Tự làm nước rửa tay khô tại nhà phòng ngừa Covid-19 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tự làm nước rửa tay khô tại nhà phòng ngừa Covid-19

mrJaden

Rìu Bạc
Mình cũng ko hiểu người ta cho gì vào dạng gel, carbomer chắc ko ảnh hưởng nhiều với lượng nhỏ
gel chủ yếu có tác động về cảm quan, tâm lý ng vn mình thích "đặc" tức là nó nguyên chất, đậm đặc
mình thấy dù ít nhưng vẫn có cảm giác dính tay, mà ít quá thì lại k tạo đc độ "đặc, sánh"

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
gel chủ yếu có tác động về cảm quan, tâm lý ng vn mình thích "đặc" tức là nó nguyên chất, đậm đặc
mình thấy dù ít nhưng vẫn có cảm giác dính tay, mà ít quá thì lại k tạo đc độ "đặc, sánh"
Bác ơi cho em hỏi gel rửa tay và nước rửa tay thì tác dụng như nhau à bác. Vì em thấy nhiều cô kiếm nước rửa tay không chịu gel rửa tay

dong83

Búa Đá Đôi
Bác ơi cho em hỏi gel rửa tay và nước rửa tay thì tác dụng như nhau à bác. Vì em thấy nhiều cô kiếm nước rửa tay không chịu gel rửa tay
Như nhau thôi, quan trọng là tác nhân oxi hóa và các tác nhân gây ức chế và làm chết vi khuẩn

mrJaden

Rìu Bạc
như nhau thôi bạn ạ, vn mình tâm lý chung thích đặc(lý tính) đồng nghĩa là đậm đặc (hóa tính) nên mới sinh ra gel chứ, còn dạng nước thì xịt 1 cái khỏi phải xoa :))
mà đúng như làm dâu trăm họ, 9ng 10 ý, mình lại gặp nhiều ng cứ phải đặc, k thích dạng nước, bất kể nc giặt, rửa chén hay vv
Như nhau thôi, quan trọng là tác nhân oxi hóa và các tác nhân gây ức chế và làm chết vi khuẩn
thì tác nhân chính của rửa tay khô là cồn mà bác

dong83

Búa Đá Đôi
như nhau thôi bạn ạ, vn mình tâm lý chung thích đặc(lý tính) đồng nghĩa là đậm đặc (hóa tính) nên mới sinh ra gel chứ, còn dạng nước thì xịt 1 cái khỏi phải xoa )
mà đúng như làm dâu trăm họ, 9ng 10 ý, mình lại gặp nhiều ng cứ phải đặc, k thích dạng nước, bất kể nc giặt, rửa chén hay vv

Cồn sát khuẩn do gây biến tính protein, còn Oxi gia kém bền phân hủy tạo ra Oxi đơn chất là chất oxi hóa mạnh. Bình thường oxi gia kém bền dễ phân hủy nhưng oxi gia trong cồn thì khả năng phân hủy chậm.

mrJaden

Rìu Bạc
Cồn sát khuẩn do gây biến tính protein, còn Oxi gia kém bền phân hủy tạo ra Oxi đơn chất là chất oxi hóa mạnh. Bình thường oxi gia kém bền dễ phân hủy nhưng oxi gia trong cồn thì khả năng phân hủy chậm.
thank bạn đã bổ sung

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
như nhau thôi bạn ạ, vn mình tâm lý chung thích đặc(lý tính) đồng nghĩa là đậm đặc (hóa tính) nên mới sinh ra gel chứ, còn dạng nước thì xịt 1 cái khỏi phải xoa :))

À em ngộ ra là gel không thể bỏ vào bình chiết xịt phun sương được :)) nên họ mới tìm nước rửa tay không phải gel :))

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Công thức và quy trình pha chế dung dịch diệt khuẩn theo hướng dẫn của Tổ chức Y tế thế giới. Để pha được 10 lít dung dịch thầy và trò đã sử dụng 8350 ml Etanol 96%; 417 ml Hydrgen Perodxy 3%; 145 ml Glyxerol 98%; 5 ml tinh dầu sả và nước cất vừa đủ.

dong83

Búa Đá Đôi
Công thức và quy trình pha chế dung dịch diệt khuẩn theo hướng dẫn của Tổ chức Y tế thế giới. Để pha được 10 lít dung dịch thầy và trò đã sử dụng 8350 ml Etanol 96%; 417 ml Hydrgen Perodxy 3%; 145 ml Glyxerol 98%; 5 ml tinh dầu sả và nước cất vừa đủ.
Bạn có tài liệu chi tiết về nó không share cho mình với nhé. thanks

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Nước rửa tay khô hiện tại em thấy rất nhiều bác ạ, chỉ thiếu khẩu trang y tế thôi

dong83

Búa Đá Đôi
Nước rửa tay khô hiện tại em thấy rất nhiều bác ạ, chỉ thiếu khẩu trang y tế thôi
Nước rửa tay thì mua nguyên liệu về đổ vào rồi lắc lên là được, Còn khẩu trang thì cần có máy khâu nên việc tự làm với nhiều người là khó khăn