Thảo luận - Tổng hợp key Windows và Office | Page 1448 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tổng hợp key Windows và Office

hptrungduc

Rìu Sắt
Trên này trước có người khoe Office có cả tá bản quyền: proplus retail 2019, home&business 2019, proplusVL 2019, proplus retail 2021, proplus ltsc 2021. Còn tôi đã có lúc kích hoạt proplus2019 retail, proplus 2021 ltsc và proplus2021 retail. Sau cài lại pc tôi chỉ kích hoạt lại proplus2021 retail.
em cũng thế nhìn nhiều key ngứa mắt lắm, gỡ hết để mỗi key đúng bản dùng thôi

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Sửa lần cuối:

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Đúng rồi bạn! Tôi cũng đã nói điều đó ở đây. Nhưng đó là với Office ProPlus Retail (2016, 2019, 2021 và 365), còn bạn đó muốn Visio và Projec Retail nên tôi nhủ bạn ý chọn để cài thôi.
Project và Visio tôi cài bản 2019, tải file cài online trực tiếp từ MS thông qua nhập key retail. Sau đó kích hoạt key bản 2021 bình thường, không vấn đề gì

hptrungduc

Rìu Sắt
Xem phần đính kèm 47283
sao mình làm theo báo xóa thành công trên cmd rồi mà vào app vẫn báo đang active ạ
bác restart lại giúp em máy cái rồi chụp lại màn hình office giúp em với, nếu không ổn thì khả năng bác phải lưu key lại, gỡ off rồi tải lại bản khác, khả năng con hàng của bác là hàng lậu cao lắm. chứ cmd báo thế kia thì có key giời thì cũng bay màu rồi bác ạ

Sửa lần cuối:

liathia

Gà con
Chào buổi tối ạ!
Em có office2010 đã được active trên máy cũ, giờ máy đó bị hư màn không mở lên được. Em đã tháo ổ cứng và nó vẫn còn truy cập được.
Vậy có cách nào move office từ ổ cứng máy cũ sang máy mới không ạ? Em có save lại KEY, IID & CID rồi.

FbCrest

Búa Gỗ

mình khởi động lại máy vẫn báo active rồi bạn, làm theo cách trên ko xóa được

Attachments

84 KB · Lượt xem: 15

hptrungduc

Rìu Sắt
Xem phần đính kèm 47286
Vấn đề giờ thế này cho vuông nè bác, bác gỡ bản office này đi tải bản mới về cho vuông đi bác xóa luôn cả cái KMS mà bác dùng để kích họat giúp em luôn đi, khả năng cao là bác bật, hoặc con hàng tool bác dùng trước đây có tự động hỗ trợ auto active key KMS rồi.

hptrungduc

Rìu Sắt
Chào buổi tối ạ!
Em có office2010 đã được active trên máy cũ, giờ máy đó bị hư màn không mở lên được. Em đã tháo ổ cứng và nó vẫn còn truy cập được.
Vậy có cách nào move office từ ổ cứng máy cũ sang máy mới không ạ? Em có save lại KEY, IID & CID rồi.
Bác thử làm thế nào mở được cái ổ cứng đã cài off ra giúp em tìm mục windows>system32>spp>store>2.0 cop con hàng2.0 này lại, cài lại bản office trước đã cài sau đó back up lại bằng cách dán đè 2.0 vào con hàng mới vừa cài theo đường dẫn ở trên, còn trường hợp bác không tìm thấy con hàng 2.0 kia thì em chịu cứng.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Xem phần đính kèm 47286
Tôi vừa xem qua tips mà bạn kia gửi cho bạn. Trong đó không có hướng dẫn gỡ máy chủ KMS.
Bạn làm theo tôi:
Mở cmd quyền Admin dán tất cả vào.
Mã:
for %a in (4,5,6) do if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office1%a\ospp.vbs" (cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office1%a") else (cd /d "%ProgramFiles% (x86)\Microsoft Office\Office1%a")&&cls
cscript ospp.vbs /rearm & cscript ospp.vbs /remhst & cscript ospp.vbs /ckms-domain
for /f "tokens=8" %b in ('cscript ospp.vbs /dstatus ^| findstr /b /c:"Last 5"') do (cscript ospp.vbs /unpkey:%b)
Sau khi làm xong, bạn đừng vội mở Office hay bất kì ứng dụng nào của Office, nếu không vòng lặp này sẽ cứ thế mà tiếp tục.
Bước kế tiếp là phải tìm key Office Volume Mak 2021 nhập vào trong cmd bằng lệnh
Mã:
cscript ospp.vbs /inpkey:KEY
Việc kích hoạt có ok hay không phụ thuộc vào key bạn có.

naroto

Thành viên BQT
Bác thử làm thế nào mở được cái ổ cứng đã cài off ra giúp em tìm mục windows>system32>spp>store>2.0 cop con hàng2.0 này lại, cài lại bản office trước đã cài sau đó back up lại bằng cách dán đè 2.0 vào con hàng mới vừa cài theo đường dẫn ở trên, còn trường hợp bác không tìm thấy con hàng 2.0 kia thì em chịu cứng.
Tôi thấy bạn nhiệt tình, nhưng rõ ràng bạn chưa am hiểu gì về kích hoạt cả. Dừng ngay việc tư vấn sai kỹ thuật này để thành viên không đi sai hướng.

hptrungduc

Rìu Sắt
Tôi vừa xem qua tips mà bạn kia gửi cho bạn. Trong đó không có hướng dẫn gỡ máy chủ KMS.
Bạn làm theo tôi:
Mã:
for %a in (4,5,6) do if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office1%a\ospp.vbs" (cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office1%a") else (cd /d "%ProgramFiles% (x86)\Microsoft Office\Office1%a")&&cls
cscript ospp.vbs /rearm & cscript ospp.vbs /remhst & cscript ospp.vbs /ckms-domain
for /f "tokens=8" %b in ('cscript ospp.vbs /dstatus ^| findstr /b /c:"Last 5"') do (cscript ospp.vbs /unpkey:%b)
Sau khi làm xong, bạn đừng vội mở Office hay bất kì ứng dụng nào của Office, nếu không vòng lặp này sẽ cứ thế mà tiếp tục.
Bước kế tiếp là phải tìm key Office Volume Mak 2021 nhập vào trong cmd bằng lệnh
Mã:
vừa xem lại cái ảnh thấy bác kia hình như cài bản ghost của win 11, dễ là cài kèm cả software lắm, bác biết nhiều chỉ giáo giúp em

naroto

Thành viên BQT
Chào buổi tối ạ!
Không có cách nào cả. Cách duy nhất là bạn phải kích hoạt lại Office bằng cách nhờ hỗ trợ hoặc tự tìm key By Phone để kích hoạt.

FbCrest

Búa Gỗ
Bạn làm theo tôi:
Mã:
Mã:
tks bạn nhiều ạ, mình làm theo và gỡ được key rồi ạ

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Chào buổi tối ạ!
Key Office 2010 pro plus Volume còn nhiều lượt kích hoạt. Bạn vào đây tải bản cài Office 2010 pro plus volume về mà cài (nếu chưa có bản cài), sau đó kích hoạt online luôn. Key còn nhiều lượt VD key D6TVV- hay vào post này nhé.

sqkunkun

Gà con
Windows 8.1 RTM Professional Retail Error code: 0xC004C008 Time: 5/26/2023 10:48:31 AM (GMT+7)

*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Lần đầu làm chuyện ấy, vẫn còn trùng key hay gặp lỗi gì thì xin các bác lượng thứ và đóng góp nhẹ nhàng nhé {big_smile}{big_smile}
Lần đầu làm chuyện ấy, vẫn còn trùng key hay gặp lỗi gì thì xin các bác lượng thứ và đóng góp nhẹ nhàng nhé