Hỏi/ Thắc mắc - Update Firmware Router N600R bị lỗi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Update Firmware Router N600R bị lỗi

DarkFawkes

Gà con
Hôm qua em có down bản firmware của router N600R trên trang chủ totolink về và update. Sau khi làm theo hướng dẫn và up xong thì cái đèn phía trước nó tắt luôn. Các đèn nháy phía sau nó vẫn sáng. Khi em cắm dây trực tiếp vào Router thì vẫn vào mạng được nhưng không phát wifi cũng như không truy cập vào trang 192.168.0.1 được nữa ạ. Mọi người cho em hòi cục Router của em còn cách nào cứu được không ạ 😭. Em chân thành cảm ơn ạ 🥺

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
N cấp cho bạn dải ip nào ? Xem default gateway là gì , cần thiết thì thử reset modem

DarkFawkes

Gà con
N cấp cho bạn dải ip nào ? Xem default gateway là gì , cần thiết thì thử reset modem
Dạ nó cấp em cái ip 192.168.1.30, default gateway là 192.168.1.1, cái này là của cục modem gốc ạ. Em ấn giữ cái nút RST/WPS hơn 20 giây nó vẫn không được ạ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Dạ nó cấp em cái ip 192.168.1.30, default gateway là 192.168.1.1, cái này là của cục modem gốc ạ. Em ấn giữ cái nút RST/WPS hơn 20 giây nó vẫn không được ạ.
quan trọng ban đầu bạn setup nó là bật dhcp hay tắt dhcp , nếu tắt dhcp thì dây internat vào sẽ cắm vô cổng Lan , thì ip cấp phát sẽ thuộc modem tổng cấp chứ ko phải nó , bạn sẽ ko thể truy cập dc nó nữa , muốn n trở về mặc định thì phải reset cho nó về trạng thái ban đầu mới dc .
Bây giờ bạn rút dây internet đầu vào , rồi cắm Lan từ n vô mt xem nó cấp ip dải nào thì vô dèault gateway dải đó , theo mình đọc thì n là 192.168.1.1 mà nhỉ