Nhờ tư vấn - Tư vấn mua máy in đa chức năng loại nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn mua máy in đa chức năng loại nào?

jupiter8x

Gà con
Em đang phân vân không biết mua máy in đa chức năng loại nào nhờ mọi người đã sử dụng tư vấn cho em chút ạ.
Em ra siêu thị họ tư vấn ba loại này ạ.
  1. Brother L2701D
  2. Canon MF244DW
  3. Canon MF236N.

Em cảm ơn ạ.

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Máy in thì cứ canon mà dùng. Riêng đời thì bạn căn cứ túi tiền và các chức năng cụ thể của máy, các công việc mình cần đến là ntn, từ đó đưa ra quyết định. Còn bạn muốn hỏi xem giữa hai dòng, dòng nào hay ps lỗi.... thì chắc cũng ít có ng trả lời được. trân trọng!

Lang Thang

Rìu Chiến
Nếu bạn in nhiều thì kiểm tra xem dòng máy nào có giá hộp mực rẻ hơn, dễ đổ mực lại, dễ thay thế trống, gạt, mực in

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Để mình tư vấn nhé:
Giá tiền bạn chi ra. ( cái này quyết định)
chức năng 1 mặt hay 2 mặt!
in nhiều hay ít ít! ( nhiều là số lượng ít hay nhiều ng cùng in)
bạn có in màu hay không?

còn về hộp mực màu mực thì bạn phải tìm đc 1 địa chỉ uy tín để họ lo hết phần đấy không là ôm con bỏ chợ đấy!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
quan trọng là cái nhu cầu của bạn . nếu cần full tính năng scan , 2 mặt , photo thì chọn 1 hoặc 2 . con 3 ko có đảo mặt.
con 2 có kết nối mạng nên ưu điểm sẽ ko cần 1 máy tính làm máy chia sẻ

Ưu nhược điểm thì máy nào cũng có .
-Ưu điểm : máy brother bền , ít lỗi vặt
máy canon thông dụng , chi phí thiết bị thay thế khi hỏng hóc dễ dàng sửa chữa và thay thế
-Nhược điểm : máy brohter mực đắt hơn , nếu hỏng hóc liên quan tới hộp mực thì chi phí sửa chữa thay thế đắt hơn so với máy canon , đổ mực xong bắt buộc phải reset ko là nó bắt thay hộp mực ( cái đó thì thợ sẽ giúp , khỏi lo )

Còn lưu ý chung là khi in ko dc để dị vật rơi vào máy , canon bị xước trống còn rẻ , brother thì thêm lúa :D