Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 37 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Quá nhảm nhí, mình cũng định rãnh tự làm reset cho Kas doanh nghiệp thử. Nhưng do làm đang xài emsisoft nên chưa có ý định tìm tòi thử.
Khả năng chỉ là các tệp hoặc registry thôi, vì Kas tạo trial tuy thông qua mạng nhưng vẫn cho tạo lại. <= Test trên máy ảo sau khi restore về snapshort ban đầu thì Kas vẫn có 30 days
Có thể track chính cái tools trial của những người làm trailreset cũng được
Key Kas với Eset rất là nhiều, theo mình biết thì ko bao giờ hết đâu ! Ahihihi

- Nhưng mình tự làm trial cho Kas để dùng vẫn thích hơn. Mong là bạn nghiên cứu để AE xài chùa với :)

- Cá nhân mình không khoái xài KRT.

Hamano Kaito

Moderator
- Nhưng mình tự làm trial cho Kas để dùng vẫn thích hơn. Mong là bạn nghiên cứu để AE xài chùa với :)

- Cá nhân mình không khoái xài KRT.

Bây giờ có Tool thì cứ tạm xài Tool vậy ! Chứ mình chưa có ý định tìm tòi thử, đợt trước thì có thử nhưng thất bại toàn tập
Cơ chế Add key trail này theo mình đoán thôi nha | Khả năng là nằm ở tệp %programdata% và registry
Tức là các tệp và key registry sẽ làm nền cơ bản <=> Sau đó sẽ luân chuyển thành 1 dạng trial nếu ta kích hoạt online <=> Lúc này soft sẽ lấy nền cơ bản từ tệp và key tạo ra tệp và key trial cho mình xài.
Nói tóm gọn lại là lúc cài soft sẽ tạo 1 vài tệp và 1 vài key registry nền, để sau đó làm tiền đề tại key trial <== như vầy cho dễ hiểu, chỉ cần nắm được thóp là bóp dái em kav liền.
Nhưng đó chỉ là suy đoán từ mình thôi, vì chưa có tìm sâu vào cơ chế của kav cho lắm. Vì cài đi, cài lại thử rất tốn thời gian nên mình thôi ko làm nữa
-----------------------------------------------------------
Hiện tại hosts mình lưu trữ tệp fix đã bị (coi như) là die, nếu bạn nào cần fix gì thì PM trong topic mình sẽ gởi qua Inbox nhé.

Hamano Kaito

Moderator
Hôm nay Action! còn 180k {beauty}

Thuốc vẫn còn xài tốt chán mà bạn !
P/s: Mà thấy key rẽ vậy nên mua ủng hộ tác giả. Sẵn đó xài ko lo bị fix

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Bây giờ có Tool thì cứ tạm xài Tool vậy ! Chứ mình chưa có ý định tìm tòi thử, đợt trước thì có thử nhưng thất bại toàn tập
Mấy phiên bản trước nó chỉ lưu thông tin key trên registry. nên việc trial reset, sao lưu, hay kích hoạt lại có thể thực hiện trên regedit mặc dù kas không còn hỗ trợ key offline từ v2014 trở về sau. Khi build các bản repack mình thường add file reg vào regedit rồi cài đặt tự động nhận key.
Từ v2017 Kaspersky thay đổi cơ chế quản lý key. Cũng gồm những file reg trước đó + thêm file gì chưa tìm thấy. Đúng như Sếp nói chỉ cần tìm được file đó thì có thể thông nó rồi.

v2017-2018 bên China có làm tool sao lưu, kích hoạt kaspersky key *.lic bằng batch script hoàn toàn sạch, lúc đó có nhà một bạn bên vnz việt hoá. hiên tại trang bên đó không còn hoạt động, máy tính mình hư HHD nên cũng không con backup file đó. Hiên tại key còn đủ dùng nên cũng chưa có ý định tìm tôi, chờ Hè này rãnh tính sau.

Hamano Kaito

Moderator
Bat To Exe Converter 3.0.11 | Link: http://www.f2ko.de/en/b2e.php
-----------------------------------------
What's new in Mountain Duck 3.0.1 Build 14013
April 30th, 2019
  • Feature:
  • Local cache of remote storage to work with when offline
  • Explicitly select files or folders to be available offline using context menu
  • Automatically add files to local cache for offline access when opened
  • Immediate save of files in local cache with upload to remote storage in background
  • Badge icons on files and folders with sync status
  • Pulsating icon in status bar indicates background sync in progress
  • Menu item to manually pause and resume background sync
  • Option to enable background indexer to allow browsing folders when offline
  • Custom disk icons for mounted volumes in Finder (macOS)
  • Custom disk icons for mounted volumes in File Explorer (Windows)
  • Use toast notifications (Windows)
  • Allow password input in bookmark window
  • Create download authorization for files to share (Backblaze B2)
  • Make a file public and copy URL to share (Google Drive)
  • Create temporary link (4 hours) for file to share (Dropbox)
  • Create shared link for file (Microsoft OneDrive)
  • Danish (Dansk) Localization
  • Czech (Čeština) Localization
  • Finnish (Suomen Kieli) Localization
  • Polish (Polski) Localization
  • Italian (Italiano) Localization
  • Portuguese (Português, Brazilian) Localization
  • Russian (Русский Язык) Localization
  • Swedish (Svenska) Localization
  • Chinese (汉语) Localization
  • Hungarian (magyar nyelv) Localization
----------------------------------------------------------
What's new in Soundop 1.7.0.9
April 16th, 2019
  • Increased length of the recent file list.
  • Fixed some bugs.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@Tran Quang Ha | Tệp setting dạo này thay đổi quá nhiều thứ. Mình thì để tệp cũ từ cái thời nào cũng chả nhớ nữa nhưng fix vẫn ok
Họ thêm 1 vài thứ vào tệp setting nữa

Hamano Kaito

Moderator
- File key tạm vẫn lưu ở temp (lab chưa fix).

Nếu sếp Hà rãnh test dùm fix Magic Desktop cái nha. Mình mới cập nhật lại demo fix 2
P/s: Mình xài DAEMON Tools Ultra này bị lỗi bản quyền ! Mà lỗi có lợi cho mình mới đau đó chứ
Cài soft ko cần fix gì hết vẫn xài như có bản quyền ! Ahihihih Ngon trim luôn, ko biết bị lỗi gì mà tìm cách để cho A/C/E xài mà ko cần fix gì hết <== cứ có cập nhật là cài vào là ok hết
Giờ chỉ hoạt động trên mỗi máy thật, máy ảo test ko ăn thua. Chưa biết bug do đâu nữa

Hamano Kaito

Moderator
Version IDM 6.33 Build 1 Final is available (May/05/2019)

- Added a new feature to improve downloading from sharing and other websites
that generate temporary links that can be requested one time only.
If IDM discovers such web site, it offers to send a report, and requests
updated download rules for this web site from IDM servers.
Because IDM has a large number of users, we plan to receive many reports
and update this database quickly.
- Added "Del" key to special keys to prevent downloading with IDM because
previous keys ("Ctrl", "Alt", "Shift") that we offered were reserved by
browsers for other purposes
- Fixed bugs
P/s: Fix idm tổng hợp từ mình dạo này ngon cơm ghê, update chả sợ bị báo fake nhỉ !? Ahihihih {mage}
----------------------------------------------------
Adguard Nightly đã fix block bằng hosts hoặc các ứng dụng khác rồi. Nên giờ cách trên #1 ko còn xài được nữa
Nhưng cách fix mới đã có, vẫn là làm bằng tay nhưng mình sẽ ko công khai nhé A/C/E

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Nếu sếp Hà rãnh test dùm fix Magic Desktop cái nha. Mình mới cập nhật lại demo fix 2
P/s: Mình xài DAEMON Tools Ultra này bị lỗi bản quyền ! Mà lỗi có lợi cho mình mới đau đó chứ
Cài soft ko cần fix gì hết vẫn xài như có bản quyền ! Ahihihih Ngon trim luôn, ko biết bị lỗi gì mà tìm cách để cho A/C/E xài mà ko cần fix gì hết <== cứ có cập nhật là cài vào là ok hết
Giờ chỉ hoạt động trên mỗi máy thật, máy ảo test ko ăn thua. Chưa biết bug do đâu nữa

- Cuối năm học công viện bận quá chưa có thời gian test đc, bạn thông cảm.

Hamano Kaito

Moderator
- Cuối năm học công viện bận quá chưa có thời gian test đc, bạn thông cảm.

Ko có gì đâu, sếp test hay ko cũng ko có vấn đề gì hết !
Mình đã test lại fix rồi và cũng hoàn tất fix rồi. Fix sẽ có 2 loại là block và unblock !
Nhưng soft này mình nghĩ có nên công khai ko nhỉ !? Vì nếu công khai bị báo 1 phát là hết xài chùa.
Cách fix của mình sạch 100% , mà còn xài full tính năng hoàn toàn của soft nữa chứ. <= Giống y chang IDM vậy đó

P/s: Soft này lúc trước khi mình chưa tìm được cách fix, thì có 1 cách xài chùa nhưng thấy ko hay nên ko nói đến. Nay đã có fix hoàn chỉnh rồi
Thôi thì chờ 1 vài phiên bản nữa xem sao. {bye}

Kemcua97

Búa Gỗ Đôi
Version IDM 6.33 Build 1 Final is available (May/05/2019)

- Added a new feature to improve downloading from sharing and other websites
that generate temporary links that can be requested one time only.
If IDM discovers such web site, it offers to send a report, and requests
updated download rules for this web site from IDM servers.
Because IDM has a large number of users, we plan to receive many reports
and update this database quickly.
- Added "Del" key to special keys to prevent downloading with IDM because
previous keys ("Ctrl", "Alt", "Shift") that we offered were reserved by
browsers for other purposes
- Fixed bugs
P/s: Fix idm tổng hợp từ mình dạo này ngon cơm ghê, update chả sợ bị báo fake nhỉ !? Ahihihih {mage}
----------------------------------------------------
Adguard Nightly đã fix block bằng hosts hoặc các ứng dụng khác rồi. Nên giờ cách trên #1 ko còn xài được nữa
Nhưng cách fix mới đã có, vẫn là làm bằng tay nhưng mình sẽ ko công khai nhé A/C/E
Mình đang dùng fix IDM của bạn mà ko biết update dc luôn cơ {oh}
Ấn nút check for update dc hả :p

Hamano Kaito

Moderator
Mình đang dùng fix IDM của bạn mà ko biết update dc luôn cơ {oh}
Ấn nút check for update dc hả :p

Tất nhiên rồi bạn !? update thoải mái, bị block thì chạy lại fix là ngon cơm ngay thôi.
Mình với Ctr+S với Sếp Hà xài tool này khá lâu rồi, cứ có update là chiến thôi. Ko sợ năng mưa gì hết <== chỉ sợ IDM fix thì tools die thôi
------------------------------------------------
Thông báo A/C/E mình đã tìm được cách patch tệp dll của adguard và hình bên dưới là thành quả
3857

Ahihihi, mừng ghê luôn đấy, ngồi nguyên 1 buổi sáng lẫn chiều mới patch được

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Tất nhiên rồi bạn !? update thoải mái, bị block thì chạy lại fix là ngon cơm ngay thôi.
Mình với Ctr+S với Sếp Hà xài tool này khá lâu rồi, cứ có update là chiến thôi. Ko sợ năng mưa gì hết <== chỉ sợ IDM fix thì tools die thôi
------------------------------------------------
Thông báo A/C/E mình đã tìm được cách patch tệp dll của adguard và hình bên dưới là thành quả
Xem phần đính kèm 3857
Ahihihi, mừng ghê luôn đấy, ngồi nguyên 1 buổi sáng lẫn chiều mới patch được

- Phương pháp cũ fix từ 6.4 nay 7.0 vẫn còn hiệu quả. Thêm PP nữa đề phòng lab fix.