3000d

Lỗi này chủ yếu từ 2 khả năng:
1. Hệ thống bạn chưa đạt yêu cầu minimum requirement system (yêu cầu tối thiểu)
2. Bị xung đột phần cứng (ý là nó ko tương thích do có thể 1 phần nào đó trong hệ thống quá cũ)

Tuy nhiên vì là máy công ty nên mình cũng nghĩ đến 1 trường hợp thứ 3 mà công ty nào cũng làm đó là không cho user quyền can thiệp nâng cấp hệ thống. Quyền nó nằm ở admin quản lý thiết bị của công ty.

Và mình cho rằng bạn chỉ nên upgrade cho máy cá nhân, những thứ thuộc về cty thì đừng động đến nha.
Nó ko chỉ nằm ở chỗ upgrade đâu, mà lỡ có chuyện gì là bạn sẽ làm ảnh hưởng tới công ty á. Ví dụ Ban ngành nào đó kiểm tra license đột xuất thấy 1 máy của cty đang xài windows 11 lậu, có bản quyền lậu trong máy nhưng ko có chứng chỉ của microsoft cấp cho cty đó thì sẽ bị phạt rất nặng.

Mình từng biết có cty bị phạt vì 14 máy tính tại văn phòng xài sản phẩm của Autodesk không có bản quyền, bị ăn cái giấy phạt tiền, thêm phạt bổ sung của autodesk không cho sử dụng bất kỳ sản phẩm nào của autodesk trong vòng 18 tháng, ngoài ra nó có thể xem xét các sản phẩm thương mại của cty đó trên thị trường nếu có dùng phần mềm của autodesk để làm ra sản phẩm thương mại hay không, nếu có thì nó cũng kiện luôn.

Vì thế nên lường trước những thứ rủi ro mà bạn có thể gặp phải nhé, máy cty ko đơn giản là upgrade đâu.

Sửa lần cuối:

athanh8807

Búa Gỗ
Quá mới nên các bạn khoan hãy xoá Windows.old, chờ thời gian xem sao.
Kinh nghiệm cài driver là bản win cũ trước khi lên các bạn đã update hết rồi thì copy nguyên cái thư mục driver tên FileRepository trong ổ C (chịu khó tìm chút mình quên đường dẫn), khi lên xong win 11 báo cái nào thiếu driver or nó cập nhật driver cũ thì cứ trỏ vô update từ thư mục đã copy này là nhanh hơn đi tìm, đi down.
Cách này mình nghe nói chỉ xài đc với chính win cũ đã cài trc đó, chứ ko áp dụng đc cho bản win khác :rolleyes:

sh123456

Rìu Sắt Đôi
Bạn tham khảo nguyên nhân theo link mình gửi
https://www.thewindowsclub.com/windows-10-upgrade-error-0x800707e7-0x3000d

Lỗi này chủ yếu từ 2 khả năng:
1. Hệ thống bạn chưa đạt yêu cầu minimum requirement system (yêu cầu tối thiểu)
2. Bị xung đột phần cứng (ý là nó ko tương thích do có thể 1 phần nào đó trong hệ thống quá cũ)

Tuy nhiên vì là máy công ty nên mình cũng nghĩ đến 1 trường hợp thứ 3 mà công ty nào cũng làm đó là không cho user quyền can thiệp nâng cấp hệ thống. Quyền nó nằm ở admin quản lý thiết bị của công ty.

Và mình cho rằng bạn chỉ nên upgrade cho máy cá nhân, những thứ thuộc về cty thì đừng động đến nha.
Nó ko chỉ nằm ở chỗ upgrade đâu, mà lỡ có chuyện gì là bạn sẽ làm ảnh hưởng tới công ty á. Ví dụ Ban ngành nào đó kiểm tra license đột xuất thấy 1 máy của cty đang xài windows 11 lậu, có bản quyền lậu trong máy nhưng ko có chứng chỉ của microsoft cấp cho cty đó thì sẽ bị phạt rất nặng.

Mình từng biết có cty bị phạt vì 14 máy tính tại văn phòng xài sản phẩm của Autodesk không có bản quyền, bị ăn cái giấy phạt tiền, thêm phạt bổ sung của autodesk không cho sử dụng bất kỳ sản phẩm nào của autodesk trong vòng 18 tháng, ngoài ra nó có thể xem xét các sản phẩm thương mại của cty đó trên thị trường nếu có dùng phần mềm của autodesk để làm ra sản phẩm thương mại hay không, nếu có thì nó cũng kiện luôn.

Vì thế nên lường trước những thứ rủi ro mà bạn có thể gặp phải nhé, máy cty ko đơn giản là upgrade đâu.
i3-9100f, ram 8Gb thì mình nghĩ cũng không quá yếu để lên. Nhưng mà thôi vậy :)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
ý mình là mới với cách cài này cho các máy không đủ điều kiện nên chờ chừa đường mà lùi về, chứ máy có đủ điều kiện thì làm cập nhật thẳng, dọn sạch cái cũ bạn a !
Up xong dọn sạch ổn thì ok , ko ổn thì tìm tới cái file ảnh của win cũ mà về . Nó sẽ sạch và an toàn hơn khi quay về = win old

cowboy

Búa Đá Đôi
Của mình check xem có upgrade 11 được không thì một số tick vùng vàng, riêng i5-3210M thì vùng đỏ.

vampirexx

Gà con

máy đời tống đã up thành công.
Khi cài thì ko có bước chọn upgrade hay cài mới.
Cần phải nhập key cài đặt.
Update drive và mấy gói cơ bản bình thường

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua tôi có test với bản Win 1909 đã có từ lâu trên máy ảo VMWARE, upgrade thành công, trước đó tôi không tắt Net và vì chọn update nên phải chờ hơi lâu, sau đó làm lại chọn Not right now thì cuối cùng cũng có đầy đủ, khi chạy thì tôi vẫn giữ nguyên Net. Bản này tôi chỉ cài ít soft nên cũng chưa thấy biểu hiện như của một bạn ở trên nói về icon trên desktop.

Before:

After:

Cảm ơn bạn chủ topic đã chia sẻ cách làm nhé.