Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn lắp optane memory cho laptop dell 5568 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn lắp optane memory cho laptop dell 5568

Chào các bác ạ, như tiêu đề các bác cho e hỏi là máy dell vostro 5568 có đủ điều kiện để lắp optane memory không ạ?
e đang dùng một m2 sata ssd và một hdd. ổ hdd bị bad nên e đang định thế chỗ m2 sata ssd vào chỗ hdd thì phải có thêm caddy bay phải không ạ?

nammoh

Búa Gỗ
Bro xem main có hỗ trợ optane không, dùng ssd rồi thì cần gì optane nữa

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
ko nên , vì phí tiền :rolleyes:

2ssky

Búa Đá
Chào các bác ạ, như tiêu đề các bác cho e hỏi là máy dell vostro 5568 có đủ điều kiện để lắp optane memory không ạ?
e đang dùng một m2 sata ssd và một hdd. ổ hdd bị bad nên e đang định thế chỗ m2 sata ssd vào chỗ hdd thì phải có thêm caddy bay phải không ạ?
Intel Optane cần khe M.2 PCIe/NVMe, mình không nhầm thì máy bạn chỉ hỗ trợ M2 SATA nên sẽ không chạy được.
Nếu ổ SSD vẫn chạy bình thường thì cứ để đó thôi, sao lại đổi sang khay SATA?
Optane dùng để kết hợp với HDD. Ko có HDD thì Optane rất đắt so với SSD.

e có 1 cái optane dư không dùng đến cộng thêm cái hdd có vẻ sắp xập rồi nên định đảo chỗ lắp vào cho đỡ phí

nammoh

Búa Gỗ
e có 1 cái optane dư không dùng đến cộng thêm cái hdd có vẻ sắp xập rồi nên định đảo chỗ lắp vào cho đỡ phí
Lap của bro giao tiếp M2 chứ không phải pcie nên không lắp được optane, mà nếu có lắp được thì M2 ssd sata cũng không biết cắm vào đâu. Optane chỉ phát huy hiệu quả khi đi với HDD