PM Hệ thống - Uninstall Tool 3.5.7 Full - Gỡ bỏ các ứng dụng trên hệ thống! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

nick 11K

Rìu Sắt
Một ý nhỏ từ mình:
Windows 10 Manager chỉ cần xóa 1 giá trị trong registry là bạn sẽ có 21 ngày dùng tiếp
Cr.a.ck làm gì khi ko biết họ thêm vào tệp thực thi hoặc tệp thư viện hỗ trợ ( thư viện động)
Thật sự thì karan.pc có 1 cái -censor- trong file tải về và dùng nó lấy key đăng ký (patch) thế là xong

Hamano Kaito

Moderator
Thật sự thì karan.pc có 1 cái -censor- trong file tải về và dùng nó lấy key đăng ký (patch) thế là xong

Nếu dùng bản vá thì sau khi update sẽ mất key, còn nếu dùng áp lấy key thì bắc buộc phải block tệp thực thi hoặc domain soft ping tới sv.
Vậy là gì ? Chả thể update online như khôi phục trial được !? Ahihi. Vấn đề sẽ là đây
Cho khôi phục trial vào lịch trình với chế độ ẩn (system) mỗi lần win chạy sẽ tự xóa. Như thế là bạn luôn luôn có 21 ngày dùng chả sợ gì hết !

P/s: Sạch sẽ đến tận kẽ răng ! {hug}

nick 11K

Rìu Sắt
Bạn nên chỉnh sửa lại các từ cấm có trong bài của bạn nhé!

Cái đó để BQT sửa giúp mình , vì nó chỉ là từ ngữ chứ ko phải là CR@RC thật thụ , nếu BQT cấm dùng từ thì cứ cho vào bộ lọc , hơn nữa từ nó nằm trong post ko phải là trên cái tiêu đề . Các bác nên hiểu cái gì cần cấm và cái gì được phép mà ko cấm .
Đừng cổ lổ củ sỉ thái quá

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Mọi chuyện phải có đầu đuôi thì mói hiểu.
Trước đây, tôi thường cài W.10 Manager tải từ diakov. Khi có update phiên bản mới, chỉ cần tải bản cài mới, cài đè lên bản cũ là xong. Gần đây, W.10 Manager đã thay đổi. cần phải xóa sạch bản cũ rồi mới cài bản mới được.
Sáng nay, tôi Teamviewer cho 1 máy để gỡ W.10 Manager. Chuyển Uninstall Tool Portable sang chạy. Nó không gỡ được. Tôi đành thử dùng Total Uninstall Portable để gỡ và thành công.
Nhân tiện nói thêm, tôi cũng thử gỡ W.10 Manager bằng nhiều soft khác nhau, nhưng khi cài lại bản mới, nó báo vẫn còn sót lại bản cũ nên không cài được. Bây giờ tôi biết cách đối phó với tình huống này rồi.
Ngoài ra, vì tôi có nhiều máy sử dụng W.10 Manager (6) nên khi có phiên bản mới, tôi gỡ bản cũ ra. Tùy máy. Có máy dùng Total Uninstall hay Uninstall Tool (cả 2 bản đều Portable) thì không gỡ được. Dùng Geek uninstaller gỡ thì báo lỗi, không cài mới được. (Bây giờ tôi biết cách rồi)
Vì nghe đồn nên hiện nay tôi đã cài bản setup Uninstall Tool để gỡ W.10 Manager xem sao.
Cảm ơn.

MrChef

No longer available on earth
Cái đó để BQT sửa giúp mình , vì nó chỉ là từ ngữ chứ ko phải là CR@RC thật thụ , nếu BQT cấm dùng từ thì cứ cho vào bộ lọc , hơn nữa từ nó nằm trong post ko phải là trên cái tiêu đề . Các bác nên hiểu cái gì cần cấm và cái gì được phép mà ko cấm .
Đừng cổ lổ củ sỉ thái quá
Mình không phải là người quyết định, Google mới là kẻ quyết định và gắn cờ. Google có quá nhiều sức mạnh đến nỗi không cần quan tâm bài đăng này là gì, chỉ cần trong topic này có những từ cấm đã là điều không nên có cho một diễn đàn mới trở lại rồi. Luật đã có, mọi thứ nên ngừa nhất có thể. Mong bạn chỉnh sửa comment, cảm ơn.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Tôi không muốn tranh cãi nhiều, chỉ muốn đưa ra bằng chứng về Uninstall Tool.
Hôm qua, sử dụng Uninstall Tool Portable để gỡ W.10 Manager trên 1 Laptop qua Teamviewer không thành công.
Sáng nay, sử dụng Uninstall Tool bản setup để gỡ W.10 Manager cũng trên 1 Laptop tại nhà cũng không thành công!
Uninstall Tool.png

Tuy nhiên, khi sử dụng Total Uninstall Portable thì mọi việc dễ dàng! Giải thích như thế nào đây?
Total Uninstall.png

Hamano Kaito

Moderator
Tôi không muốn tranh cãi nhiều, chỉ muốn đưa ra bằng chứng về Uninstall Tool.
Hôm qua, sử dụng Uninstall Tool Portable để gỡ W.10 Manager trên 1 Laptop qua Teamviewer không thành công.
Sáng nay, sử dụng Uninstall Tool bản setup để gỡ W.10 Manager cũng trên 1 Laptop tại nhà cũng không thành công!
Xem phần đính kèm 173

Tuy nhiên, khi sử dụng Total Uninstall Portable thì mọi việc dễ dàng! Giải thích như thế nào đây?
Xem phần đính kèm 174

Trong hình nó ghi quá rõ rồi bạn.
Nó ghi là không tìm thấy nguồn cài đặt sẵn của ứng dụng này. Vui lòng xác nhận lại nguồn cài đặt sẵn và bạn sẽ có thể truy cập ( tức là gỡ bỏ)
Qua cái lỗi trên thì mình đã biết Win của bạn có vấn đề với trình quản lý cài đặt của windows.
Giờ bạn thử như này:
1/ Cài soft Win10Manager
2/ Dùng chính trình gỡ bỏ của Win để gỡ thử xem, đừng dùng bất kỳ soft thứ 3 nào hết
Và sẽ có hướng:
A/ Gỡ được !? <== Khả năng rất thấp
B/ Gỡ ko được <== Khả năng rất cao
Mà bạn dùng Total Uninstall bản build mấy vậy !?

MrChef

Theo cái kiến thức hạn hẹp của em thì hình như TU nó không cần quan tâm ứng dụng đó có được cài đặt chưa hay là đường dẫn cài đặt đó có lỗi hay không. Nó vẫn sẽ truy ra cái khoá còn sót trong Registry và hoàn thành nhiệm vụ. Em từng xài TU để gỡ những app em cài bị lỗi, tức là trình gỡ mặc định không được và trình gỡ windows cũng không được. Cách cuối là xài TU no sẽ xoá folder và truy ra registry key và clear. Chỉ có vậy thôi {amazed}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình không phải là người quyết định, Google mới là kẻ quyết định và gắn cờ. Google có quá nhiều sức mạnh đến nỗi không cần quan tâm bài đăng này là gì, chỉ cần trong topic này có những từ cấm đã là điều không nên có cho một diễn đàn mới trở lại rồi. Luật đã có, mọi thứ nên ngừa nhất có thể. Mong bạn chỉnh sửa comment, cảm ơn.
Bác này nghiêm chỉnh nè !! Nhưng @nick nói cũng ko phải là ko đúng , nếu cần cấm từ nào thì BQT cho nó vào bộ lọc , như dotcom thì có gì mà phải áp đặt khi dùng từ -censor-

Hamano Kaito

Moderator
Theo cái kiến thức hạn hẹp của em thì hình như TU nó không cần quan tâm ứng dụng đó có được cài đặt chưa hay là đường dẫn cài đặt đó có lỗi hay không. Nó vẫn sẽ truy ra cái khoá còn sót trong Registry và hoàn thành nhiệm vụ. Em từng xài TU để gỡ những app em cài bị lỗi, tức là trình gỡ mặc định không được và trình gỡ windows cũng không được. Cách cuối là xài TU no sẽ xoá folder và truy ra registry key và clear. Chỉ có vậy thôi {amazed}

Các trình gỡ bỏ khác điều dùng chính trình gỡ bỏ của win chạy trước ( tức là các trình gỡ bỏ đó sẽ truy cập vào khóa REGISTRY nơi chưa các giá trị được lưu thành mục gỡ bỏ). Từ đó các trình đó sẽ gọi khi quét tìm thấy các khóa đó và gọi tệp thực thi gỡ bỏ.exe - Unistall.exe ( tùy từng hãng sẽ cho tên tệp khác nhau, nhưng đa số sẽ là như mình ghi). Sau khi gỡ bỏ hoàn tất rồi mới bắc đầu quét tìm các khóa rỗng và các tệp rác (temp) <= Thường thì họ sẽ dựa vào cấu trúc tên của ứng dụng để làm sạch. Như vậy vấn đề gỡ bỏ vẫn ko thể nào sạch 100% được, do bản cài sẽ trích 1 phần kỷ xảo tạo ra các khóa, tệp ẩn để chống dùng trial chùa. {sleep}
Chỉ có soft TU này chơi khác người thôi ! {bye}

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Chủ yếu tôi tin dùng bản Total Uninstall Portable 6.22.0 để gỡ W.10 Manager trong tất cả máy bàn, Laptop ở nhà vì tôi tin tỉ lệ thành công cao.

vominhtri278

Búa Gỗ
Mình thường dùng YU! và chọn chế độ Super Mode thì sẽ được gỡ sạch sẽ các ứng dụng đã cài. Vậy bác chủ thớt cho mình hỏi là phần mềm bác chủ chia sẻ có gỡ sạch sẽ tất cả mọi thứ không ạ?
Vì mình thấy thích giao diện của ứng dụng này!
Cám ơn bác chủ thớt!

MrChef

Mình thường dùng YU! và chọn chế độ Super Mode thì sẽ được gỡ sạch sẽ các ứng dụng đã cài. Vậy bác chủ thớt cho mình hỏi là phần mềm bác chủ chia sẻ có gỡ sạch sẽ tất cả mọi thứ không ạ?
Vì mình thấy thích giao diện của ứng dụng này!
Cám ơn bác chủ thớt!
Mình có biết chức năng Super Mode của YU! và mình thấy việc chia ra chế độ của YU! là một sự không cần thiết. Người ta muốn gỡ sạch cho nên mới tải trình gỡ ứng dụng nâng cao. Lại còn chia ra chế độ nữa {confuse} Nếu gỡ thường sơ sơ thì cài app uninstaller làm gì {biggrin}
Còn về phần mềm UnInstaller Tools thì bạn cứ yên tâm mà xài vì nó gỡ cũng chẳng thua app nào trên thị trường đâu.
P/s: Your Uninstaller! đã không còn được update từ năm 2011 rồi bạn.

NPhuong

Búa Gỗ
Uninstall Tool 3.5.7 thực sự là một trình gỡ bỏ phần mềm tuyệt vời mà có thể nói các công ty như Microsoft, Intel, VMWare, ORACLE, DELL, HP, CISCO, Symantec,... lựa chọn sử dụng.

Nếu bạn đã quen với Revo Uninstaller, Your Uninstaller, IObit Uninstaller, Ashampoo® UnInstaller,... Thì hôm nay mình xin giới thiệu thêm cho các bạn một phần mềm được sử dụng bởi các công ty lớn đó là Uninstall Tool.

Đặc điểm của Uninstall Tool là nó rất nhẹ và nhẹ hơn hẳn những trình gỡ bỏ phần mềm khác, nhưng vẫn đảm bảo được khả năng không hề thua kém bất kì phần mềm nào khác.

Các tính năng của Uninstall Tool:
  • Loại bỏ triệt để các ứng dụng không mong muốn
  • Màn hình cài đặt thời gian thực
  • Kiểm soát các ứng dụng chạy lúc khởi động hệ thống
  • Gỡ cài đặt các ứng dụng cứng đầu không thể xóa bằng trình gỡ cài đặt chuẩn
  • Uninstall hoặc thực hiện Force Removal của nhiều ứng dụng được chọn
  • Tìm, thêm hoặc xóa các ứng dụng tự động khởi động khi Windows khởi động
  • Run Uninstall Tool từ ổ USB trên nhiều PC
  • Phát hiện và buộc chấm dứt các tiến trình đang chạy
  • Nhật ký xóa chi tiết ở cuối mỗi lần gỡ cài đặt
  • Hoạt động nhanh chóng và an toàn
  • Hoạt động hoàn hảo và làm sạch mọi thứ được truy tìm bởi Install Tracker
  • Nhật ký thời gian thực với thông tin chi tiết về tiến trình cài đặt
  • Xóa ứng dụng có cài đặt bị hỏng hoặc ứng dụng được cài đặt / gỡ cài đặt một phần
  • Gỡ cài đặt phần mềm hàng loạt một cách nhanh chóng
  • Xem thông tin chi tiết của từng mục (thư mục cài đặt, nhà phát triển, trạng thái)

Ngoài gỡ được các ứng dụng hệ thống thì Unistall Tool còn gỡ được những ứng dụng ẩn trong hệ thống mà các phần mềm bình thường thường không phát hiện thấy.

Tải về:

MrChef - VNZ
Link died.