Chia sẻ - Download các phiên bản Office - Hỗ trợ lấy mã xác nhận (CID) kích hoạt Office Retail bằng get CID Pro (dùng tài khoản có tín dụng) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Download các phiên bản Office - Hỗ trợ lấy mã xác nhận (CID) kích hoạt Office Retail bằng get CID Pro (dùng tài khoản có tín dụng)

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Chào các thành viên BQT và các thành viên ngôi nhà VNZ.
Xin các bạn cần trợ giúp vui lòng đọc kỹ #1 này, để việc trợ giúp hiệu quả! (Bạn được trợ giúp miễn phí trong thời gian tài khoản trải nghiệm của tôi còn token)
Tôi là giáo viên, 50 tuổi.
Tôi tham gia VNZ từ cuối những năm 2000, khi còn ở nhà cũ VNZ.com. Qua diễn đàn tôi đã học hỏi được rất nhiều về máy tính và phần mềm, trong đó có cài đặt, kích hoạt Windows, Office, từ đó tôi đã tự làm chủ được chiếc máy tính của mình phục vụ cho công việc và giúp đỡ thêm nhiều người thân, bạn bè và đồng nghiệp.
Trước đây, khi Microsoft còn tạo điều kiện cho việc kích hoạt bản quyền qua get CID trên web thì việc kích hoạt không quá khó khăn. Song thời gian gần đây, việc get CID không còn dễ dàng nữa. Các trang cung cấp dịch vụ get CID tự động bằng bot (trước đây là miễn phí) giờ đều yêu cầu trả một khoản phí để nhận được CID, có lẽ họ đã phải tìm cộng tác viên gọi điện trực tiếp tới tổng đài hỗ trợ của Microsoft.
Do tôi không rành tiếng Anh nên không thể call hay chat được, nên tôi tìm hiểu và thử dịch vụ get CID pro (nạp tiền vào tài khoản lấy tín dụng trên web cung cấp dịch vụ) và trải nghiệm thấy khá ổn. Nếu mỗi thành viên cần get CID đều đăng ký tài khoản trả phí trên trang cung cấp dịch vụ thì có lẽ không cần thiết, trong khi tôi đang có tài khoản rồi.
Get CID Free để bạn tự get khi nó hoạt động bình thường:

Xin phép BQT và các thành viên, tôi lập topic này hỗ trợ anh em VNZ có nhu cầu get CID kích hoạt Office Pro Plus Retail, vì trợ giúp bên topic chung sẽ có những lần do các bạn chưa check kỹ key nên không get được (mà mỗi lần get dù được hay không đều trừ tín dụng cả nên sẽ lãng phí lượt).

Thành viên cần get CID vui lòng thực hiện các bước sau:
1. Cài đặt phiên bản
Office Pro Plus Retail (2010, 2013, 2016, 2019, 2021) - Không phải bản Office Pro Plus Volume!
2. Check key trước khi sử dụng tại

Kết quả trả về:

3. Nhập key (có mã Error code: 0xC004C008) vào bất kỳ ứng dụng nào trong bộ Office Pro Plus Retail đã cài (Word chẳng hạn), chọn Active by phone rồi lấy IID gửi lên đây. Bạn nên gửi kèm 5 ký tự đầu của key (đối với key có nguồn gốc bên ngoài diễn đàn, hãy gửi đủ 25 ký tự, có thể để trong thẻ ẩn) để tôi check trước khi get CID cho chính xác (vì có thể lúc tôi trợ giúp được thì key lại không còn get CID được nữa).
Thông thường dịch vụ get CID tôi đang trải nghiệm sẽ trả CID (nếu IDD hợp lệ) trong khoảng trên dưới 10 phút.
Khi tôi trả CID cho bạn, bạn chỉ việc nhập vào ứng dụng Office để hoàn tất việc kích hoạt.
Trân trọng cảm ơn BQT đã duyệt và cho đăng bài.

P/s: + Chỉ trợ giúp cho máy tính cá nhân (PC).
+ Tôi chỉ sử dụng dịch vụ để get CID kích hoạt Office Pro Plus Retail, bạn hãy cài đúng.
+ Để cài đặt bản Office 2019 Pro Plus Retail và Upgrade lên Office 2021 Pro Plus Retail, các bạn tham khảo tại ĐÂY hoặc cài đặt lựa chọn phiên bản tại ĐÂY.
Do Microsoft đã tích hợp các phiên bản Office Retail cùng với 365 nên các bạn chỉ cần download file cài Office online dưới đây với dung lượng 7,15MB. Khi cài chạy bằng quyền Administrator, có kết nối mạng, cài xong thì dùng key Retail của Office 2016, 2019 hoặc 2021 còn get được CID (như đã nói trên) nhập vào, đợi chút cho nó Update rồi lấy IID nhé!

+ Các bản Office Visio, Project Retail cũng được hỗ trợ active nhé (Bạn gửi IDD lên đây)
+ Windows 10 và 11 đã có hướng dẫn lấy BQ số (Digital license) trong diễn đàn, bạn có thể tự mình làm được. Trong trường hợp bạn chưa tự làm được hãy gửi Ultraview cho tôi, tôi sẽ giúp.
+ Với các bản Office Pro Plus Volume, các bạn chịu khó tìm key còn lượt để ative online nhé!

Key Office Pro Plus Retail còn get được CID:

Office 2016 Pro Plus Retail ở ĐÂY

Office19_RTM19_ProjectPro2019MSDNR_Retail: Chưa có key

Bạn nào cần thì lấy IID ngay nhé!

Các bạn vui lòng đợi và theo dõi key được share ở đây nhé!

Các key Office ProPlusVL_mAK đã hồi sinh lượt active online (Sáng ngày 27/4/2023)

Chú ý: Hỗ trợ cài đặt và active nếu bạn gặp khó khăn qua Ultraview (Hãy nhắn qua trò chuyện).
Quá trình trợ giúp qua Ultraview tôi thấy có trường hợp đã get được CID nhưng khi nạp vô vẫn không active được, lý do là trước đó bạn đã dùng key GRACE hoặc KMS và nó lưu trong hệ thống. Bạn cần phải gỡ bỏ hết các key đó (dùng cmd có sẵn hướng dẫn) theo cách dưới đây:

Tốt hơn hết là các bạn dùng IObit Uninstaller 12 dưới đây để gỡ thật sạch Office cũ đã cr@ck, dùng KMS, ... rồi cài lại bằng cách dùng file cài online như hướng dẫn ở trên.

Các thành viên hỗ trợ topic:
1) @naroto : hỗ trợ key và get CID bằng call và chat.
2) @chungchidinh: hỗ trợ key và get CID bằng call và chat.

@All: Hiện tại get CID free hoạt động trở lại, các bạn có thể tự get CID tại trang đã nêu trên đây.
Hiện topic vẫn tiếp tục nhận trợ giúp kích hoạt Office Retail cho các bạn: Office 2016 Retail còn nhiều key sống trong diễn đàn nên sẵn sàng trợ giúp luôn, còn Office 2019 và 2021 Retail các bạn cứ để lại yêu cầu, khi có keys chia sẻ thì chúng tôi sẽ hỗ trợ (xin phép được sử dụng keys của các thành viên chia sẻ và chân thành cảm ơn các bạn!). Tôi sẽ get bằng token, @naroto@chungchidinh sẽ giúp các bạn call MS.
Hiện giờ có thể trợ giúp cả key Office Pro plus VL với mã Error Code: 0xC004C020 nhé!

Các mã lỗi key:
0xC004C008: Nhận ID xác nhận trên trang web/Gọi cho bộ phận hỗ trợ của Microsoft qua skype (Keys Retail).
0xC004C020: Nhận ID xác nhận trên trang web/Gọi cho bộ phận hỗ trợ của Microsoft qua skype (Keys VL)
Get Web: Lấy ID xác nhận trên website.
Call MS Support: Gọi cho bộ phận hỗ trợ của Microsoft qua skype.
0xC004C060: Key đã chết.
0xC004C003: Key bị khóa.
0xC004C004: Key giả.
invalid or not supported!: Khóa không được trang web hỗ trợ lấy mã lỗi.

Key Office21_ProjectPro2021R_RetailOffice21_Access2021R_Retail trong diễn đàn hiện còn sống (20h43 - 24/4/2023)

Download các phiên bản Office 64 bit (URL)
1. Office ProPlus Reatail:
Office 2021 ProPlus Retail

Office 2019 ProPlus Retail
Office 2016 ProPlus Retail
Office 2013 ProPlus Retail

Office 2010 ProPlus Retail

2. Office ProPlusVL_MAK:
Office 2021 LTSC (ProPlusVL_MAK) cài đặt online

Office 2021 Stantdard LTSC (StandardVL_MAK) cài đặt online

Office 2019 (ProPlusVL_MAK) cài đặt online
Office 2019 StantdardVL_MAK cài đặt online
Office 2016 ProPlusVL_MAK

Office 2016 StantdardVL_MAK

3. Visio:
Visio Pro Retail 2021

Visio Stantdard Retail 2021
Visio Pro Retail 2019
Visio Stantdard Retail 2019
Visio Pro Retail 2016
Visio Stantdard Retail 2016
Visio Pro VL 2019 (cài online)
Visio Pro VL 2016

4. Projec:
ProjectPro 2021 Retail

Project Santdard 2021 Retail
Project Pro 2019 Retail
ProjectStd2019Retail
Project Pro 2016 Retail
ProjectStd2016Retail

5. Office Home and Student - Office Home and Business:
HomeStudent2021Retail

HomeStudent2019Retail
HomeStudent2016Retail
HomeBusiness2019Retail

Cách Back up và Restore bản quyền Office đơn giản nhất, không dùng tool:

Bạn nào có nhu cầu tạo tài khoản chatGPT chính chủ bằng email của chính mình thì tôi nhận hỗ trợ ở đây nhé:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

n2t4r

Chào các thành viên BQT và các thành viên ngôi nhà VNZ.
Tôi là giáo viên, 50 tuổi.
Tôi tham gia VNZ từ cuối những năm 2000, khi còn ở nhà cũ VNZ.com. Qua diễn đàn tôi đã học hỏi được rất nhiều về máy tính và phần mềm, trong đó có cài đặt, kích hoạt Windows, Office, từ đó tôi đã tự làm chủ được chiếc máy tính của mình phục vụ cho công việc và giúp đỡ thêm nhiều người thân, bạn bè và đồng nghiệp.
Trước đây, khi Microsoft còn tạo điều kiện cho việc kích hoạt bản quyền qua get CID trên web thì việc kích hoạt không quá khó khăn. Song thời gian gần đây, việc get CID không còn dễ dàng nữa. Các trang cung cấp dịch vụ get CID tự động bằng bot (trước đây là miễn phí) giờ đều yêu cầu trả một khoản phí để nhận được CID, có lẽ họ đã phải tìm cộng tác viên gọi điện trực tiếp tới tổng đài hỗ trợ của Microsoft.
Do tôi không rành tiếng Anh nên không thể call hay chat được, nên tôi tìm hiểu và thử dịch vụ get CID pro (nạp tiền vào tài khoản lấy tín dụng trên web cung cấp dịch vụ) và trải nghiệm thấy khá ổn. Nếu mỗi thành viên cần get CID đều đăng ký tài khoản trả phí trên trang cung cấp dịch vụ thì có lẽ không cần thiết, trong khi tôi đang có tài khoản rồi.
Xin phép BQT và các thành viên, tôi lập topic này hỗ trợ anh em VNZ có nhu cầu get CID kích hoạt Office Retail, vì trợ giúp bên topic chung sẽ có những lần do các bạn chưa check kỹ key nên không get được (mà mỗi lần get dù được hay không đều trừ tín dụng cả nên sẽ lãng phí lượt).
Thành viên cần get CID vui lòng thực hiện các bước sau:
1. Cài đặt phiên bản Office Retail (2010, 2013, 2016, 2019, 2021).
2. Check key trước khi sử dụng tại
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Kết quả trả về:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

3. Nhập key (có mã Error code: 0xC004C008) vào bất kỳ ứng dụng nào trong bộ Office Retail đã cài (Word chẳng hạn), chọn Active by phone rồi lấy IID gửi lên đây. Bạn nên gửi kèm 5 ký tự đầu của key để tôi check trước khi get CID cho chính xác (vì có thể lúc tôi trợ giúp được thì key lại không còn get CID được nữa).
Thông thường dịch vụ get CID tôi đang trải nghiệm sẽ trả CID (nếu IDD hợp lệ) trong khoảng trên dưới 10 phút.
Khi tôi trả CID cho bạn, bạn chỉ việc nhập vào ứng dụng Office để hoàn tất việc kích hoạt.
P/s: + Tôi chỉ sử dụng dịch vụ để get CID kích hoạt Office Retail, bạn hãy cài đúng.
+ Windows 10 và 11 đã có hướng dẫn lấy BQ số (Digital license) trong diễn đàn, bạn có thể tự mình làm được. Trong trường hợp bạn chưa tự làm được hãy gửi Ultraview cho tôi, tôi sẽ giúp.
+ Xin phép BQT duyệt và cho đăng bài nếu thấy phù hợp.
Nếu mình đoán không nhầm bác đang sử dụng dịch vụ của GetCID.info của TVT, nếu vậy bác có thể hỗ trợ API cho các bạn Mod / Admin đi kích hoạt, bài viết này để lấy CID thủ công nữa là vừa đẹp đôi đường

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Nếu mình đoán không nhầm bác đang sử dụng dịch vụ của GetCID.info của TVT, nếu vậy bác có thể hỗ trợ API cho các bạn Mod / Admin đi kích hoạt, bài viết này để lấy CID thủ công nữa là vừa đẹp đôi đường
Tôi không thành thạo nhiều lắm về CNTT đâu bạn, vì chỉ là một giáo viên miền núi thích tìm hiểu đôi chút phục vụ cho công việc của bản thân và đồng nghiệp. Tôi dùng dịch vụ get trên web thôi, không dùng API và đang thử trải nghiệm, nhân tiện giúp các thành viên cần lấy CID (cùng với sự trợ giúp của một số thành viên có thể call hoặc chat ở topic chung). Mấy bữa nay tôi đã lấy CID giúp một số member bên topic chung nhưng gặp một số trường hợp các bạn sử dụng key không còn get được nữa nên bị lãng phí token.

hieutomo

Búa Đá
Cảm ơn bác trước ạ. Tối về mới mở được máy tính nhờ bác giúp. Chúc bác nhiều sức khỏe.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
GetCID Pro hình như là của ông laomms phải không bác nhỉ. Tiện nhắc đến ổng thì ae nào có acc Skype có thể dùng luôn tool Auto Skype của ổng ở đây nhé:
cái tool này khác bạn ơi. tool này chắc hot dễ bị MS fix đây.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
GetCID Pro hình như là của ông laomms phải không bác nhỉ. Tiện nhắc đến ổng thì ae nào có acc Skype có thể dùng luôn tool Auto Skype của ổng ở đây nhé:
Tôi chưa hiểu làm sao có tools này đây bạn:

Load về:

Mở ra chỉ có thế này:

Có link nào khác không bạn?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Khỏi thử, tôi thử nó vào tuần trước rồi. Nó cũng bắt mua sau 3 ngày dùng thôi. Call hơn chục lần = nhiều đầu số, tài khoản skype nhưng kết quả chỉ là 0.