Trình diệt virus nhẹ nhất dành cho win 10 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Trình diệt virus nhẹ nhất dành cho win 10

quocvietvan

Rìu Chiến Bạc
Tôi vẫn đang dùng Avast Premier. Ưu điểm: nhẹ máy, nhận diện virus khá tốt, key dễ tìm. Khuyết điểm thì như các anh đã nêu. Chắc phải quay lại Bitdefender Total thôi.

Hamano Kaito

Moderator
@Ctrl+S | TrendMicro fix cũ của mình vẫn còn xài tốt chán ! Ahihihi <== Họ chả thèm fix luôn
@khoione | Khi bạn xài kav thì phải chấp nhận kav phân tích file rất kỹ trước khi xóa hay cách ly, đây là cái lợi hại của kav mà các anti khác ko có được. Nhưng cũng vì nó mà gây ra rắc rối là load file hoặc win khá lâu <== Dù đã tối ưu với các bản sau này, mình xài vẫn thấy chậm
Đối với cài Eset mà ko vào được mạng thì bạn Reset lại máy sẽ hết, lỗi đó là lỗi chứng chỉ <== Nếu ko hết thử update windows đầy đủ rồi cài eset lại.
@baogia2010 | Khổ thân cho bạn ghê ! {rofl}
@tiendatnlb | mình từng là 1 fan của BIT, nhưng giờ ko còn nữa <= Do bit làm chậm đủ thứ, nhất là mạng mẹo. Bit mình ko xài khá lâu rồi, nên ko dám cho ra ý kiến riêng được

P/s: Mà danh sách bên trên có hơi lạ, Avg với Avast giờ chung 1 công ty rồi (các nhân động cơ trao đổi qua lại), vậy sao họ lại tốn thêm mớ tiền để quảng bá Avg nhỉ !?

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
@Ctrl+S | TrendMicro fix cũ của mình vẫn còn xài tốt chán ! Ahihihi <== Họ chả
P/s: Mà danh sách bên trên có hơi lạ, Avg với Avast giờ chung 1 công ty rồi (các nhân động cơ trao đổi qua lại), vậy sao họ lại tốn thêm mớ tiền để quảng bá Avg nhỉ !?

TrendMicro họ thường fix rất chậm trước đây mình phát hiện có tips bug key 1năm, 4 năm dùng gần 2 năm họ mời fix. Có lẽ họ muốn thả để câu kéo người dùng giống như Avast có thời điểm họ khoá tất cả các key chỉ để 1 lại key và thống kề số người dung key đó.

Avg với Avast chưa gôm lại được có lẽ do thị trường tiêu dùng. Chưa sản phẩm nào thuyết phục được người dùng bên sản phẩm còn lại.

traderhq

Gà con
mình trước giờ xài avast mà thấy máy tính cũng không được nhanh lắm

ATOM728

Búa Gỗ
những domain mà Avast dùng để track thông tin người dùng <== Như vậy là đủ gọi là cài cắm rồi đấy, những domain này chung với soft quét rác miễn phí nỗi tiếng đã bị Avast mua lại là ccleaner
Giờ e mới được biết vụ CCleaner này. Không biết bác có thể cho e (và có thể một vài ae amater) tham khảo xem nên dùng cái nào thay thế cho CC được k?

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Mình trước toàn dùng ESET key share trên mạng và thủ thuật của anh Hà. Từ đợt khó khăn về key và anh Hà khắc phục tool coing với các bác trên diễn đàn mình cho key của KIS 2019 365 ngày nên chuyển sang Kis. Một vài hôm nữa mua thêm một laptop nữa chắc lại kết duyên với ESET

- Dùng Eset endpoint 6.5 đi em (khỏi lo tìm key nữa, fix giống như bản 5.0).

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Hồi trước mình có dùng bản Avast free, Phiên bản này gây ra 1 vụ oái oăm là: khi mình mở 1 file word đã lưu sẵn trên máy, chỉnh sửa và lưu file này lại thì hiện 1 bản thông báo lỗi gì gì đó mình không nhớ. Dù mình nhấn yes hay no gì thì cái file word biến mất không tăm hơi.
Tra nát cái internet thì mới biết do avast. <=== mình cạch mặt Avast tới già.

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Avast khi cài có chế độ tuỳ cho cài những module cần thiết nhưng thông thường cái bạn thường cài hết nên mới thấy vậy. Avast những bản trước đây mình rất thích v4-v6. Mấy bản sau này nó cài thêm nhiều dịch vụ nên chạy chậm hơn trước tất nhiều
Thì đó bác! Nhiều người cứ click bừa bảo sao cài lắm thứ "đi kèm"

kieu oanh

Rìu Sắt
@Ctrl+S | TrendMicro fix cũ của mình vẫn còn xài tốt chán ! Ahihihi <== Họ chả thèm fix luôn
@khoione | Khi bạn xài kav thì phải chấp nhận kav phân tích file rất kỹ trước khi xóa hay cách ly, đây là cái lợi hại của kav mà các anti khác ko có được. Nhưng cũng vì nó mà gây ra rắc rối là load file hoặc win khá lâu <== Dù đã tối ưu với các bản sau này, mình xài vẫn thấy chậm
Đối với cài Eset mà ko vào được mạng thì bạn Reset lại máy sẽ hết, lỗi đó là lỗi chứng chỉ <== Nếu ko hết thử update windows đầy đủ rồi cài eset lại.
@baogia2010 | Khổ thân cho bạn ghê ! {rofl}
@tiendatnlb | mình từng là 1 fan của BIT, nhưng giờ ko còn nữa <= Do bit làm chậm đủ thứ, nhất là mạng mẹo. Bit mình ko xài khá lâu rồi, nên ko dám cho ra ý kiến riêng được

Mình cũng vừa down ESSET về, chạy cài thì thấy... S.R.O. thì ra nó nằm tại Slovakia, mà mình nhớ Avast là của CH Szech. Có khi nào tuy hai mà một không nhỉ?
Lý do mình nghi vậy là sau khi Remove Avast cho máy W8.1 của mình > restart lại máy rồi cài Esset vào nhưng không cài được vì nó báo kết nối với SV máy nó có vấn đề, bảo mình truy cạp vào để tải file cài đặt offline. Mình thử thêm 2 lần nữa nhưng vẫn vậy. Bạn nào cho mình ý kiến với, cám ơn nhiều!