Thảo luận - Tin hành lang WIN11 làm chết BIOS MAIN | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tin hành lang WIN11 làm chết BIOS MAIN

thanhdh87

Rìu Sắt
Bạn quay lại ms chê bạn nhát..đi rồi quay về xui. MS hứa giải quyết cho 1.2 xong..sẽ trả lại công đạo cho anh em không chấm nào. Đừng về bạn à.
cái chính là mỗi lần mình mở chrome lên lại thấy nó báo dùng webcam. trong khi đó ở win 10 không hề bị. có lẽ mình down cái bản nó làm sẵn cho mình bị nó cài cái gì vào rồi

HNMinh

Búa Đá Đôi
cái chính là mỗi lần mình mở chrome lên lại thấy nó báo dùng webcam. trong khi đó ở win 10 không hề bị. có lẽ mình down cái bản nó làm sẵn cho mình bị nó cài cái gì vào rồi
Xem trong setting của cả chrome lẫn windows đi bạn..hay format cài mới. Mình cài lần 5 rồi.

thanhdh87

Rìu Sắt
Thì xem những phần nào trong cài đặt có liên quan vấn đề bạn gặp phải. Dùng một trình duyệt khác xem thế nào?? không nên cáo buộc windows chỉ vì chrome.
dùng thằng edge thì thằng kaspersky ko báo gì cả. hình như cái này là do thằng kaspersky nó xung đột với ông google à. thấy có người bảo thế

Mình dùng chip Xeon, Main x79 tàu nên chẳng dám lên, sử dụng ổn định vẫn là trên hết {big_smile}{big_smile}{big_smile}

Edward_Newgate

Búa Gỗ Đôi
Mình mới cài Win 10 Enterprise LTSC, check update thì thấy có 1 bản cập nhật tên là Dell Firmware 0.1.21.0.
Sau khi reset thì thấy máy tự up firmware bios.
Việc này khá nguy hiểm nếu không biết và bất ngờ mất nguồn.
Tại sao MS lại phân phối bản cập nhật BIOS qua Windows Update nhỉ?

HNMinh

Búa Đá Đôi
không thấy chrome báo cáo trang nào dùng webcam bác ạ... nhưng sao thằng kaspersky cứ cảnh báo nhỉ. có lúc nó báo có lúc thì lại không
W11 mới ra ngay việc cài nó cho các thiết bị đã lùm xùm ngay từ khi nó khai sinh! Các hãng thứ 3, ứng dụng, phần mềm cũng cần có thời gian giao tiếp và hợp tác tốt với nền tảng mới này..Nếu tiếp tục thì kiên nhẫn chờ các bên khắc phục.

thanhdh87

Rìu Sắt
À, bất kể ứng dụng nào có thể sử dụng cam khi khới động KIS đều thông báo mà.
sao mình nhớ đợt mình xài win 10 ko thấy nó báo nhỉ... hay mình chọn block mà mình ko nhớ... nhưng lúc bật lên thì nó ko báo ngay. mình vào 1 số trang web thì nó mới báo.. mà edge ko bị thằng KIS nó báo có thể sử dụng webcam mới lạ bác ạ

kieuoanh90

Rìu Vàng
chẳng qua a e ham hố vọc vạch rồi cái giao diện mới thôi chứ nếu để làm việc thì win 10 cũng ổn định r... mấy người dùng máy để làm việc người ta chưa lên win 11 đâu
E xài win 11 đc gần 5 tháng rồi bác :D Trong thời gian đó nó giúp e kiếm cơm mỗi ngày vượt qua ngịch cảnh covid ập đến đó bác :D

Lang Thang

Rìu Chiến
sao mình nhớ đợt mình xài win 10 ko thấy nó báo nhỉ... hay mình chọn block mà mình ko nhớ... nhưng lúc bật lên thì nó ko báo ngay. mình vào 1 số trang web thì nó mới báo.. mà edge ko bị thằng KIS nó báo có sử thể sử dụng webcam mới lạ bác ạ
Lâu rồi không dùng KIS nên không nhớ rõ, nhưng đại khái là vào một số trang như Facebook, zalo, yahoo... thì KIS hay nhảy lên thông báo.