Thảo luận - Tổng hợp key Windows và Office | Page 1556 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tổng hợp key Windows và Office

Volvo1993

Búa Đá
Qua đây tự đăng ký cái chính chủ mà dùng nè bạn.
Bác ơi cho em hỏi chút với ạ. Sáng nay em mở lên thì đăng kí thành công rồi. E có đăng nhập vào O2021 trước đó e update từ O2021 lên O365 đã thành công. Nhưng mở Office lên thì vẫn là bản 2021 bác ạ

AnTuTu

Rìu Vàng
Bác ơi cho em hỏi chút với ạ. Sáng nay em mở lên thì đăng kí thành công rồi. E có đăng nhập vào O2021 trước đó e update từ O2021 lên O365 đã thành công. Nhưng mở Office lên thì vẫn là bản 2021 bác ạ
Nếu bạn muốn dùng hẳn Office 365 (nên dùng luôn tại vì free mà) thì bạn phải rút key Office21 cũ của bạn ra. Theo mình nhớ nếu có 2 license thì nó sẽ ưu tiên cái nào được install trước thôi, và không tự động chuyển nếu thêm cái thứ hai.
Nếu trong mục account của bạn có dòng chữ "Show more licensing information" (hoặc gì đó kiểu vậy) thì bạn vào CMD (Admin), tìm đến thư mục chứa ospp.vbs, chạy "cscript ospp.vbs /dstatus" tìm đuôi key Office21, rồi dùng "cscript ospp.vbs /unpkey:<5 chữ đuôi key>" để gỡ key nhé.

Volvo1993

Búa Đá
Nếu bạn muốn dùng hẳn Office 365 (nên dùng luôn tại vì free mà) thì bạn phải rút key Office21 cũ của bạn ra. Theo mình nhớ nếu có 2 license thì nó sẽ ưu tiên cái nào được install trước thôi, và không tự động chuyển nếu thêm cái thứ hai.
Nếu trong mục account của bạn có dòng chữ "Show more licensing information" (hoặc gì đó kiểu vậy) thì bạn vào CMD (Admin), tìm đến thư mục chứa ospp.vbs, chạy "cscript ospp.vbs /dstatus" tìm đuôi key Office21, rồi dùng "cscript ospp.vbs /unpkey:<5 chữ đuôi key>" để gỡ key nhé.
Cảm ơn bác e đã lên O365. Nhưng mà tài khoản MS365 E5 e thấy ghi có 90 ngày, hôm này còn có 89 ngày, có cách nào tăng ngày sử dụng lên không bác

AnTuTu

Rìu Vàng
Cảm ơn bác e đã lên O365. Nhưng mà tài khoản MS365 E5 e thấy ghi có 90 ngày, hôm này còn có 89 ngày, có cách nào tăng ngày sử dụng lên không bác
90 ngày là cái design của nó rồi. Tài khoản đó là tài khoản Dev, bạn chỉ cần làm việc giống Dev là sẽ được extend thêm 90 ngày nữa để dùng. Mình cũng dùng nó được 1 năm rồi và vẫn khá OK.
Bạn chạy vài cái Power Automate, mở Word/Excel/PowerPoint lên xài xíu xong tắt.... Nói chung bạn có hoạt động nhiều thì nó sẽ extend cho bạn thôi.

Volvo1993

Búa Đá
90 ngày là cái design của nó rồi. Tài khoản đó là tài khoản Dev, bạn chỉ cần làm việc giống Dev là sẽ được extend thêm 90 ngày nữa để dùng. Mình cũng dùng nó được 1 năm rồi và vẫn khá OK.
Bạn chạy vài cái Power Automate, mở Word/Excel/PowerPoint lên xài xíu xong tắt.... Nói chung bạn có hoạt động nhiều thì nó sẽ extend cho bạn thôi.
Bác hướng dẫn cụ thể chút được k ạ?

sharon

Rìu Chiến Vàng
Windows Server 2012 RTM ServerDatacenter Retail Online Key 29/10/2023

Office19_RTM19_HomeStudent2019R_OEM_Perp by Phone (Call MS Support) 29/10/2023

Sửa lần cuối:

Seres

Rìu Chiến Vàng
Win 10 RTM Professional Retail online 10/29/2023

Office19_VisioPro2019R_Retail online 10/29/2023

Windows Server 2016 RTM ServerDatacenter Retail online 10/29/2023

Windows Server 2019 RTM ServerDatacenter Retail online 10/29/2023

Windows Server Essentials 2019 RTM ServerSolution Retail online 10/20/2023

Windows Server 2019 RTM ServerStandard Retail online 10/29/2023

Windows Server 2021 RTM ServerDatacenter;AzureStackHCIAddOn2021 Retail online 10/20/2023

Windows Server 2021 RTM ServerStandard Retail online 10/20/2023

Sửa lần cuối:

Lang Thang

Rìu Chiến
Bác ơi có link tải k ạ. Em tải để giành khi O365 hết hạn sử dụng
Bạn vào đây để tải. (Chú ý: Đọc kỹ hướng dẫn thảo luận của các bạn để tải phiên bản mới nhất)
Mã:
https://vn-z.vn/threads/tools-microsoft-activation-scripts-1-5-cong-cu-ho-tro-kich-hoat-ban-quyen-kts-cho-windows-10-11-va-windows-10-ltsc-2019-build-1809.24684/page-17#post-1042146