Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn SSD | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn SSD

manhquyet90

Búa Đá
Mới mua 2 cái SSD Crucial BX500 3D NAND SATA III 2.5 inch 120GB lắp cho cho HP4420s và HP8470P chỉ để cài win, phần mềm thấy rất ưng ý, đáng đồng tiền bát gạo.

tuongcfc

Gà con
Hi các bác,em đang muốn nâng cấp ssd cho cái lap cổ của em. em định mua ssd 120gb để cài win thôi vì còn hdd để lưu dữ liệu rồi.đang phân vân 2 em này các bác xem giúp với.
SSD 120GB HP M700 2.5-Inch SATA III
  • Dung lượng: 120 GB
  • Đọc/Ghi ngẫu nhiên: 60k/70k IOPS
  • Đọc tuần tự: 500 MB/s
  • Ghi tuần tự: 460 MB/s
SSD Crucial BX500 3D NAND SATA III 2.5 inch 120GB CT120BX500SSD1
  • Chuẩn SSD: 2.5 inches
  • Tốc độ đọc: 540 MB/s
  • Tốc độ ghi: 500 MB/s
  • Bảo hành chính hãng 3 năm 1 đổi 1
Hi bác
Nếu bác bắt buộc chọn 1trong2 thì chọn crucial hơn, nhưng nếu ko bắt buộc thì chơi mấy hãng có tên tuổi vẫn an tâm hơn như samsung, intel, WD green, kingspec thì hơn an toàn chế đỗ hỗ trợ cao giờ ssd giảm giá sâu rồi giá tương đương hết bác ko cần lo lắng hãng tên tuổi giá đắt đâu
Chúc bác mua ssd ok