Công cụ Internet - Tổng hợp những phần mềm download siêu nhanh cho Windows - Cập nhật 08/2024 | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet Tổng hợp những phần mềm download siêu nhanh cho Windows - Cập nhật 08/2024

mieuboy

Búa Đá Đôi
Đối với chrome build mới nhất thì dùng add-on Chrome Manifest V3
Cài cái này nè sếp ơi https://chromewebstore.google.com/detail/file-centipede/ogfhebakocdbenmnkaajmckmbcnnafmm
--
Dùng IDM tải rồi dùng soft ram disk hoặc ram cache các bạn xem idm nối file phải gọi là máy bay
Mình nghe mấy ông bảo dùng idm tải file 10gb thì mất 20 gb tuổi thọ ssd, còn con vịt thì k. Vậy đúng k nhỉ?. Con vịt nó cũng chia luồng, chẳng qua nó vừa tải vừa nối thôi chứ đâu phải k chia đúng k bác? Nếu vậy thì vẫn tốn tuổi thọ ssd bình thường chứ nhỉ?

mieuboy

Búa Đá Đôi
Ant có gì hơn idm mà bác thớt cho điểm cao thế nhỉ?. Có thể liệt kê vài ưu điểm được k bác?

mieuboy

Búa Đá Đôi
n
IDM làm được gì thì Ant làm được đó. Chỉ thua là tải xuống yếu hơn tí còn lại y chang như idm
Còn cái nữa là GUI hơi xấu
nếu vậy sao điểm lại cao hơn bác nhỉ?
trước mình nhớ diễn đàn mình có bác nào share ADM bản portbale dùng ngon lắm. mà giờ tìm không ra nữa.
Muốn kiếm trình download kiểu vậy, dạng portable lúc nào cần thì add vào thôi nhưng kiếm k ra bác à.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
trước mình nhớ diễn đàn mình có bác nào share ADM bản portbale dùng ngon lắm. mà giờ tìm không ra nữa.
Muốn kiếm trình download kiểu vậy, dạng portable lúc nào cần thì add vào thôi nhưng kiếm k ra bác à.
Đó là đánh giá theo cá nhân mình thôi, tuy tốc độ mặc định có thể không nhanh bằng IDM, nhưng tổng quan các chức năng của Ant theo mình là khá ổn, nếu biết config trong setting nữa thì đôi khi mình tải ở 1 số host thấy tốc độ còn kéo lên cao hơn cả IDM rất nhiều và ổn định.

1 điểm mình ưu tiên cho Ant là ở tính năng chuyển đổi audio, video trực tiếp khi xem Youtube, thật sự tiện lợi vô cùng.

Hamano Kaito

Moderator
n

Lên trang chủ của tải bản di động về là xài được. Ant được cái là tải ko làm lag đơ máy tính như idm như vậy là đủ ngon rồi

mieuboy

Búa Đá Đôi
Đó là đánh giá theo cá nhân mình thôi, tuy tốc độ mặc định có thể không nhanh bằng IDM, nhưng tổng quan các chức năng của Ant theo mình là khá ổn, nếu biết config trong setting nữa thì đôi khi mình tải ở 1 số host thấy tốc độ còn kéo lên cao hơn cả IDM rất nhiều và ổn định.

1 điểm mình ưu tiên cho Ant là ở tính năng chuyển đổi audio, video trực tiếp khi xem Youtube, thật sự tiện lợi vô cùng.

Xem phần đính kèm 60265
Oki m hiểu rồi. Cảm ơn bác nhé.

mieuboy

Búa Đá Đôi
Đúng luôn, khi tải về không bị làm lag máy như IDM, đây cũng là 1 yếu tố mình rất thích ở Ant.
Sáng mình có test thử ant thì thấy k hợp tí nào. Nhìn giao diện k ưng nổi luôn. Với mình thì có lẽ idm 10d, fdm vs file centipede tầm 8 điểm. Ant này chắc được 6đ thôi. :(

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sáng mình có test thử ant thì thấy k hợp tí nào. Nhìn giao diện k ưng nổi luôn. Với mình thì có lẽ idm 10d, fdm vs file centipede tầm 8 điểm. Ant này chắc được 6đ thôi. :(
Ừ có thể hợp với mình nhưng không hợp với người khác, bạn thấy cái nào sử dụng tốt cho nhu cầu thì dùng thôi, còn hiện tại mình vẫn đang dùng hằng ngày rất ổn.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cái quan trọng là biểu tượng tải ngay video cứ có cái vòng chấm chấm xoay vòng vòng. Nhìn mất tập trung khi xem video
Ko tìm được cách tắt nó đi. Thiết kế quá nhảm
Đúng là dụ này cũng hơi phiền, thà cái biểu tượng nó đứng yên luôn, mình thì dùng thấy cũng bình thường, ít khi quan tâm tới nó, chỉ khi nào cần download mới chú ý, với lại dùng dần dần phát hiện thêm 1 số trang không download bằng Ant được, chẳng hạn như Repack.me, nó bắt được link nhưng không tài nào tải được.