Hỏi/ Thắc mắc - Tự Build PC với kinh phí hạn hẹp dưới 20 triệu? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tự Build PC với kinh phí hạn hẹp dưới 20 triệu?

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nghe nói phải chừa đường cho gian thương làm ăn nữa.
Tui tò mò vì chưa từng tận mắt thấy con AMD chạy 10 năm chưa tra keo còn hoạt động thôi.
Con AMD 10 năm chưa tra keo vẫn đang dùng được không vậy mấy bác?

khue57

Búa Gỗ Đôi
Tham khảo tên các trang của các của hàng thì thấy cong ty Khánh thảo ở Q3 là giá rẻ và có uy tín.

Piranha

Búa Gỗ
Tui tò mò vì chưa từng tận mắt thấy con AMD chạy 10 năm chưa tra keo còn hoạt động thôi.
Con AMD 10 năm chưa tra keo vẫn đang dùng được không vậy mấy bác?
Dùng được. Có điều, tui sợ nói ra thì cha idmresettrial bảo tui lười {shame} Thực ra thì tui có bôi keo, có điều, chỉ bôi kem đánh răng thôi, chắc được vài lần, ko nhớ hiệu gì, có thể là P/S.

tuan trung

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
oke

tyce2014

Gà con
Linh tinh. Keo 10 năm chưa thay đây {doubt} AMD Phenom. Nhiệt độ trời thì thay đổi chứ case thì 10 năm chưa thay đổi nhiệt độ trong trăm hoàn cảnh nhé.
Mình mua máy tính 10 năm (core 2 duo đến h vẫn xài ngon ) mà chẳng thay keo bao h kkkk

HaMinhGiang

Rìu Sắt
-
4. Ổ cứng SSD Gigabyte 256GB M.2 2280 NVMe Gen3 x4 (GP-GSM2NE3256GNTD)
2. Ổ Cứng HDD Seagate BarraCuda 1TB/64MB/3.5 - ST1000DM010

-----
=> Cấu hình trên cơ bản đã ok.
Về ổ cứng thì bạn nên cân nhắc lại làm 1 cái ổ cứng thôi: Tổng tiền 2 cái trên làm 1 cái SSD 1TB cũng chênh nhau không quá nhiều.
TP-Link TL-WN881ND – Bộ Chuyển Đổi PCI Express Chuẩn N Tốc Độ 300Mbps => Nêu chọn card có hỗ trợ băng tầng 5GHZ.
- Keo tản nhiệt 2 năm nửa tính sau giờ không cần đâu bác.
Màn hình thì mình khuyên nên chọn màn có tấm nền IPS. (Nếu có điều kiện nên lên màn 24")
Mình mua con này màn hình SAMSUNG 23.8" LS24R350FHEXXV giá cũng khá ok. Hôm mình mua ở PV đợt vừa rồi trừ hết khuyến mãi còn 2.66tr
Bạn có nói quá không: ssd 250gb + hdd 1tb ~ ssd 1tb ? Cái hdd 1tb chỉ tầm hơn triệu, ssd 250 gb cũng cỡ triệu mà ssd 1tb hơn 2 triệu là lạ nha.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn có nói quá không: ssd 250gb + hdd 1tb ~ ssd 1tb ? Cái hdd 1tb chỉ tầm hơn triệu, ssd 250 gb cũng cỡ triệu mà ssd 1tb hơn 2 triệu là lạ nha.
SSD1tb thì tầm giá từ 2.5tr cũng có 1 cái rồi đó bạn.
https://www.memoryzone.com.vn/ssd-samsung-860-qvo-1tb-2-5-inch-sata-iii-mz-76q1t0b