Thảo luận - Tổng hợp key Windows và Office | Page 1696 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tổng hợp key Windows và Office

sharon

Rìu Chiến Vàng
Windows 7 Home Premium OEM:NONSLP Online Key 14/06/2024

Office21_ProPlus2021MSDNR_Retail by Phone (Call MS Support) 14/06/2024

Windows Server 2012 RTM ServerDatacenter Retail by Phone (Call MS Support) 14/06/2024

Sửa lần cuối:

sharon

Rìu Chiến Vàng
Windows 7 Professional OEM:COA by Phone (Call MS Support) 14/06/2024

Office19_RTM19_VisioPro2019R_Retail Online Key 14/06/2024

Windows Server 2012 RTM ServerDatacenter Retail by Phone (Call MS Support) 15/06/2024

Sửa lần cuối:
mấy bác cho mình hỏi: pc đã kích hoạt key win10 pro retail by phone, sau đó mình cài lại win thì bị mất bản quyền dù đã nhập lại key cũ. Vậy chỉ còn cách kiếm key khác để kích hoạt lại thôi nhỉ ? Có phải key mà kích hoạt bằng cid thì không có bản quyền vĩnh viễn (cài lại win tự động active bản quyền) đúng ko ạ?

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT
mấy bác cho mình hỏi: pc đã kích hoạt key win10 pro retail by phone, sau đó mình cài lại win thì bị mất bản quyền dù đã nhập lại key cũ. Vậy chỉ còn cách kiếm key khác để kích hoạt lại thôi nhỉ ? Có phải key mà kích hoạt bằng cid thì không có bản quyền vĩnh viễn (cài lại win tự động active bản quyền) đúng ko ạ?
Kể từ windows 10 trở đi ....khi windows đã kích hoạt, thì khi cài lại win ,key retail hay VL thì win tự động active bản quyền Với ĐK bạn không được thay đổi phần cứng của PC. Trường hợp của bạn hơi đặc biệt .

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Kể từ windows 10 trở đi ....khi windows đã kích hoạt, thì khi cài lại win ,key retail hay VL thì win tự động active bản quyền Với ĐK bạn không được thay đổi phần cứng của PC. Trường hợp của bạn hơi đặc biệt .
Chưa chắc bạn. Vì windows activated by phone nên key Retail này không kích hoạt online được. Vì vậy, cài lại Windows và nhập key này hiển nhiên nó không tự kích hoạt. Bạn chủ phải nhập IID, CID vào thì mới kích hoạt được (by phone) nếu máy chưa đổi phần cứng (trừ ổ cứng). Sau khi đã kích hoạt thì phải nhập tiếp 1 key Retail bất kì thì nó mới có bản quyền KTS.
Bạn thực hiện lại việc kích hoạt Windows by phone bằng key, IID,, CID cũ trên máy đó là activated được nếu máy chưa đổi phần cứng như CPU, bo mạch chủ,..

Seres

Rìu Chiến Bạc Chấm
Win 10 RTM Education Retail online 15/06/2024

Win 10 RTM EducationN Retail online 15/06/2024

Win 10 RTM Professional Retail phone 15/06/2024

Win 10 RTM Core Retail phone 15/06/2024

Office16_AccessR_Retail online 15/06/2024

Office16_VisioProR_Retail online 15/06/2024

Office19_RTM19_VisioPro2019R_Retail online 15/06/2024

Office19_RTM19_ProjectPro2019R_Retail online 15/06/2024

Office21_Access2021R_Retail online 15/06/2024

Office21_ProjectPro2021R_Retail online 15/06/2024

Office21_VisioPro2021R_Retail online 15/06/2024

Windows Server Essentials 2019 RTM ServerSolution Retail online 15/06/2024

Windows Server 2019 RTM ServerStandard Retail online 15/06/2024

Windows Server 2019 RTM ServerDatacenter Retail online 15/06/2024

Windows Server 2021 RTM ServerStandard Retail online 15/06/2024

Windows Server 2021 RTM ServerDatacenter;AzureStackHCIAddOn2021 Retail online 15/06/2024

Sửa lần cuối:

waodiennha

Gà con
Cho tôi hỏi tài khoản của tôi có bị liệt vào danh sách đen không? Tôi đã có một khoảng thời gian khó khăn. Tôi cài đặt lại nhiều lần trong 2 tuần qua. Mình test game offline rồi cài lại windows. Bây giờ có vẻ như tôi không thể cài đặt bất kỳ khóa nào. nó luôn đưa ra một số mã trong khi nhập khóa: chúng tôi không thể kích hoạt Windows trên thiết bị này vì .... xin giup. cam on

Nobika390

Rìu Sắt
Chưa chắc bạn. Vì windows activated by phone nên key Retail này không kích hoạt online được. Vì vậy, cài lại Windows và nhập key này hiển nhiên nó không tự kích hoạt. Bạn chủ phải nhập IID, CID vào thì mới kích hoạt được (by phone) nếu máy chưa đổi phần cứng (trừ ổ cứng). Sau khi đã kích hoạt thì phải nhập tiếp 1 key Retail bất kì thì nó mới có bản quyền KTS.

Bạn thực hiện lại việc kích hoạt Windows by phone bằng key, IID,, CID cũ trên máy đó là activated được nếu máy chưa đổi phần cứng như CPU, bo mạch chủ,..
em cũng bị tương tự, bản quyền không được trạng thái là "windows is activated with a digital license linked to your microsoft account" nên khi reset mất win bản Pro.
Có cách nào active để nó nhận trạng thái như trên để mỗi lần cài lại, em vào window store để upgrade lên bản pro ko ạ.
(chiếc lap đời đầu của em vẫn thực hiện được theo cách trên ạ, chiếc mới thì ko :()

sharon

Rìu Chiến Vàng
Windows 7 Professional OEM:COA Online Key 15/06/2024

Win 10 RTM Core OEM:NONSLP Online Key 15/06/2024

Office21_ProPlus2021MSDNR_Retail by Phone (Call MS Support) 15/06/2024

Windows Server 2012 RTM ServerDatacenter Retail by Phone (Call MS Support) 15/06/2024

Sửa lần cuối:

Lang Thang

Rìu Chiến
em cũng bị tương tự, bản quyền không được trạng thái là "windows is activated with a digital license linked to your microsoft account" nên khi reset mất win bản Pro.
Có cách nào active để nó nhận trạng thái như trên để mỗi lần cài lại, em vào window store để upgrade lên bản pro ko ạ.
(chiếc lap đời đầu của em vẫn thực hiện được theo cách trên ạ, chiếc mới thì ko :()
Bạn dùng Microsoft Activation Scripts lấy bản quyền số "windows is activated with a digital license linked to your microsoft account" các bản Pro, Edu, Enter.. Sau đó cài lại Win (nếu sợ Crxxx)