Truyện Full Việt Nam đạt 12000 tác phẩm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Truyện Full Việt Nam đạt 12000 tác phẩm

malemkhoang

Rìu Chiến
truyenfull.vn là trang truyện text nhiều thể loại.
Tuy nhiên, có truyện không phải là text mà là images hoặc trộn lẫn cả hai.
Ngày 20/5/2019, truyenfull.vn đã có được 12000 truyện hoàn.
Tuy nhiên, có truyện vẫn chưa phải là hoàn chỉnh, mà còn tiếp tục cập nhật.
Chúng ta có 5 truyện đầu tiên, 5 truyện mới nhất để đọc và danh sách 12000 truyện:

https://drive.google.com/open?id=13BclEzBjv-iAhP_eA-IxI5_WjzMZqkyE

Tôi đóng gói theo định dạng ePub với cấu trúc của Calibre bằng trình nén 7zip.
Phần mềm đọc truyện là MS. Edge, SumatraPDF... (đối với PC); App Libre... (cho các thiết bị Android).
Phần mềm tải truyện chữ đa năng (ngôn ngữ Java) - getTEXTfromHTML hay getHTMLfromURL (GHFU v1.5.3):

https://sourceforge.net/projects/gethtmlfromurl/

z5X5jPHAwlTPGP2tyTUrGTOzb_uR0uQyU6sgqOojI7fQgQ00vsAsVMhYlEQNdFE8DgtxZZFBIW21WL3Asen1_gINQBN79BCkqSz6PAuY2EkL3KULDP210ena2_0A1zVptgHmnhZT=w835-h694-no

dathv

Búa Gỗ Đôi
Bác chủ có thể hỗ trợ thêm wordpress.com được không ạ?

nickystar

Búa Gỗ
Ko biết có những thể loại nào nhỉ :-?

Mới có 5 truyện, các bạn đừng hi vọng nhiều. Mà coi cách làm của chủ topic thì mình cũng không hi vọng gì.
Mình mà làm epub thì phải eCub hoặc Sigil. Calibre làm lâu lắc mà cái epub làm ra đọc chán hẳn.

malemkhoang

Rìu Chiến
Mới có 5 truyện, các bạn đừng hi vọng nhiều. Mà coi cách làm của chủ topic thì mình cũng không hi vọng gì.
Mình mà làm epub thì phải làm lâu lắc mà cái epub làm ra đọc chán hẳn.
==========

Một con người bi quan đầy lạc quan.
eCub, Sigil, Calibre... bạn biết nhiều nhưng chưa đủ nhiều. Pandoc?
Dùng mấy cái thứ đó thì lâu là cái chắc.
Người ta đã dùng Java, còn tôi dùng AutoIT, tốc độ tải 50 tệp / phút.
Source...???

==========

Một con người bi quan đầy lạc quan.
eCub, Sigil, Calibre... bạn biết nhiều nhưng chưa đủ nhiều. Pandoc?
Dùng mấy cái thứ đó thì lâu là cái chắc.
Người ta đã dùng Java, còn tôi dùng AutoIT, tốc độ tải 50 tệp / phút.
Source...???
He he, mình đâu có nói tốc độ tải. Mình nói tốc độ làm từ file html sang epub.
Mà đó là chuyện trước kia, giờ mình đâu còn làm epub nữa, cũng không ham lấy truyện từ TruyenFull.
Truyện đăng trên TruyenFull có nhiều truyện cuối chương bị mất một vài đoạn. Thường mất đoạn cuối cùng, nhưng cũng có khi mất tới bốn năm đoạn, lại không có quy luật gì hết nên phải tìm sửa bằng tay rất mất công, tốn thời gian.
Bạn thích thì cứ làm tiếp đi, mình không có ý kiến gì!{byebye}

malemkhoang

Rìu Chiến
He he, mình đâu có nói tốc độ tải. Mình nói tốc độ làm từ file html sang epub.
Mà đó là chuyện trước kia, giờ mình đâu còn làm epub nữa, cũng không ham lấy truyện từ TruyenFull.
Truyện đăng trên TruyenFull có nhiều truyện cuối chương bị mất một vài đoạn. Thường mất đoạn cuối cùng, nhưng cũng có khi mất tới bốn năm đoạn, lại không có quy luật gì hết nên phải tìm sửa bằng tay rất mất công, tốn thời gian.
Bạn thích thì cứ làm tiếp đi, mình không có ý kiến gì!{byebye}
==========

Mình đưa ra đây là để 500 anh em vn-z ai thích thì làm, chứ mình làm chán rồi... một vài chốn khác cũng vậy: isach, vnthuquan, dtv...

tiengdonhoarira

Búa Gỗ
truyenfull không hỗ trợ đăng nhập, nên không giữ truyện vào mục theo dõi để đọc lâu dài được