Công cụ Internet - Tổng hợp công cụ "Vượt Rào" mà ai cũng biết.... | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet Tổng hợp công cụ "Vượt Rào" mà ai cũng biết....

Hamano Kaito

Moderator
Nếu vậy thì dnscrypt vẫn dùng bình thường đúng không ạ? Nếu set Tcpioneer chọn dns 1.1.1.1 thì DNSCrypt + NextDNS vẫn hoạt động bình thường không bác?
Nó như các tools kia thôi. Ko đá động gì đến 2 tools mã hóa dns đâu
Vì bản thân của tools là fake và xáo trộn gói tin mà. Nhiều lúc mình nghĩ nó còn tăng thêm tính bảo mật cho 2 tools mã hóa dns luôn đấy.....
Đang cố tìm hiểu về các giao thức này

nkoc6a15

Rìu Sắt
Nó như các tools kia thôi. Ko đá động gì đến 2 tools mã hóa dns đâu
Vì bản thân của tools là fake và xáo trộn gói tin mà. Nhiều lúc mình nghĩ nó còn tăng thêm tính bảo mật cho 2 tools mã hóa dns luôn đấy.....
Đang cố tìm hiểu về các giao thức này

Để em thử xem sao rồi có gì trục trặc nhờ bác giúp đỡ

Hamano Kaito

Moderator
Để em thử xem sao rồi có gì trục trặc nhờ bác giúp đỡ
Nhắc khéo bạn tí là đối với các trang po.rn thì phải thêm ttl vào. Nếu ko vẫn bị nhà mạng quét ra được, ngoài việc thêm ttl thì bạn có thể thêm các fake gói tin theo các giao thức có sẵng tùy chọn
Thêm vào từ từ rồi sẽ thấy cái hay
Bí lắm mới thêm DF vào nha. Vì nó sẽ bỏ qua xáo trộn gói tin
---
Các trang tin tức thì chỉ cần fake gói tin nào đó là được. Nhưng thường thì fake gói tin md5 là ổn định và load nhanh nhất (chỉ cần mỗi nó thôi)
Bạn cần để method gốc là fake gói tin nhiều hơn. Để nó đối lập và ko cần phải thêm vào về sau
Như hình bên dưới

nkoc6a15

Rìu Sắt
Vẫn tạch bác ạ. Khó dùng phết. Với cho em hỏi là có cách nào áp dụng hết cho tất cả các trang luôn không bác?

Hamano Kaito

Moderator
Vẫn tạch bác ạ. Khó dùng phết. Với cho em hỏi là có cách nào áp dụng hết cho tất cả các trang luôn không bác?
Ko bạn. Nó chỉ áp các trang cố định thôi
Bạn thử thay dns sang 8.8.8.8 hoặc 9.9.9.9 thử xem
Với lại trên method gốc bạn bỏ df đi. Để lại fake giao thức gói tin thôi

nkoc6a15

Rìu Sắt
Ko bạn. Nó chỉ áp các trang cố định thôi
Bạn thử thay dns sang 8.8.8.8 hoặc 9.9.9.9 thử xem
Với lại trên method gốc bạn bỏ df đi. Để lại fake giao thức gói tin thôi

Em thử rồi mà không được. Chắc không có duyên rồi.

Hamano Kaito

Moderator
Tools Tcpioneer này nó có thể chặn được TopDomain luôn các bạn. Tức là có thể tùy chỉnh chặn toàn bộ các quốc gia topdomain theo tùy chỉnh
Như vậy thì có thể nói là ko cần phải gõ từng domain để "vượt rào" mà chỉ cần vài dòng là xong cho toàn bộ hệ thống domain luôn
Hôm nay mò test thử mới biết. Đã thật, chạy mượt hơn các tools vượt rào còn lại. Mà còn có thể tùy chỉnh nâng cao vô đối như thế này nữa

Hamano Kaito

Moderator
GoodbyeDPI v0.1.8

Try the new -5 mode, which is default now when you start the program without options. It should work on overwhelming majority of DPI systems out of the box.
New censorship circumvention method:
  • Fake Packet with wrong SEQ/ACK numbers (--wrong-seq)
New features:
  • --blacklist option now also applies to TLS (HTTPS websites)
  • Automatic TTL value picker for set-ttl Fake Packet mode (--auto-ttl) ← very convenient
  • New modern mode sets (more stable, more compatible, faster): -5 (now default) with native reversed fragmentation and fake packet auto-ttl, and -6 with wrong-seq instead of auto-ttl.
Other changes:
  • Fake Packet mode (--set-ttl, --wrong-chksum, --wrong-seq) now applies each method to each packet separately, and doesn't combine all methods for a single packet.

nkoc6a15

Rìu Sắt
GoodbyeDPI v0.1.8

Try the new -5 mode, which is default now when you start the program without options. It should work on overwhelming majority of DPI systems out of the box.
New censorship circumvention method:
  • Fake Packet with wrong SEQ/ACK numbers (--wrong-seq)
New features:
  • --blacklist option now also applies to TLS (HTTPS websites)
  • Automatic TTL value picker for set-ttl Fake Packet mode (--auto-ttl) ← very convenient
  • New modern mode sets (more stable, more compatible, faster): -5 (now default) with native reversed fragmentation and fake packet auto-ttl, and -6 with wrong-seq instead of auto-ttl.
Other changes:
  • Fake Packet mode (--set-ttl, --wrong-chksum, --wrong-seq) now applies each method to each packet separately, and doesn't combine all methods for a single packet.

PowerTunnel cũng ra bản mới luôn thì phải :))) nay em mới tìm ra cách dùng DNS mã hoá + chặn qc bằng bộ lọc DNS + dùng PowerTunnel vào web chặn luôn (Android)

Hamano Kaito

Moderator
PowerTunnel cũng ra bản mới luôn thì phải :))) nay em mới tìm ra cách dùng DNS mã hoá + chặn qc bằng bộ lọc DNS + dùng PowerTunnel vào web chặn luôn (Android)
PowerTunnel ko thích dùng lắm vì ngốn ram quá. Giờ mình dùng tools GoodbyeDPI cho lành, dù sao tools này cũng hỗ trợ các kết nối có mã hóa theo từng lớp ttl, cũng có làm sai mã chksum và mã SEQ/ACK lẫn hỗ trợ DNS/Port thứ 3 nữa quá tiện
Tính ra thì GoodbyeDPI này cũng có nhiều cái giống Tcpioneer chỉ khác ở chỗ là ko có chặn domain
Tcpioneer này dỡ ở chỗ là Win 11 cập nhật vừa rồi làm lỗi Tcpioneer ko thực thi block được. Cháng quá nên đổi sang tools GoodbyeDPI luôn
---
Hổm rài đang tìm hiểu tools này Privoxy nhưng cài xài thử thì thấy chả chặn gì hết

nkoc6a15

Rìu Sắt
PowerTunnel ko thích dùng lắm vì ngốn ram quá. Giờ mình dùng tools GoodbyeDPI cho lành, dù sao tools này cũng hỗ trợ các kết nối có mã hóa theo từng lớp ttl, cũng có làm sai mã chksum và mã SEQ/ACK lẫn hỗ trợ DNS/Port thứ 3 nữa quá tiện
Tính ra thì GoodbyeDPI này cũng có nhiều cái giống Tcpioneer chỉ khác ở chỗ là ko có chặn domain
Tcpioneer này dỡ ở chỗ là Win 11 cập nhật vừa rồi làm lỗi Tcpioneer ko thực thi block được. Cháng quá nên đổi sang tools GoodbyeDPI luôn
---
Hổm rài đang tìm hiểu tools này Privoxy nhưng cài xài thử thì thấy chả chặn gì hết

Hiện tại em đang chạy goodbyeDPI ở mode -f 2 -e 2 --auto-ttl --native-frag. Cái in đậm không làm chậm mạng ấy bác. Mặc định chạy mode -5 là -f 2 -e 2 --auto-ttl --reverse-frag

Hamano Kaito

Moderator
Hiện tại em đang chạy goodbyeDPI ở mode -f 2 -e 2 --auto-ttl --native-frag. Cái in đậm không làm chậm mạng ấy bác. Mặc định chạy mode -5 là -f 2 -e 2 --auto-ttl --reverse-frag
Mình ko bao giờ dùng mặc định. Tự cấu hình thôi bạn, với lại ttl ko nên để auto nó dễ gây lỗi mạng lắm

nkoc6a15

Rìu Sắt
Mình ko bao giờ dùng mặc định. Tự cấu hình thôi bạn, với lại ttl ko nên để auto nó dễ gây lỗi mạng lắm

Em đang định để mỗi --native-frag thôi mà không biết ổn không. À mà có thời gian bác ngó thử personalDNSfilter đi bác.