Thảo luận - Tổng hợp key Windows và Office | Page 415 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tổng hợp key Windows và Office

rregi5ter

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tài khoản bị khóa
Win 10 RTM Education Retail Online

Win 8.1 RTM Professional Retail Online

Office16_VisioProR_Retail Online

Office16_ProjectProR_Retail Online

Office19_RTM19_VisioPro2019R_Retail Online

Office19_RTM19_ProjectPro2019R_Retail Online

fxsantu

Rìu Chiến Chấm
Tài khoản bị khóa
Win 10 RTM Professional Retail Online *HCFC6
Đã bị blocked!
Key: FNDCY-
Error Сode: 0xC004C060 (Đã bị blocked!)
Time: 09:23:00 29/11/2020 (GMT+7)

Kiểm tra chìa khóa trước khi sử dụng.
Chìa khóa bán lẻ được nhiều người sử dụng. Chìa khóa nhanh chóng bị chặn

tiendatctt3

Rìu Sắt
Win 10 RTM Professional Retail Online *HCFC6
Đã bị blocked!
trích nguồn của bạn @naroto (post #8,243):
Khi bạn dùng key còn lượt online cùng phiên bản của win 7, win 8, win 8.1 để kích hoạt win 10, máy chủ sẽ chấp nhận tương tự khi bạn nâng cấp trực tiếp từ bản quyền win 7, win 8, win 8.1 lên win 10. Bản quyền số muốn liên kết vào tài khoản MS bạn phải đăng nhập vào máy nhé(không phân biệt cách lấy bản quyền số).

2ssky

Búa Đá
Khi bạn dùng key còn lượt online cùng phiên bản của win 7, win 8, win 8.1 để kích hoạt win 10, máy chủ sẽ chấp nhận tương tự khi bạn nâng cấp trực tiếp từ bản quyền win 7, win 8, win 8.1 lên win 10. Bản quyền số muốn liên kết vào tài khoản MS bạn phải đăng nhập vào máy nhé(không phân biệt cách lấy bản quyền số).
Cho mình hỏi cái đăng nhập vào máy là ntn? Bình thường máy mình có bản quyền số và xác nhập trước cả khi mình đăng nhập tài khoản Microsoft. Khi cài lại thì máy cũng activated sau khi có kết nối Internet mà chưa đăng nhập tài khoản.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cho mình hỏi cái đăng nhập vào máy là ntn? Bình thường máy mình có bản quyền số và xác nhập trước cả khi mình đăng nhập tài khoản Microsoft. Khi cài lại thì máy cũng activated sau khi có kết nối Internet mà chưa đăng nhập tài khoản.
License digital win10 nó ko lưu ở tài khoản mà nó lưu ở ID của máy tính

tiendatctt3

Rìu Sắt
Bản quyền số sẽ lưu trực tiếp trên hệ thống cho 1 PC (khi bạn đăng nhập tài khoản vào thì bản quyền số này sẽ kết nối với tài khoản của bạn) - bản quyền này theo máy, bạn không đăng nhập tài khoản cũng không có vấn đề gì. Khi cài lại win, hệ thống server sẽ tự động nhận diện máy của bạn và tự động active mà bạn không cần active.
Còn bản Retail thì theo tài khoản, bạn có thể cài sang máy khác. Bản quyền số thì theo máy, bạn không cài "bản quyền đó" sang máy khác.

Sakutaza

Rìu Sắt
Kiến thức tôi còn rất hạn hẹp có gì sơ suất rất mong các bạn đại xá
Win 10 như bạn trích dẫn chỉ là Win 10 bản Home or Pro thôi.Còn bản Win 10 Enterprise không có tác dụng
Key Online của Win7,8 hay 8.1 kích hoạt cho Win 10 lấy bqs theo phiên bản của Key(Key Win 7,8...bản Home chỉ kích cho bản Win 10 Home,Key bản Ultimate củaWin 7 hay các key Pro mới kích hoạt cho Win 10 Pro)
Còn bqs theo tk MS tôi cũng chưa thử

Sakutaza

Rìu Sắt
Bản quyền số sẽ lưu trực tiếp trên hệ thống cho 1 PC (khi bạn đăng nhập tài khoản vào thì bản quyền số này sẽ kết nối với tài khoản của bạn) - bản quyền này theo máy, bạn không đăng nhập tài khoản cũng không có vấn đề gì. Khi cài lại win, hệ thống server sẽ tự động nhận diện máy của bạn và tự động active mà bạn không cần active.
Còn bản Retail thì theo tài khoản, bạn có thể cài sang máy khác. Bản quyền số thì theo máy, bạn không cài "bản quyền đó" sang máy khác.
"Bản quyền số sẽ lưu trực tiếp trên hệ thống cho 1 PC (khi bạn đăng nhập tài khoản vào thì bản quyền số này sẽ kết nối với tài khoản của bạn) - bản quyền này theo máy, bạn không đăng nhập tài khoản cũng không có vấn đề gì. Khi cài lại win, hệ thống server sẽ tự động nhận diện máy của bạn và tự động active mà bạn không cần active."
Chỉ đúng cho phiên bản Win 10 Pro
"Còn bản Retail thì theo tài khoản, bạn có thể cài sang máy khác. Bản quyền số thì theo máy, bạn không cài "bản quyền đó" sang máy khác."
Yes.Phải là key bán lẻ đặc biệt

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
"Bản quyền số sẽ lưu trực tiếp trên hệ thống cho 1 PC (khi bạn đăng nhập tài khoản vào thì bản quyền số này sẽ kết nối với tài khoản của bạn) - bản quyền này theo máy, bạn không đăng nhập tài khoản cũng không có vấn đề gì. Khi cài lại win, hệ thống server sẽ tự động nhận diện máy của bạn và tự động active mà bạn không cần active."
Chỉ đúng cho phiên bản Win 10 Pro
"Còn bản Retail thì theo tài khoản, bạn có thể cài sang máy khác. Bản quyền số thì theo máy, bạn không cài "bản quyền đó" sang máy khác."
Yes.Phải là key bán lẻ đặc biệt
Ko có đặc biệt gì đâu , retail volume gì cũng rứa .
Khi chuyển license từ máy này sang máy khác cực nhọc lắm phải chat or mail qua lại với NV MS rất là phiền phức .
Nếu mà retail log vào máy mới mà active được thì TK này đi active dạo lấy khối tiền

rregi5ter

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tài khoản bị khóa
Win 10 RTM Professional Retail Online

Win 10 RTM ProfessionalN Retail Online

Win 10 RTM Education Retail Online

Win 10 RTM EducationN Retail Online

Win 8.1 RTM Professional Retail Online

Windows Embedded Industry 8.1 RTM EmbeddedIndustry Retail Online

Office16_AccessR_Retail Online

Office16_VisioProR_Retail Online

Office16_ProjectProR_Retail Online