Nhờ tư vấn - Trợ giúp laptop khởi động không lên? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Trợ giúp laptop khởi động không lên?

hoidebiet1710

Búa Gỗ
a e cho mình hỏi chút: mình có cài phần mềm Kerish Doctor 2020. sau khi dọn dẹp xong, laptop của mình reset lại thì mình có sử dụng laptop đc 1 lúc.
Sau đó, m có bật laptop lên thì ko lên đc nguồn. mặc dù cắm sạc thì vẫn có đèn báo vào pin. mình cũng tháo pin ra, cắm sạc, nhấn nút nguồn laptop cũng ko thấy lên gì cả
Vậy có phải do phần mềm đang bị sung đột với 1 pm nào đó mà m đã cài trên win ko?
Nếu vậy, có thể vào đc safemode để xoá phần mềm này ko? do laptop nhấn nút nguồn, ko lên
Trên laptop của m đang dùng pm bitdefender Total bản quyền + Malwarebytes bản quyền
Rất mong nhận đc sự giúp đỡ của a e trong groups

Hamano Kaito

Moderator
Nếu vào được safemode bạn vào windows restore rồi restore lại trước khi cài soft đó là được
Thường thì soft PHÁ MÁY 2020 (Kerish Doctor 2020) đó khi quét và sửa lỗi sẽ tự tạo 1 bản backup từ restore của WIN

hoidebiet1710

Búa Gỗ
Nếu vào được safemode bạn vào windows restore rồi restore lại trước khi cài soft đó là được
Thường thì soft PHÁ MÁY 2020 (Kerish Doctor 2020) đó khi quét và sửa lỗi sẽ tự tạo 1 bản backup từ restore của WIN
vậy cho m hỏi thêm: là mình có thể vào safe mode khi laptop ko hiện màn hình khi nhấn nút nguồn không? bằng cách nhấn nút nguồn + Fn F8

Hamano Kaito

Moderator
@hoidebiet1710 | Mình thực sự ko thể trả lời câu hỏi này của bạn !
Vì ! Mình ko có laptop chỉ có mỗi cái máy bàn gần hơn chục năm nay xài để chém gió với A/C/E
Nói về PC thì mình còn đường mà lần, còn Laptop thì mình mù tịt, chờ A/C/E nào có kiến thức thâm sâu về laptop vào trả lời nha bạn

Cáo lỗi với bạn vậy !{bad_smelly}

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Vấn đề là bật máy không lên. Nếu bật lên thì dễ quá rồi.
Ngày xưa mình cũng từng bị 1 lần kiểu này.
Nếu máy bạn bật vẫn không lên thì tốt nhất bạn tháo cái ổ cứng ra, lắp 1 cái khác vào (Trường hợp của mình thì lúc đó bật được máy và dùng WinPe cài lại win trên ổ đó)
Sau đó dùng win pe bạn copy lại dữ liệu quan trọng mà bạn lưu ổ C của cái ổ mới tháo ra rồi xóa phân vùng C đi.
Rồi cài lại win thôi.
Hi vọng cách này áp dụng được cho bạn.

hoidebiet1710

Búa Gỗ
Vấn đề là bật máy không lên. Nếu bật lên thì dễ quá rồi.
Ngày xưa mình cũng từng bị 1 lần kiểu này.
Nếu máy bạn bật vẫn không lên thì tốt nhất bạn tháo cái ổ cứng ra, lắp 1 cái khác vào (Trường hợp của mình thì lúc đó bật được máy và dùng WinPe cài lại win trên ổ đó)
Sau đó dùng win pe bạn copy lại dữ liệu quan trọng mà bạn lưu ổ C của cái ổ mới tháo ra rồi xóa phân vùng C đi.
Rồi cài lại win thôi.
Hi vọng cách này áp dụng được cho bạn.
uhm. thế để mai m lên m thử xem sao! vì nó tự nhiên nó bị nvay. mặc dù trc đó dùng vẫn bình thường. nhọ quá. từ lúc cài đặt phần mềm kia

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bật ko lên nguồn chỉ có can thiệp bios hoặc lỗi phần cứng , tất cả chỉ là sự trùng hợp .

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
bật ko lên nguồn chỉ có can thiệp bios hoặc lỗi phần cứng , tất cả chỉ là sự trùng hợp .
Mình thấy ca nầy chắc cũng giống mình. Vì mình bị kiểu đó y hệt. Cài phần mềm vào rồi tắt máy đi bật lại dính luôn.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
vậy cho m hỏi thêm: là mình có thể vào safe mode khi laptop ko hiện màn hình khi nhấn nút nguồn không? bằng cách nhấn nút nguồn + Fn F8
Bạn có thể mô tả tình trạng rỏ hơn không? Nếu quay videos được là tốt nhất.
Vì cần không lên là không lên win hay máy bấm nút nguồn không có tác dụng luôn?

hoidebiet1710

Búa Gỗ
Bạn có thể mô tả tình trạng rỏ hơn không? Nếu quay videos được là tốt nhất.
Vì cần không lên là không lên win hay máy bấm nút nguồn không có tác dụng luôn?
của m là nhấn nút nguồn ko lên.
Tháo pin + cắm sạc -> nhấn nút nguồn -> ko lên
Cắm pin + cắm sạc + nhấn nút nguồn > ko lên
Mình đang sợ chết nguồn

hoidebiet1710

Búa Gỗ
Cảm ơn anh e đã tư vấn và trợ giúp. con laptop của mình bị lỗi CPU, nên đi sửa rồi và hoạt động lại bình thường rồi
Thank