Tổng hợp các video về hướng dẫn, sửa lỗi liên quan đến máy tính, các bộ usb boot..., mời các bạn cùng tham gia. | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tổng hợp các video về hướng dẫn, sửa lỗi liên quan đến máy tính, các bộ usb boot..., mời các bạn cùng tham gia.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trong này có những video cổ lắm rồi Bác @Hoang Duch2 , nên khuyến khích những video mới để cập nhật kiến thức ạ

Cảm ơn cháu, có nhiều video cổ nhưng có thể có nhiều bạn chưa biết, nhiều video bác cũng chưa xem, chẳng hạn như video hướng dẫn lấy lại files đã xoá khỏi Recycle bin, mãi đến hôm qua bác mới xem lần đầu đó cháu. Cháu xem cái nào cổ quá thì cháu bỏ qua nhé. Bác sẽ cố gắng post các video có thời gian gần đây nhưng chưa chắc họ đã có những cách giải quyết cho một vấn đề nan giải từ lâu. Ví dụ như về tạo Pstart cho bản PESE, bác không tìm thấy giải pháp mới mà chỉ toàn video cũ của vài người thôi cháu.

VnmaX

Rìu Bạc

How to Add Portable Apps to WinPE Build​

Hôm trước cháu cũng muốn tạo bộ PE tích hợp portable, nhưng quanh đi quảnh lại nó rườm rà quá, lỗi lên lỗi xuống nên ngưng. Hiện tại xét về bộ Boot cứu hộ, cháu thấy ưng nhất vẫn là thằng Medicat thôi. nhưng nó lại không tích hợp hd sentinel

VnmaX

Rìu Bạc
À ngày trước bác cũng hay dùng các soft của hãng Iobit, sau này bác xoá hết không dùng nó nữa cháu à.
Cần gì cài nấy thôi Bác. Lạm dụng phần mềm quá cũng không tốt

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cần gì cài nấy thôi Bác. Lạm dụng phần mềm quá cũng không tốt
Nói chung xem video để tham khảo thôi cháu, cái nào thật cần thiết thì mình mới làm theo, xem nhiều thao tác thì mình cũng có thêm chút kiến thức, với các cháu là Pro thì chẳng cần đâu nhưng với bác thì bác thích học hỏi, tạo topic để lưu lại, dẫu sao nó vẫn có ích chứ không vô bổ đúng không cháu?

VnmaX

Rìu Bạc
Nói chung xem video để tham khảo thôi cháu, cái nào thật cần thiết thì mình mới làm theo, xem nhiều thao tác thì mình cũng có thêm chút kiến thức, với các cháu là Pro thì chẳng cần đâu nhưng với bác thì bác thích học hỏi, tạo topic để lưu lại, dẫu sao nó vẫn có ích chứ không vô bổ đúng không cháu?
Cháu là người dùng bình thường, cũng tự mày mò học hỏi thôi bác. Kiến thức thì bao la bất tận :D học hoài không hết, chỉ thấy quên nhiều thôi