Thảo luận - Trao 5TB onedrive cho bạn may mắn khi tham gia đăng kí tài khoản và tải dropbox về máy tính theo link dưới(sẽ trao khi tắt bình luận) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Trao 5TB onedrive cho bạn may mắn khi tham gia đăng kí tài khoản và tải dropbox về máy tính theo link dưới(sẽ trao khi tắt bình luận)

statistics

Moderator
Thành viên BQT
1, fake ip
2, dùng mail ảo để nhận link mời (nên dùng temp mail), sau đó mở hòm thư mail ảo lấy link, tạo nick mới để đó
3. mở VMware cài windows 7 lên, cài phần mềm dropbox (ko đc đăng nhập), phần mềm fake iP (đăng nhập nick).
4. tạo snapshot windows 7 xong tắt máy
5. chỉnh setting trong VMware win 7 và thay đổi Network => Lan settings => Generate Mac address
6. Mở VMware win 7, đăng nhập acc dropbox. Khi nào cộng dung lượng xong thì ok
8. vào snapshot VMware để quay lại bước 3:
9. Tắt máy, đổi Mac adress như bước 5.
10. Lặp lại thao tác
Mình cứ bị lỗi từ bước 6 trở đi. Mình shut down rồi, change MAC sau đó khôi phục snapshot thì nó vô tự động đăng nhập acc cũ. Bác biết cách khắc phục này không?
Mình cũng thử khôi phục snapshot trước rồi change MAC sau nhưng vẫn bị
Rồi tắt máy tạo snapshot, rồi khôi phục cũng quay về acc cũ.

Mà tất cả phải thay IP mới hả bác, trùng IP cũ được không bác. Mỗi lần change IP nó vào Dropbox lâu cực nó cứ connecting, đợi khá lâu.

Nếu cài lại win và làm lại thì thành công :((

Và hình như Dropbox thấy có điều bất thường rồi, đã 2 acc bị dính haha

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mình cứ bị lỗi từ bước 6 trở đi. Mình shut down rồi, change MAC sau đó khôi phục snapshot thì nó vô tự động đăng nhập acc cũ. Bác biết cách khắc phục này không?
Mình cũng thử khôi phục snapshot trước rồi change MAC sau nhưng vẫn bị
Rồi tắt máy tạo snapshot, rồi khôi phục cũng quay về acc cũ.

Mà tất cả phải thay IP mới hả bác, trùng IP cũ được không bác. Mỗi lần change IP nó vào Dropbox lâu cực nó cứ connecting, đợi khá lâu.

Nếu cài lại win và làm lại thì thành công (

Và hình như Dropbox thấy có điều bất thường rồi, đã 2 acc bị dính haha
Ui bác làm thao tác quá nhiều mà cũng chỉ được có 16GB max, vậy bác tạo 2,3 cái acc mega có phải khỏe hơn ko bác, nhanh gọn lẹ, 3 cái acc được 45 GB rồi 😀

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Chủ yếu là do thích Dropbox nhất thôi à bác
Hjhj trước 2013 mình cũng có cái Dropbox, tạo acc nhưng không sài, giờ chắc mất rùi, còn cái mega cũng tạo tầm đó được 50GB cũng tới giờ mới sài lại, thì nhập pass cũ vô nó báo sai pass không à, phải reset lại pass, reset xong nó cho mình là acc mới luôn còn có 15GB :p

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Tôi thấy nghi nghi thế nào đó, sao nó giống microsotf (OneDrive) trước đây quá, cứ giới thiệu người khác được + 500MB lưu trữ, được 1 năm sau thông báo trở về đơn vị gốc chỉ còn 5gb.
Nó đó bác, nghi lắm luôn, PR để nhiều người sử dụng rồi sau nó quét cái ...tèo...về lại 2GB {ah} {ah} {flame} {flame}

dammage

Rìu Chiến
Cái acc đâý bạn dùng đc bao lâu rồi vậy
lâu rồi hông nhớ nữa, chắc 7 8 năm gì đó, nhớ hồi đó nó cho 10GB lận, xong kiếm mấy cái bonus từ từ

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
lâu rồi hông nhớ nữa, chắc 7 8 năm gì đó, nhớ hồi đó nó cho 10GB lận, xong kiếm mấy cái bonus từ từ
Đúng rồi bác, lúc đó tầm khoảng 2012-2013 gì đó, thằng Mega cũng PR dữ luôn, cả thằng mediafire nữa :)

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nó đó bác, nghi lắm luôn, PR để nhiều người sử dụng rồi sau nó quét cái ...tèo...về lại 2GB
Nhưng đang khuyến mại thì cứ xài, tầm không trên sáu tháng theo dõi để liệu các dữ liệu lưu trữ của mình vì họ có thông báo trước mà. Miễn phí là muôn năm.

dammage

Rìu Chiến
Hjhj trước 2013 mình cũng có cái Dropbox, tạo acc nhưng không sài, giờ chắc mất rùi, còn cái mega cũng tạo tầm đó được 50GB cũng tới giờ mới sài lại, thì nhập pass cũ vô nó báo sai pass không à, phải reset lại pass, reset xong nó cho mình là acc mới luôn còn có 15GB
chắc tại lâu bạn không đăng nhập nên nó khóa đó

Sửa lần cuối:

vietnb1974

Búa Đá
Vậy là bạn refer lâu rồi nhưng dung lượng không bị giảm vậy là ko giống (OneDrive) trước đây , cứ giới thiệu người khác được + 500MB lưu trữ, được 1 năm sau thông báo trở về đơn vị gốc chỉ còn 5gb đúng ko bạn

dammage

Rìu Chiến
Vậy là bạn refer lâu rồi nhưng dung lượng không bị giảm vậy là ko giống (OneDrive) trước đây , cứ giới thiệu người khác được + 500MB lưu trữ, được 1 năm sau thông báo trở về đơn vị gốc chỉ còn 5gb đúng ko bạn
hồi đó tui hông xài onedrive (skydrive) hông nhớ nữa bạn, giờ thằng mega.nz cũng vậy, dung lượng bonus toàn có thời hạn

dammage

Rìu Chiến
Vậy dropbox dung lượng bonus có tính thời hạn ko bạn
hồi đó thì không, giờ hông biết nữa bạn, thử đọc mấy cái pivacy của nó coi sao, thấy nó cho dung lượng bèo bọt quá nên tui cũng hông mặn mà gì, được cái nó có cho dung lượng 2TB free trial 30 ngày, tui up thử gần 200GB giờ hết hạn lâu rồi mà hông thấy nó xóa (chỉ không up thêm được nữa thôi)