Tư vấn phần cứng PC - Cần nâng cấp gì | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tư vấn phần cứng PC - Cần nâng cấp gì

gobin1102

Gà con
Đây là cấu hình máy của mình , Mình chơi [VERY LOW] setting game Dota 2 thỉnh thoảng combat to vẫn hơi giật giật .
Nếu tình trạng cả chơi game + để facebook bên ngoai thì moi lần alt-tab ra máy đơ đơ 1 lúc khá khá thời gian luôn
- ACE nào biết máy này cần nâng cấp gì để choi ngon game mách mình với
- Với cả mình cũng muốn chơi thêm PUBG nữa khá khá 1 chút chứ ko phải chơi very low setting ạ
Cám ơn mọi người nhiều ạ

* CPU G3220
* RAM : 2G
* Main : MS-7817
* VGA : AMD HD 7750

Binzz

Binz Một Nắng
Tài khoản bị khóa
pugb ram tối thiểu là 8 . khuyến nghị là 16gb . con còn lại thì lên all . nói chung máy tính bạn không có gì để chơi mượt cả

minhtri01

Gà con
hix thê là phải thay toàn bộ à anh , ko giữ lại được bộ phận nào ạ :( - thế thì tốn kém quá :(
thế để chơi low thì em giữ lại CPU - còn nâng cấp 8gram + card 1050 được ko ạ
Không nhé {big_smile}

SenDalat9x

Rìu Sắt
Very low cũng ko nổi :v. Cấu hình này muốn chơi pubg ngoài cái ổ cứng thì chẳng giữ lại đc gì =]. Main cũng chỉ 4th, vote đổi máy đi :v

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
2GB RAM là quá thập tại thời điểm hiện tại bạn nhá. Ít nhất là phải 4 - 8GB, nhiều thì là 16 - 32GB. Cũng phải khâm phục bạn dùng được máy chạy Windows 2GB RAM :p

Con G3220 kia nó là 2 nhân 2 luồng, con này chơi game đơn thì được, đa nhiệm kém, nên bạn vừa chơi game vừa facebook youtube các kiểu thì lag là đúng rồi.
Ram tối thiểu là 4G để vừa game vừa trình duyệt các kiểu.
Muốn chơi PUBG thì dàn của bạn ném cả đi, nâng cấp dàn mới, tầm 6m chơi mượt ở all very low.

Nếu ít tiền mình khuyến nghị cấu hình :
CPU I5 3470
Main H61 - B75
Ram 8G(2x4G)
VGA 750ti
SSD 120G
Nguồn cân dàn trên
Vỏ.

Cấu hình này chơi all very low vào 1 số đoạn vẫn có thể bị lag do drop fps

Nếu dư kinh tế :
CPU G4560
Main H110
Ram 8G(2x4G)
VGA 1050
SSD 120G
Nguồn
Vỏ.

Cấu hình này chơi all verylow fps luôn tầm 70 - 100, kể cả vào những pha load nhiều khiến drop fps thì thấp nhất cũng trên 60.

Chi phí giao động từ 6 - 10m tùy bạn chọn dàn nào.

Đây là một game mới, yêu cầu cấu hình khá nặng, ko nên nghĩ rằng bỏ 1 2m ra nâng là có thể chơi được, lắm lúc mình đã build chống cháy 1 vài dàn nhưng chơi cực kì tệ!