Công cụ Internet - Tổng hợp công cụ "Vượt Rào" mà ai cũng biết.... | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet Tổng hợp công cụ "Vượt Rào" mà ai cũng biết....

Hamano Kaito

Moderator
Em đang định để mỗi --native-frag thôi mà không biết ổn không. À mà có thời gian bác ngó thử personalDNSfilter đi bác.
Tools này trước có chạy thử mà ko được. Trên Win 11 chắc ko dùng được, hoặc là xung đột với cái gì đó

nkoc6a15

Rìu Sắt
Tools này trước có chạy thử mà ko được. Trên Win 11 chắc ko dùng được, hoặc là xung đột với cái gì đó

Cần môi trường java. Chạy bằng PowerShell lần đầu để có 3 file gồm additionalHosts.txt, dnsfilter.conf, VERSION.TXT hoặc lấy backup từ điện thoại cũng đc. Cái này được cái gánh nhiều rules khoẻ mà nhẹ và kết hợp với DNSCrypt được. Em đang chạy hơn 3 triệu rules phà phà. Adguard làm chậm mạng và bắt cài chứng chỉ mà source lại không public nên tâm tư lắm {bye}

Hamano Kaito

Moderator
Cần môi trường java. Chạy bằng PowerShell lần đầu để có 3 file gồm additionalHosts.txt, dnsfilter.conf, VERSION.TXT hoặc lấy backup từ điện thoại cũng đc. Cái này được cái gánh nhiều rules khoẻ mà nhẹ và kết hợp với DNSCrypt được. Em đang chạy hơn 3 triệu rules phà phà. Adguard làm chậm mạng và bắt cài chứng chỉ mà source lại không public nên tâm tư lắm {bye}
Chạy file start.bat nó báo lỗi ko hỗ trợ thiết bị này ! {tire}
Sau đó im re luôn ko khởi tạo gì thêm. Mà personalDNSfilter này có vượt rào các gói sâu của mạng ko vậy bạn ?

nkoc6a15

Rìu Sắt
Chạy file start.bat nó báo lỗi ko hỗ trợ thiết bị này ! {tire}
Sau đó im re luôn ko khởi tạo gì thêm. Mà personalDNSfilter này có vượt rào các gói sâu của mạng ko vậy bạn ?

Em thì khác của bác. Nhấn giữ shift rồi chuột phải rồi run powershell xong copy đoạn code trong start.bat rồi enter chứ ko chạy trực tiếp file bat. pDNSf nó chỉ chặn quảng cáo dựa trên tên miền thôi bác ơi. Hỗ trợ dạng hosts, domains và wildcards. Giống với bộ lọc DNS trong Adguard nhưng mà gánh được nhiều rules hơn và nhẹ. Hơn 3tr rules mà máy em hiện tại ngốn có 10mb

Hamano Kaito

Moderator
Em thì khác của bác. Nhấn giữ shift rồi chuột phải rồi run powershell xong copy đoạn code trong start.bat rồi enter chứ ko chạy trực tiếp file bat. pDNSf nó chỉ chặn quảng cáo dựa trên tên miền thôi bác ơi. Hỗ trợ dạng hosts, domains và wildcards. Giống với bộ lọc DNS trong Adguard nhưng mà gánh được nhiều rules hơn và nhẹ. Hơn 3tr rules mà máy em hiện tại ngốn có 10mb
Chịu ! Chạy bằng powershell thì báo thêm lỗi ko thể mở cổng 53 với lý do là cổng này đã được sử dụng. Nghi là do DNS mã hóa
Thôi, cứ xài ublock cho chắc. Xài thêm vượt rào nữa là ok !
--
Mà adguard bản 7.8 mới ra xài ngon lắm. Nhưng xung đột với emsisoft nên mình ko xài
Mượt, nhẹ hơn các build trước nhiều

nkoc6a15

Rìu Sắt
Chịu ! Chạy bằng powershell thì báo thêm lỗi ko thể mở cổng 53 với lý do là cổng này đã được sử dụng. Nghi là do DNS mã hóa

À thế có thằng nào dùng cổng 53 rồi. Như em dùng với DNSCrypt thì set DNSCrypt dùng cổng 5354. pDNSf dùng cổng 53. Set fallbackDNS = 127.0.0.1::5354::UDP trong pDNSf. Set listen_addresses = ['127.0.0.1:5354'] trong file tolm của DNSCrypt

nkoc6a15

Rìu Sắt
--
Mà adguard bản 7.8 mới ra xài ngon lắm. Nhưng xung đột với emsisoft nên mình ko xài
Mượt, nhẹ hơn các build trước nhiều

Adguard bắt cài chứng chỉ để lọc mà lại ko open-source. Thêm cái nữa mất http3 nên tâm tư lắm. Cái chứng chỉ nó khá là nhạy cảm khi đọc được hết thông tin như mật khẩu này nọ nên thôi em ko dùng.

Hamano Kaito

Moderator
À thế có thằng nào dùng cổng 53 rồi. Như em dùng với DNSCrypt thì set DNSCrypt dùng cổng 5354. pDNSf dùng cổng 53. Set fallbackDNS = 127.0.0.1::5354::UDP trong pDNSf. Set listen_addresses = ['127.0.0.1:5354'] trong file tolm của DNSCrypt
Sử dụng phản hồi dns kiểu vậy sau ko có ipv6 vậy bạn? Mình cần support thêm ipv6
Nếu ko thì dns mã hóa sẽ bị mất lọc ipv6 ! Khá giống tools hỗ trợ dns mã hóa mà mình giới thiệu ở #1

nkoc6a15

Rìu Sắt
Sử dụng phản hồi dns kiểu vậy sau ko có ipv6 vậy bạn? Mình cần support thêm ipv6
Nếu ko thì dns mã hóa sẽ bị mất lọc ipv6 ! Khá giống tools hỗ trợ dns mã hóa mà mình giới thiệu ở #1

Theo như em biết thì pDNSf có hỗ trợ ipv6. Chỗ ipVersionSupport = 4,6. Riêng em thì em dùng DNSCrypt em block luôn ipv6 với pDNSf thì set ipVersionSupport = 4 thôi. Em không dùng ipv6 nên chịu. Không ổn thì bác gỡ đi cũng đc.

Hamano Kaito

Moderator
Theo như em biết thì pDNSf có hỗ trợ ipv6. Chỗ ipVersionSupport = 4,6. Riêng em thì em dùng DNSCrypt em block luôn ipv6 với pDNSf thì set ipVersionSupport = 4 thôi. Em không dùng ipv6 nên chịu. Không ổn thì bác gỡ đi cũng đc.
Đã chạy nhưng bị mất lọc ipv6 của dns mã hóa. Thử thêm ipv6 local vào tools ko hiểu báo lỗi
Thôi ko xài nữa {tongue}

Hamano Kaito

Moderator

GoodbyeDPI v0.2.0​

New features:
  • Better Auto TTL adjusting algorithm which honors short distance: auto-ttl is now a range, not a fixed decrement value (see e25d743)
  • Fake Packet TTL now has upper limit in Auto TTL mode, to fix destinations with slightly bigger TTL increased from standard values
  • New --min-ttl option which prevents Fake TTL Packet in --set-ttl mode from being sent if TTL distance is lower than the defined value
  • New --allow-no-sni option. Useful to process the packet with --blacklist option, when SNI can't be detected for any reason (more info: cc1676a)
  • Max Payload Size limit option (--max-payload-size) to reduce large download/upload CPU consumption (more info: d7c681d)
This release also has small bug fixes.
-5 and -6 modes now use --max-payload-size=1200 by default.
-----------
Trời Dev vừa thay đổi auto ttl với cách thức mới xài mượt vãi đạn. Với lệnh mới payload nữa max speed load trang luôn

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator

GoodbyeDPI v0.2.1​

Quick bugfix for the domain names which contain hyphen (-), which were not processed correctly in v0.2.0.

Song Ngoc

Rìu Bạc
Xin hỏi bạn Hamano Kaito những công cụ này chất lượng có hơn hẳn Clouflare App không vậy?

Hamano Kaito

Moderator
Xin hỏi bạn Hamano Kaito những công cụ này chất lượng có hơn hẳn Clouflare App không vậy?
Clouflare App là fake ip luôn rồi bạn. Còn tools này ko có fake IP
Bạn đọc mô tả các tools sẽ hiểu, mình ko giải thích thêm

Song Ngoc

Rìu Bạc
Clouflare App là fake ip luôn rồi bạn. Còn tools này ko có fake IP
Bạn đọc mô tả các tools sẽ hiểu, mình ko giải thích thêm
Xin Cảm ơn bạn.Năm mới chúc bạn và tất cả Anh Chị Em trong 4rum được nhiều sức khỏe và mọi sự an lành.

Hamano Kaito

Moderator
Bản này không có ghi notes gì nhỉ? Em dùng thử PowerTunnel trên đt mà chạy với http3/quic bị chập chờn lúc vào đc lúc ko. Tắt http3 dùng http2 thì bình thường nên ko dùng nữa. Không biết GreenTunnel như nào
Mình ko có điện thoại nên ko biết nữa.