Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn mua máy tính bàn văn phòng làm kế toán | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn mua máy tính bàn văn phòng làm kế toán

Kendz1234

Gà con
chã là em đang cần mua máy bàn cho công ty giá tầm 6 - 7 triệu trở lại nhưng lăn tăn không biết mua như thế nào vì không có nhiều kiến thức về máy tính, mong anh chị tư vấn giúp em, sẵn cho em hỏi luôn là ở TP HCM có những chỗ nào bán ok. thanks all!

Teplice

Thành viên BQT
chã là em đang cần mua máy bàn cho công ty giá tầm 6 - 7 triệu trở lại nhưng lăn tăn không biết mua như thế nào vì không có nhiều kiến thức về máy tính, mong anh chị tư vấn giúp em, sẵn cho em hỏi luôn là ở TP HCM có những chỗ nào bán ok. thanks all!
Giá 6 đến 7 triệu là bao gồm cả màn hình à bạn??? Nhu cầu sử dụng nhiều không???

Kendz1234

Gà con
Giá 6 đến 7 triệu là bao gồm cả màn hình à bạn??? Nhu cầu sử dụng nhiều không???
Có thể chưa màn hình hoặc bao gồm luôn, nhu cầu phục vụ cho việc dùng office và các phần mềm kế toán ấy bạn, vd như mở nhiều tab + phần mềm mà k bị giật lag ấy bạn

meninwhite

Búa Đá Đôi
Tham khảo tại đây nha bạn : tinhocngoisao. com/site/may-bo/may-bo-van-phong-moi-c70917.html

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Nếu bác chỉ làm kế toán với đánh văn bản thì cứ con nào (link của bác bên trên có vẻ khá ổn nhưng ko biết bác thớt có ở sg ko hay đại lý này có ship đến tỉnh thành khác hay ko) CPU nhiều nhân với nhiều RAM + SSD nhất có thể mà lấy (ko cần VGA). Mẹ em hay đánh máy và chạy số liệu với con CPU 4 năm tuổi + 4GB RAM còn dùng phè phè thì bác ko phải lo, mỗi tội ko dùng SSD nay máy chạy hơi chậm.

Kendz1234

Gà con
Tham khảo tại đây nha bạn : tinhocngoisao. com/site/may-bo/may-bo-van-phong-moi-c70917.html
Nếu bác chỉ làm kế toán với đánh văn bản thì cứ con nào (link của bác bên trên có vẻ khá ổn nhưng ko biết bác thớt có ở sg ko hay đại lý này có ship đến tỉnh thành khác hay ko) CPU nhiều nhân với nhiều RAM + SSD nhất có thể mà lấy (ko cần VGA). Mẹ em hay đánh máy và chạy số liệu với con CPU 4 năm tuổi + 4GB RAM còn dùng phè phè thì bác ko phải lo, mỗi tội ko dùng SSD nay máy chạy hơi chậm.
Mình có xem qua link bạn phía trên gửi rồi nhưng vì mình không rành về các dòng CPU nên khá đắn đo về việc chọn máy, mình cần máy có thể chạy mượt phần mềm kế toán misa vì khi mình chạy thử misa trên máy có cpu là Pentium và lap core i7 2.4 HZ RAM 4GB thì hơi chậm khi xử lý chứng từ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

chuixoixa

Rìu Bạc
Mình có xem qua link bạn phía trên gửi rồi nhưng vì mình không rành về các dòng CPU nên khá đắn đo về việc chọn máy, mình cần máy có thể chạy mượt phần mềm kế toán misa vì khi mình chạy thử misa trên máy có cpu là Pentium và lap core i7 2.4 HZ RAM 4GB thì hơi chậm khi xử lý chứng từ.

Về khoảng chậm thì ngày nay mọi thứ đều nhanh trừ cái HDD là vẫn như cũ => bạn muốn nhanh từ đầu chí cuối mà phần cuối thì nên sắm ổ SSD to to (giá cũng hơi cao) để lưu giữ file mà cái SSD gắn vào là thấy tốc độ cải thiện rõ nhất trong việc xử lý mở file hay dữ liệu.
Bên cạnh đó RAM 8Gb đổ lên là mốt ngày nay 4Gb đã lùi về quá khứ.
SSD cũng nhiều loại, nên nhờ anh em tư vấn vì có loại SSD cắm dây như ổ HDD ngày xưa và loại cắm vào main hay cổng PCI Ex 3.0

meninwhite

Búa Đá Đôi
Chỉ cần ram 8G và SSD là dùng misa OK.

caniquyvnz

Rìu Bạc
GỬI BẠN GIÀN AMD (THAM KHẢO) NO MÀN HÌNH :rolleyes:
#1{EMO_017}

BO MẠCH CHỦ : MSI A320M PRO-VDH Plus Socket AMD AM4
BỘ VI XỬ LÝ : CPU AMD Athlon PRO 200GE (3.2GHz/ 2 nhân 4 luồng/ Radeon™ Vega 3 Graphics
RAM : G.Skill Aegis 8GB bus 2666
SSD : PNY CS900 120GB
CHỌN NGUỒN : FSP Power Supply AX Series AX400ATX - Active PFC
VỎ: CASE XIGMATEK XA-10 (ATX)

DÀN INTEL NO MÀN
#2{EMO_073}

CPU Intel G5400
Mainboard GIGABYTE B360M-D3H
Ram: 8G DDR4 bus 2400
Cooler Master K280
SSD SAMSUNG 860 EVO -250GB OR 120GB SAMSUNG
FSP Power Supply AX Series AX400ATX - Active PFC