Trình diệt virus nhẹ nhất dành cho win 10 | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Trình diệt virus nhẹ nhất dành cho win 10

kieu oanh

Rìu Sắt
@kieu oanh | update fimware nên cẩn thận nha bạn, sai 1 ly là đi 1 dặm đấy
Chết, giờ bạn mới nói hoặc nãy giờ mình ko xem, nhưng mình vừa làm xong an toàn rồi, nhưng cái quạt nó kêu to và réo như Vietjet cất cánh vậy (Chuyện này thì có bạn đến chơi khuyên mình là mua dầu ở tiệm may áo quần (dầu máy khâu), mình mua rồi mà tháo ra ko biết nhỏ vào đó kiểu gì nên tạm ngừng dự án đó lại)
Còn vấn đề thì vẫn vậy, nó cũng báo là còn, mình ko gữi bài mới mà chỉ edit vào ngay bài trước đây thôi, bạn back xem ảnh lại giúp mình nhé!

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chết, giờ bạn mới nói hoặc nãy giờ mình ko xem, nhưng mình vừa làm xong an toàn rồi, nhưng cái quạt nó kêu to và réo như Vietjet cất cánh vậy (Chuyện này thì có bạn đến chơi khuyên mình là mua dầu ở tiệm may áo quần (dầu máy khâu), mình mua rồi mà tháo ra ko biết nhỏ vào đó kiểu gì nên tạm ngừng dự án đó lại) Còn vấn đề thì vẫn vậy, nó cũng báo là còn, mình ko gữi bài mới mà chỉ edit vào ngay bài trước đây thôi, bạn back xem ảnh lại giúp mình nhé!

Bác thấy cháu đã upload được hình vào phần Tải Ảnh nhưng không biết chèn vào câu trả lời, cháu xem hai cái hình minh hoạ Bác kèm theo đây, hình 1 là sau khi cháu upload xong, click theo stt để lấy link chèn vào. Hình 2 là cách chèn hình từ link :

Hình 1:

Hình 2:

4035

Cháu làm thử theo xem có được không nhé.

Hamano Kaito

Moderator
Chết, giờ bạn mới nói hoặc nãy giờ mình ko xem, nhưng mình vừa làm xong an toàn rồi, nhưng cái quạt nó kêu to và réo như Vietjet cất cánh vậy (Chuyện này thì có bạn đến chơi khuyên mình là mua dầu ở tiệm may áo quần (dầu máy khâu), mình mua rồi mà tháo ra ko biết nhỏ vào đó kiểu gì nên tạm ngừng dự án đó lại)
Còn vấn đề thì vẫn vậy, nó cũng báo là còn, mình ko gữi bài mới mà chỉ edit vào ngay bài trước đây thôi, bạn back xem ảnh lại giúp mình nhé!

Fimware cũ rồi mà bạn. Giờ úp cũng vậy thôi, máy của mình cũng vậy mà
Nên cho thông báo đó vào loại trừ để khỏi gặp nữa. Mình ko xài Eset nên ko biết cấu hình loại trừ thông báo nằm ở chỗ nào cả, bạn có thể đọc ở mục trợ giúp của ứng dụng để tìm hiểu thêm

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Mình đã trả lời ở trên rồi đấy dòng chấm thứ 2. Bạn bị leak fimware, cách fix chỉ có update fimware hoặc update windows (nếu windows đã update rồi mà vẫn bị thì chỉ còn fimware)

Máy Bạn @kieu oanh hình như bị nhiễm Virus Master Boot Record.

Muôn diệt Virus này cần bỏ đĩa Hiren’s Boot vào chạy DOS -> gõ lệnh: fdisk /mbr ( hoặc có thể dùng BootIce để nạp lại MBR)

Các phần mềm diệt virus cũng có tool riêng giải quyết con này. có thể dùng kaspersky

Hamano Kaito

Moderator
@Ctrl+S | Diệt xong die boot win luôn ! {rofl}
Mà nếu sếp @Ctrl+S nói vậy thì mình ghi hổm rài khi chỉ bạn đó là sai rồi ! Mắc cỡ...........ỡ quá đi, ko biết kiếm có lỗ nào mà chui xuống đây ! {beat_brick}

P/s: Sau này chắc ko dám chém cái mình ko tìm hiểu rõ. Xin lỗi bạn @kieu oanh nha, mình dắt bạn chạy lòng vòng mà chả fix được vấn đề.
Thôi thì tạm biệt A/C/E vậy ! {bye}

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
@Ctrl+S | Diệt xong die boot win luôn ! {rofl}
Mà nếu sếp @Ctrl+S nói vậy thì mình ghi hổm rài khi chỉ bạn đó là sai rồi ! Mắc cỡ...........ỡ quá đi, ko biết kiếm có lỗ nào mà chui xuống đây ! {beat_brick}

P/s: Sau này chắc ko dám chém cái mình ko tìm hiểu rõ. Xin lỗi bạn @kieu oanh nha, mình dắt bạn chạy lòng vòng mà chả fix được vấn đề.
Thôi thì tạm biệt A/C/E vậy ! {bye}

Đúng là nạp lại MBR khả năng cao là phải cài lại win. Còn không thì có cài lại win thì nó vẫn còn. Nó gần giống như máy của Sếp nhưng trường hợp của Sếp thì tư vần đúng rồi, là do Fimware của nhà sản xuất ( thường máy xách tay từ US về) có thể tích hợp thêm dịch vụ định vị thiết bị, và các chương trình kiểu giống như " Cửa Hậu".

Virus Master Boot Record này thì mình bị mấy lần rồi do dùng mấy tool china can thiệp MBR.

Hamano Kaito

Moderator
@Ctrl+S | Thực sự mình ko có thành kiến với các ứng dụng của trung quốc <nhiều ứng dụng xài rất tốt>
Nhưng họ hay chơi bẩn bựa ghê ! Suy ra mình cũng hay có suy nghĩ bẩn bựa đối với ứng dụng của chai lỳ
Nhờ ý mới của Sếp mà mình đã phải chui xuống lỗ rồi, hết hồn {lay}
Mà một khi dính Master Boot Record thì coi như máy ko còn là của mình nữa thì phải?

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
@Ctrl+S | Thực sự mình ko có thành kiến với các ứng dụng của trung quốc <nhiều ứng dụng xài rất tốt>
Nhưng họ hay chơi bẩn bựa ghê ! Suy ra mình cũng hay có suy nghĩ bẩn bựa đối với ứng dụng của chai lỳ
Nhờ ý mới của Sếp mà mình đã phải chui xuống lỗ rồi, hết hồn {lay}
Mà một khi dính Master Boot Record thì coi như máy ko còn là của mình nữa thì phải?
Mod này nói chuyện thú vị ghê. Còn em thực sự rất ngại cài mấy cái ứng dụng TQ. Kiểu gì cũng âm thầm khuyến mãi nhiều cái khó ngờ

Jun Jae

Búa Gỗ
- Dùng Eset endpoint 6.5 đi em (khỏi lo tìm key nữa, fix giống như bản 5.0).
Bạn có thể ib cho mình xin ESET ENDPOINT 6.5 không ạ? Cảm ơn bạn.

taihdhpu2

Rìu Vàng
@Ctrl+S | TrendMicro fix cũ của mình vẫn còn xài tốt chán ! Ahihihi <== Họ chả thèm fix luôn
@khoione | Khi bạn xài kav thì phải chấp nhận kav phân tích file rất kỹ trước khi xóa hay cách ly, đây là cái lợi hại của kav mà các anti khác ko có được. Nhưng cũng vì nó mà gây ra rắc rối là load file hoặc win khá lâu <== Dù đã tối ưu với các bản sau này, mình xài vẫn thấy chậm
Đối với cài Eset mà ko vào được mạng thì bạn Reset lại máy sẽ hết, lỗi đó là lỗi chứng chỉ <== Nếu ko hết thử update windows đầy đủ rồi cài eset lại.
@baogia2010 | Khổ thân cho bạn ghê ! {rofl}
@tiendatnlb | mình từng là 1 fan của BIT, nhưng giờ ko còn nữa <= Do bit làm chậm đủ thứ, nhất là mạng mẹo. Bit mình ko xài khá lâu rồi, nên ko dám cho ra ý kiến riêng được

P/s: Mà danh sách bên trên có hơi lạ, Avg với Avast giờ chung 1 công ty rồi (các nhân động cơ trao đổi qua lại), vậy sao họ lại tốn thêm mớ tiền để quảng bá Avg nhỉ !?
Chú chia sẻ cách dùng Trend Micro được không ạ.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
cái nào cũng tốt ko biết xài cái nào :v

Test thử và thích cái nào thì xài cái đó thôi bạn ạ, chứ xem đánh giá thì vô cùng và nhiễu loạn thông tin lắm. Phần mềm diệt virus nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác như tính chất công việc của bạn, cấu hình máy, hệ điều hành...

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
+) 15/16 soft (trừ K7 chưa test nhiều) thấy Eset đúng là nhẹ nhàng nhất (hiện tại gần như các máy tính ở cơ quan và của đồng nghiệp mình đều cài Eset endpoint 7 và 6.5).
+) Emsisoft không có trong danh sách trên nhỉ (nhờ có Ctrl cho key và hướng dẫn + trao đổi cách SD từ Hamano mình đã quay lại xài soft này trên một máy cá nhân. Nhận định soft này cũng nhẹ nhàng và bảo mật tốt).
+) Vipre trước mình cũng thích như từ ngày lab fix --> không xài key fake đc --> bỏ không dùng nữa.

Cái VIPRE em vẫn còn cái path fix bản quyền cũ, áp dụng luôn cho bản mới nhất hiện tại, dùng ổn lắm, nhưng nguồn thì em dùng mấy trình diệt virus khác quét thấy an toàn, ko biết anh muốn test thử không?.

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Cái VIPRE em vẫn còn cái path fix bản quyền cũ, áp dụng luôn cho bản mới nhất hiện tại, dùng ổn lắm, nhưng nguồn thì em dùng mấy trình diệt virus khác thấy an toàn, ko biết anh muốn test thử không?.

Tạo post mới để chia sẻ tài nguyên lên diễn đàn thôi bạn, còn chần chừ gì nữa :D