Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn cấu hình chạy máy ảo VmWare? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn cấu hình chạy máy ảo VmWare?

TamIT

Gà con
Tầm giá 16tr, em build như thế này thì ổn chưa các bác:
Option 1 :
Main Asus TUF B365M-Plus Gaming LGA 1151v2
CPUCore i7 9700 3.0 GhZ
RamCorsair DDR4 16Gb x2
NguồnAerocool Plus 600W
Tản nhiệtDEEPCOOL ICE BLADE PRO V2.0
FanVSP 12 15 Led x3
CaseAerocool Cylon

Có cần lên Main Z390 AR Pro luôn không, nguồn như thể ổn chưa ạ, có thể cắt giảm được phần nào để tiết kiệm chi phí không ạ. Em xin chân thành cám ơn.

TamIT

Gà con
Theo mình thì bạn ko cần phải lên main Z390 đâu.
Còn phần nguồn như thế ổn chưa ạ.

secpol

Rìu Chiến Bạc
@TamIT
Mình bổ sung thêm là bạn cũng cần thêm 1 cái ổ HDD tầm 1 vài TB để chạy. Bởi vì khi làm lab ảo có thể bạn sẽ phải snapshoot khá nhiều. Mà mỗi lần như vậy nó sẽ lấy nguyên dung lượng RAM của bạn set cho máy ảo lưu xuống ổ cứng. Mà thường khi làm lab ảo thì ít nhất bạn cũng nên set cho nó 2GB RAM từ Win7 và Server 2008 trở lên thì nó mới trơn chu. Thời XP và Server 2013 còn có thể 512MB.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cái ổ cứng 512 là không ổn xíu nửa cho việc chạy máy ảo :)
Chip quá ok. RAM thì càng nhiều càng tốt :). Nguồn thì đã ổn mà công xuất càng cao càng tốt :)

SUNgo35

Búa Gỗ
Main đã ổn, bác để tiền đó lên ram 32 và ổ cứng lên 1TB em thấy hợp lý hơn